หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนร้านทำหม้อน้ำเลยเตรียมน้อมมานิด ไม่ควรเข้าครับ ทำงานแย่ แพง หลอกลูกค้า  (อ่าน 3020 ครั้ง)
hotjoke
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 04:58:09 pm »

จากกระทู้นี้ครับ http://www.soluna-club.com/index.php?topic=61265.0 เลี่ยงได้เลี่ยงครับ อย่าเข้าไปครับ

hotjoke
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 05:01:27 pm »

รถผมหม้อน้ำรั่ว เชียร์จะให้เปลี่ยนหม้อน้ำใหม่ เค้าบอก 5 พันกว่า ผมเลยเลือกที่จะซ่อม พอซ่อมเสร็จ เค้าบอกไม่รับประกัน ถ้าเกิดอาการ ขับไปไม่เกิน 2 วันไปดูใต้รถ น้ำมันเกียร์หยด เอาไปให้มันดู มันว่าเราโชคดี นะที่เห็น แล้วเปลี่ยนสายน้ำมันให้ผม คิดผม 500 บาท ผมจะด่าอยู่แล้วเห็นมันอุ้มลุก

hotjoke
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 05:05:31 pm »

กรรมผม ยังไม่จบ หลังจากเปลี่ยนสายน้ำมันเกียร์ใต้หม้อน้ำเสร็จ ขับๆไปเชคน้ำมันเกียร์มันขาดครับ ผมซื้อเด็กตอน3 มาเปลี่ยน ผลคือวิ่งอืด และหนืดมาก วิ่งได้อาทิตย์เดียวน้ำมันเกียร์ขาดอิก เติมไปขับไปเชคไป ตัดสินใจไปเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ที่ร้านที่เคยเปลี่ยนให้ ผมเลยถามว่าใช้น้ำมันเกียร์ไร เค้าบอกว่าใชเด็กตรอน 3 ผมเรยบรู้แระ ตอนมันทำหม้อน้ำผม ตอนเทสรั่ว มันไม่ได้เอามืออุดท่อ ออย์คูลเล่อร์ น้ำเลยเข้าใน พอประกอบ หม้อน้ำก็ทำไม่ดี สายน้ำมันเกียร์รั่ว แถมทำให้น้ำมันเกียร์เสื่อมอิก  ครับ กว่าจะรู้ ตอนนี้เปลี่ยนน้ำมันเกียร์แล้วครับ

???????
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 11

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 07:39:06 pm »

เป็นผมด่ามันต่อหน้าลูกที่อุ้มนั้นละคับ !! เกรงใจทำมัยคนแบบนี้
hotjoke
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 10:14:57 am »

ครับ ตอนแรกก็คิดจะด่า ครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์