หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะติด LPG AG ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 3678 ครั้ง)
BOBBY
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 04:28:32 pm »

โซมุมส้ม ผมจะติดแก๊ซ LPG AG ดูๆมาราคาประมาณ 23000 ถังแคปซูล 52ลิตร พี่ๆว่าเหมาะสมไหมครับ หรือควรเป็นตัวอื่นดี สำหรับรถรุ่นนี้ครับ
ถามอีกนิดนึงครับ รถรุ่นนรี้เป็นแบบหัวฉีดใช่ไหมครับ ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2013, 04:54:51 pm โดย BOBBY » บันทึกการเข้า
seasanak
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 8

จำนวนเต็ม 4 ใช่ว่าจะต้องมาจาก 2 + 2 เสมอไป

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2013, 06:09:14 pm »

ตามมาศึกษาด้วยครับ ผมใช้หยดน้ำติดระบบดูดอยู่กำลังคิดว่าจะเปลี่ยนเป็นระบบหัวฉีดก็มอง AG ไว้เหมือนกันครับ เพราะมีร้านติดแก๊สมาเปิดอยู่แถวบ้าน ราคาที่ร้านแถวบ้านผมก็ประมาณนั้นแหละครับ แต่ทางร้านเค้าบอกว่ามียี่ห้อ GI ราคาต่ำลงมาอีก พันบาท คุณ???าพเหมือนกัน เพราะเป็นของโรงงานเดียวกันแค่เปลี่ยนชื่อแค่นั้น

ทำวันนี้ไม่ให้ด้อยกว่าเมื่อวาน เพื่อ ให้วันพรุ่งนี้ยังมีสำหรับเรา
BirdyReds
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย -2

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 05:02:38 pm »

AG เหมาะแล้วครับ แต่ขอให้เป้น AG รุ่น Zenit ไม่่มีปัญหางอแงครับ อะไหล่หาง่ายเพราะมีมานาน..

ยังไงลองโทรมาคุย - ปรึกษาได้ครับ    ว่าแต่ถ้าเพิ่มอีก 1 พัน ก็ได้ถังโดนัทแล้วนะครับ 

ลองดูตัวอย่างตามนี่ครับ 

http://www.soluna-club.com/index.php?topic=33413.0

ติดตั้งแก๊ส LPG เชิญครับ www.tpautogas.com
BOBBY
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 05:23:47 pm »

ตอนนี้ก็กำลังดูร้านของพี่อยู่ด้วยครับ แถวเกษตร-นวมิน ใกล้บ้านผมด้วย ขอเบอร์โทรพี่หน่อยซิครับผมหาเบอร์มาจาก www มันโทรไม่ติดอ่ะครับ พี่ชื่อหนุ่ยใช่ไหมครับ
BirdyReds

จิตพิสัย -2

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 03:50:06 pm »

ตอนนี้ก็กำลังดูร้านของพี่อยู่ด้วยครับ แถวเกษตร-นวมิน ใกล้บ้านผมด้วย ขอเบอร์โทรพี่หน่อยซิครับผมหาเบอร์มาจาก www มันโทรไม่ติดอ่ะครับ พี่ชื่อหนุ่ยใช่ไหมครับ

081 567 3787 ครับ

ผมชื่อ เบิร์ด ยินดีที่ได้รู้จักครับ 

ติดตั้งแก๊ส LPG เชิญครับ www.tpautogas.com
seasanak
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 8

จำนวนเต็ม 4 ใช่ว่าจะต้องมาจาก 2 + 2 เสมอไป

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 11:32:06 am »

อ่านมาหลายที่แล้ว ผมตั้งใจเลือกร้านนี้ละ ประมาณ 30 โลจากบ้าน ไม่ไกลเท่าไหร่
จะเปลี่ยนจาก ดูด เป็น หัวฉีด ราคายังเท่าเดิมหรือเปล่าครับ ( หรือบอกราคามาอีกทีก็ได้ครับ ) ตอนนี้ขอเวลาเตรียมกระเป๋าตังค์ก่อน มีระบบผ่อนมั๊ยครับ
ถ้าผมจะเข้าไปปรึกษาที่ร้านจะติดขัดอะไรหรือเปล่าครับ

ทำวันนี้ไม่ให้ด้อยกว่าเมื่อวาน เพื่อ ให้วันพรุ่งนี้ยังมีสำหรับเรา
BirdyReds

จิตพิสัย -2

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 27, 2013, 02:21:15 pm »

อ่านมาหลายที่แล้ว ผมตั้งใจเลือกร้านนี้ละ ประมาณ 30 โลจากบ้าน ไม่ไกลเท่าไหร่
จะเปลี่ยนจาก ดูด เป็น หัวฉีด ราคายังเท่าเดิมหรือเปล่าครับ ( หรือบอกราคามาอีกทีก็ได้ครับ ) ตอนนี้ขอเวลาเตรียมกระเป๋าตังค์ก่อน มีระบบผ่อนมั๊ยครับ
ถ้าผมจะเข้าไปปรึกษาที่ร้านจะติดขัดอะไรหรือเปล่าครับ

เท่าเดิมครับ

สามารถโทรปรึกษาผมได้ตลอดเวลาครับ 

081 567 3787 แสงปัญญา

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์