หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ ไฟโชว์แก๊ช ไม่ติดทำไงดี  (อ่าน 1509 ครั้ง)
[S]pen-De[R]
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

สวัสดีครับ

86 tongbigblue@hotmail.com
« เมื่อ: มีนาคม 04, 2014, 09:42:58 pm »

พอดี จะสตารรถกลับบ้าน ไฟโชว์สถานะแก๊ชไม่ติด พอสตาร์รถยังไงก็ไม่ติด มาดูที่ไฟโชว์สถานะแก๊ชไม่ติดครับ ลองบิดคุณแจไป-มา 3-4 ครั้งอยู่ๆไฟแสดงสถานะแก๊ชติดขึ้นมาครับ เลยเปลี่ยนมาวิ่งน้ำมันแทน ถามผู้รู้ควรทำยังไงดีครับ ผมใช้แก๊ช ยี่ห้อ GI ครับ 

rong auto
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 12

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 05, 2014, 01:28:30 pm »

ลองเช็คขั้วสายไฟดูครับอาจจะหลวม
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2014, 10:36:43 pm »

สายไฟน่าจะหลวมคับ   สายไฟที่ต่อจากกล่องโชว์ระดับแก๊ส ที่เป็นสวิทออโต้คับ  ถ้าไฟกล่องไม่ติด ก็คือ สวิทไม่ทำงานคับ มันก็ไม่จ่าย ทั้งแก๊ส และ น้ำมัน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์