หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จำเป็นต้องสตาร์ททุกวันหรือไม่  (อ่าน 2237 ครั้ง)
Jiraphat
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย -1

ใครจะบอกได้ว่าเราควรหยุดพักหรือไปต่อ ...

« เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 01:43:36 pm »

ส???าพรถ : รถติดแก๊สหัวฉีด ตอนสตาร์ทเป็นน้ำมัน พอสักพักปรับเป็นแก๊สเองอัตโนมัติ

คำถาม :  อยากทราบว่า จำเป็นไหมที่ต้องสตาร์ทเครื่องทุกวัน เพื่ออะไรสักอย่างจำไม่ได้

รบกวนผู้รู้/ช่าง/ผู้ชำนาญเรื่องนี้มาตอบด้วยค่ะ สงสัยจริง ๆ แล้วมันเกี่ยวกับท่อไอเสียยังไง
rong auto
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 12

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 04:22:32 pm »

สำหรับรถที่ผมติดแก็ส ใช้ระบบแก็สมิกเซอร์

สตารท์เครื่องตอนแรกใช้น้ำมัน อุ่นเครื่องสักระยะแล้วค่อยตัดเป็นแก็ส

เวลาก่อนที่จะจอดรถดับเครื่อง ผมจะตัดเป็นน้ำมันใช้น้ำมันไปสักระยะแล้วค่อยดับเครื่องครับ 
ใช่ครับผมก็ทำแบบนี้เหมือนเพื่อลดความร้อน และลดการสึกหรอครับ
BirdyReds
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย -2

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 01:55:26 pm »

ไม่จำเป็นครับ 

http://www.soluna-club.com/index.php?topic=33413.0

ติดตั้งแก๊ส LPG เชิญครับ www.tpautogas.com
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์