หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อู่เบลเซอร์วิส บางนา ซ่อมมั่วและแพง  (อ่าน 3426 ครั้ง)
ndas
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 07:12:04 am »

อยู่ในปั๋มแก็ส ข้างโลตัสบางนาฝั่งขาออกชลบุรี รถผมออกจากด่านทางด่วนบูรพาวิถีบางนา เครื่องดับกลางอากาศไฟเอนจิ่นไม่โชว์ สตาร์ทไม่ติดกู้???ัยทางด่วนลากลงมาที่อู่นี้ ช่างตรวจจานจ่ายไม่มีไฟ ต้องเปลี่ยนจานจ่ายใหม่ ผมบอกช่างว่าไฟเอนจิ่นไม่โชว์ช่างก็ไม่ยอมตรวจดู ถามช่างจานจ่ายลูกเท่าไหร่ ช่างบอก4500ผมบอกช่างว่าทำไมแแพงจัง แถวแยกกระทิงลายบางละมุง2500เอง ช่างก็บอก ว่างั้นพี่ไปหามาแล้วช่างประกอบให้ โธ่เอ้ย ณ.เวลานั้นผมจะไปหาที่ไหน เลยตกลงให้ช่างไปซื้อมา พอได้ของมาประกอบเครื่องก็ยังไม่ติด คราวนี้ช่างไปถอดecu แกะดูecuก็ไม่เป็นอะไร ช่างเลยมาเช็คที่ฟิวส์ ฟิวส์มันขาดครับ พอเปลี่ยนฟิวส์ใหม่สตาร์ทติดเลย แต่สตาร์ทแก็สไม่ติดช่างจะเอารถไปทำที่อู่แก็ส ผมบอกไม่ต้องแล้วผมขับใช้น้ำมันอย่างเดียว ผมรู้ว่าช่างเริ่มมั่วแล้ว ให้ช่างคิดเงิน4800+ค่าแรง อ้อระหว่างที่ทำมีกู้???ัยทางด่วนเข้ามาคงนึกว่ารถผมออกไปแแล้ว คงจะมาเอา%กัน
ndas
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 07:43:30 am »

ผมได้กลับมาเช็คเครื่องที่บ้าน จานจ่ายตัวเดิมปกติ จานจ่ายที่ช่างเปลี่ยนกวดสลักยึดไม่แน่น คอนเดนเซอร์บวม ผมจึงเปลี่ยนเอาตัวเก่าใส่ไปยังวิ่งได้ทุกวันนี้ หาสาเหตุเจอคือโซลินอยด์ถังแก็สช๊อต ทำไห้ระบบไฟวิ่งไปช๊อตที่ กล่องที่เปลี่ยนน้ำมันกับแก็ส ฟิวส์efiจึงขาด ไฟเอนจิ่นไม่โชว์สตาร์ทไม่ติด
ndas
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 07:47:54 am »

โซลินอยด์ที่ช๊อต....

* IMG_0447.JPG (106.86 KB, 640x480 - ดู 701 ครั้ง.)
???????
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 11

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 11:00:06 am »

ทำได้ กับทำดี มันคนละเรื่องเลย ส่วนมากจะเจอแต่ช่างทำได้มากกว่าทำดี ครับ อิอิอิ  ทำจัยยยยย!!! ขอให้หายไวๆๆคับ
tumppstar
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 3

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2013, 12:51:51 am »

ผมเคยเจอแบบนี้ครับ เปลี่ยนจานจ่ายเสียตังโดยใช่เหตุ   ที่ไหนได้สายไฟหลวมแถวกล่อง ECU  สรุปช่างมั่วพอกัน
rong auto
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 12

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 10:25:18 am »

ขับรถเก่าๆแบบเราต้องมีความรู้บ้างไม่งั้นโดนอู่ฟันหัวแบะแน่
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2013, 11:06:23 am »

พวกช่างห่านี่ หากินกับคนเดือนร้อน   แบบนี้เค้าไม่ได้เรียกว่าช่วยนะคับ  เค้าเรียกว่าซ้ำเติม      แล้วคำที่ว่า  " งั้นพี่ไปหามาแล้วช่างประกอบให้ "   คำนี้ถ้าคนที่คิดว่ากำลังจะช่วยคนที่เดือดร้อน เค้าจะไม่พูดคำนี้หรอกคับ   ก็รู้ว่าเค้าไม่มีปัญญาไปหาหรอก รถก็เสีย จะเอารถที่ไหนไป      จานจ่ายเซียงกงลูกละพันเดียวเองคับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2013, 11:09:09 am โดย BANK_TEIN » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์