หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีร้านจูนเนียนๆ Mondo Gas บ้างมั้ยครับ  (อ่าน 2342 ครั้ง)
tom7554
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 12:19:37 pm »

ผมติดตั้งมา3ปีก็มีเวียนวนไปจูนร้านที่่ติดตั้งบ้าง อยากเปลี่ยนที่จูนไปร้านทีไรเหมือนเราเป็นส่วนเกินเค้าวุ่นอยู่กับติดตั้งรถใหม่เราเหมือนฝุ่นยังไงไม่รู้ พอมาทำให้ก็รีบๆทำ ไม่ละเอียดเอาไปลองแล้วกลับมาใช้แบบAutoไม่ได้ทำแบบละเอียด ผมพยายามเรียนรู้เองไปซื้อสายจูนมาพอมาทำจริงงงซิครับ ขาดทำAutoตอนเปลี่ยนจากน้ำมันไปเป็นGasรถดับทุกครั้ง พอโทรปรึกษาเค้าบอกให้ข้ามไปทำแบนละเอียดเลยคราวนี้งงมากกว่าเดิมอีก
rong auto
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 12

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 03:13:15 pm »

ลองเข้าไปหาข้อมูลใน google ดูน่าจะมีนะครับ
threerapongin
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 09:47:31 am »

อย่าไปหวังพึ่งเลยครับ งานเค้าเยอะ จูนเองก็ได้ แต่เราต้องมีความรู้เรื่องเครื่องยนต์และไล่ระบบเป็นก่อน และที่สำคัญคือน้ำมันต้องนิ่ง ไม่มีปัญหา ถึงจะจูนแก็สได้ดี และหลักการก็คือพยายามจูนให้เส้นแก็สไต่ทับเส้นน้ำมันหรือเหนือเส้นน้ำมันเล็กน้อย โดยเช็คค่าความผิดพลาดเป็นหลัก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์