หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถดับบ่อยจนน่ารำคาญครับ  (อ่าน 4400 ครั้ง)
k_Thasanai
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 10

« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 09:15:20 pm »

ตามหัวข้อครับ ดับบ่อยมาก
แบต หัวเทียน เปลี่ยนใหม่ ลิ้นปีกผีเสื้อ มอเตอร์รอบเดินเบา ล้างมา ใหม่ๆ จูนมาหมาดๆ น้ำมันไม่เป็น
อาการคือ ตอนขับช้าๆ หรือยกคันเร่ง รถจะดับ นอกจากที่ว่ามาต้องตรวจเช็คอะไรอีกครับขอบคุณครับ
???????
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 11

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 10:09:11 pm »

อยากตอบแต่ไม่ถนัด พวกรถใช้แก็ส จริงๆคับ ผมยังนิยมใช้น้ำมันเพียวๆอยู่คับ อิอิอิ  รอผู้รู้มาตอบน่ะคับ อยากรู้ด้วยคน
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 11:32:31 pm »

หม้อต้มใช้มานานรึยังคับ   ถ้าใช้มาหลายปีลองเช็คผ้าหม้อต้ม และจูนใหม่ดูคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2013, 11:32:26 pm โดย BANK_TEIN » บันทึกการเข้า
BirdyReds

จิตพิสัย -2

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 06:52:07 pm »

ลองเปลี่ยนที่จูนดูครับ

ติดตั้งแก๊ส LPG เชิญครับ www.tpautogas.com
whitecrow
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 10:39:01 pm »

จูนแก๊สใหม่ครับผม ผมเคยเป็นอาการคล้ายๆแบบนี้มาก่อน แต่ของผมจะเป็นตอนความร้อนเกือบถึงครึ่ง แล้วอาการเบาแล้วดับจะออกอาการ

เหยียบคลัช เข้าเกียร์ว่างไม่ได้เลย ดับตลอด เลยไปหาช่าง เขาเลยจูนแก๊สให้ใหม่ อาการหายขาดเลยครับ
k_Thasanai

จิตพิสัย 10

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 03:34:09 pm »

จูนแก๊สใหม่ครับผม ผมเคยเป็นอาการคล้ายๆแบบนี้มาก่อน แต่ของผมจะเป็นตอนความร้อนเกือบถึงครึ่ง แล้วอาการเบาแล้วดับจะออกอาการ

เหยียบคลัช เข้าเกียร์ว่างไม่ได้เลย ดับตลอด เลยไปหาช่าง เขาเลยจูนแก๊สให้ใหม่ อาการหายขาดเลยครับ
ขอบคุณครับ
kittipong_cool@hotmail.co
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 04:39:36 pm »

อยากตอบแต่ไม่ถนัด พวกรถใช้แก็ส จริงๆคับ ผมยังนิยมใช้น้ำมันเพียวๆอยู่คับ อิอิอิ  รอผู้รู้มาตอบน่ะคับ อยากรู้ด้วยคน
รถน้ำมันจะไม่ค่อยเจอปัณหานี้ครับ ตอบยากเม๋นกัล ผมช้ายE20 อยากเปลี่ยนสายท่อยางแต่ไม่รู้มันมีกี่จุด พี่พอรู้ป่ะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์