หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง ดิสเบรคหลังep82 ใส่สายอ่อนเบรคของอะไรแทนครับ  (อ่าน 1928 ครั้ง)
[S]pen-De[R]
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

สวัสดีครับ

86 tongbigblue@hotmail.com
« เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 07:26:28 pm »

พอดีได้ดิสหลังมาครับ toyota Stalat ep82  แล้ว สายอ่อนไม่มี ต้องใช้สายอะไรแทนดีครับ ที่ผมเล่งไว้ เป็นสายอ่อน toyota ยาริส ครับ

จิตพิสัย 0

สวัสดีครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 07:37:16 pm »

ของพี่ยุทใช้ของอะไรอยู่ครับ

จิตพิสัย 0

สวัสดีครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2013, 07:44:57 pm »

ครับผม จากที่ได้ลองวัดสาย แล้ว toyata ยาริสใกล้เคียงสุดครับ แค่ประเมินน่ะครับ อิอิ เพราะลองมา2 รุ่นแล้วไม่ผ่าน มองไปเห็นรถลูกค้าเปลี่ยนยางพอดี เลยแอบไปดูสาย น่าจะใช้ได้ครับ พรุง้นี้จะลองดู  ผลเป็นไงจะมา ตอบครับ

จิตพิสัย 0

สวัสดีครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 08:42:20 pm »

ครับผม สรุปแล้วสายอ่อนของวีออสด้านหน้านำมาใส่แทนได้ครับ แทบไม่ต้องแปลงใดๆ เบยยย ขอบคุณ คุณจิมมากครับ ที่เอื่อเฟือ สนับสุนของ แต่งดีๆครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์