ทางศูนย์แนะนำว่าผมว่าให้เปลี่ยน เกียร์ทั้งลูก!

<< < (2/3) > >>

BANK_TEIN:
ถ้าเป็นอาการอย่างที่เล่า  เกียร์ก็ใกล้จะกลับบ้านเก่าแล้วครับ    ผมเคยเป็นคับ   เปลี่ยนอู่ข้างนอก  งบ 13000  อยู่คับ  ทั้งค่าของและค่าแรง    เข้าศูนย์ก็โดนฟันหัวแบะคับ    อายุรถขนาดนี้แล้ว ไม่มีใครเค้าเข้าศูนย์กันแล้วครับ

romeo2pk99:
อ้างจาก: BANK_TEIN ที่ มิถุนายน 24, 2013, 12:21:54 am

ถ้าเป็นอาการอย่างที่เล่า  เกียร์ก็ใกล้จะกลับบ้านเก่าแล้วครับ    ผมเคยเป็นคับ   เปลี่ยนอู่ข้างนอก  งบ 13000  อยู่คับ  ทั้งค่าของและค่าแรง    เข้าศูนย์ก็โดนฟันหัวแบะคับ    อายุรถขนาดนี้แล้ว ไม่มีใครเค้าเข้าศูนย์กันแล้วครับ

เสาร์-อาทิตหน้าคงต้องไปเดินเชียงกงหาอะไหล่ละT^T 
พี่แบงค์คาดว่ามันจะใช้ได้อีกประมาณกี่เดือนครับ อาการแบบนี้

ผมทำงาน1สัปดาห์ ขับประมาณ900-1,000โลต่อสัปดาห์ครับ

BANK_TEIN:
ถ้าไปเดินหาลูกเกียร์เอง   คงคิดผิดแล้วหละคับ    ถูกกว่าให้ช่างหาไม่เท่าไหร่  แต่เสียมาไม่มีใครรับผิดชอบ    สู้ให้ช่างหาให้แล้วใส่ให้ดีกว่า มีปัญหาขึ้นมา ช่างรับผิดชอบให้ เปลี่ยนใหม่ให้ ไม่ต้องเสียเงินหลายต่อ      ผมแนะนำวิธีนี้นะคัีบ  จะเชื่อหรือไม่ก็แล้วแต่คับ   

romeo2pk99:
อ้างจาก: BANK_TEIN ที่ มิถุนายน 24, 2013, 12:38:24 am

ถ้าไปเดินหาลูกเกียร์เอง   คงคิดผิดแล้วหละคับ    ถูกกว่าให้ช่างหาไม่เท่าไหร่  แต่เสียมาไม่มีใครรับผิดชอบ    สู้ให้ช่างหาให้แล้วใส่ให้ดีกว่า มีปัญหาขึ้นมา ช่างรับผิดชอบให้ เปลี่ยนใหม่ให้ ไม่ต้องเสียเงินหลายต่อ      ผมแนะนำวิธีนี้นะคัีบ  จะเชื่อหรือไม่ก็แล้วแต่คับ  

พอมีช่างแนะนำรึป่าวครับ ผมมือใหม่สำหรับเรื่องรถมากๆ

BANK_TEIN:
อ้างจาก: romeo2pk99 ที่ มิถุนายน 24, 2013, 12:58:09 am

อ้างจาก: BANK_TEIN ที่ มิถุนายน 24, 2013, 12:38:24 am

ถ้าไปเดินหาลูกเกียร์เอง   คงคิดผิดแล้วหละคับ    ถูกกว่าให้ช่างหาไม่เท่าไหร่  แต่เสียมาไม่มีใครรับผิดชอบ    สู้ให้ช่างหาให้แล้วใส่ให้ดีกว่า มีปัญหาขึ้นมา ช่างรับผิดชอบให้ เปลี่ยนใหม่ให้ ไม่ต้องเสียเงินหลายต่อ      ผมแนะนำวิธีนี้นะคัีบ  จะเชื่อหรือไม่ก็แล้วแต่คับ  

พอมีช่างแนะนำรึป่าวครับ ผมมือใหม่สำหรับเรื่องรถมากๆ

ผมเคยเปลี่ยนเกียร์มาลูกนึงคับ ตอนใช้เครื่อง 5A อยู่   ผมเปลี่ยนเกียร์ที่อู่ สินเซอร์วิส  รัชดา ซอย18    ช่างสิน เบอร์ 0836146644    ตอนนั้นที่ผมเปลี่ยน 9000บาท รวมค่าแรง และค่าเกียร์ แต่มัน 3ปีมาแล้ว   ตอนนี้ประมาณ 13000บาท คับ 

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว