หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขับขับอยู่เครื่องดับ  (อ่าน 4349 ครั้ง)
SARA
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 04:22:29 pm »

พี่น้องครับ รบกวนหน่อยครับ น้องโซของผมมีอาการ ขับขับมาแล้วดับไปเฉยๆ ต้องแก้ไขที่ไหนครับ แบตเตอรี่ กับกรองแก๊ส ของผมถึงเวลาต้องเปลี่ยนแล้วแต่ยังไม่ได้เปลียน เกี่ยวข้องกันหรือเปล่าครับ
t.charn
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 5

ไม่มี อะไร ที่ทำไม่ได้ ไม่ไหว ไม่ทัน

t.wicharn@hotmail.com t.charn
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 04:45:25 pm »

พี่น้องครับ รบกวนหน่อยครับ น้องโซของผมมีอาการ ขับขับมาแล้วดับไปเฉยๆ ต้องแก้ไขที่ไหนครับ แบตเตอรี่ กับกรองแก๊ส ของผมถึงเวลาต้องเปลี่ยนแล้วแต่ยังไม่ได้เปลียน เกี่ยวข้องกันหรือเปล่าครับ
แล้วใช้น้ำมัน ดับไหม ตรวจสอบไฟหน้าปัทม์ดับไหม ลองตรวจสอบระบบไฟ และระบบน้ำมันก่อน ครับ
SARA
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 10:37:29 am »

แล้วใช้น้ำมัน ดับไหม ตรวจสอบไฟหน้าปัทม์ดับไหม ลองตรวจสอบระบบไฟ และระบบน้ำมันก่อน ครับ
ใช้น้ำมันปกติครับ
Tomwhiteshek
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

Bangna-Samutprakan Zone ต้อม 081-845-1904

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 03:31:58 pm »

ลองดูน้ำกลั่นในแบตเตอรี่ก่อนว่าหมดป่าว ถ้าหมดก็เป็นจากจุดนี้แหล่ะ ที่ทำให้ดับ

tonton707
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

848935095 tonton707@gmail.com 0848935095
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 10:49:30 pm »

ของผมก็เจออากานี้ครับ ขับแก๊สไปยุๆดีๆก็ดับไฟเครื่องโชว์ เวลาจะเหยีบคลัชเปลี่ยนเป็นตำแหน่งว่างๆ บางทีต้องสตาทกลางอากาศเรยครับแล้วไปต่อ พี่ๆคนไหน พอรู้ไหมครับว่าเกิดจากอาการอะไรเอ่ย แร้วจะมีผลอะไรไหมในเครื่องยนต์เรา

Ton
BirdyReds
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย -2

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2013, 02:30:36 pm »

ถ้าดับเฉพาะตอนใช้แก๊สก็ไม่ใช่ไดชาร์จแล้วครับ ลองจูนใหม่ดก่อนครับ.. 

http://www.soluna-club.com/index.php?topic=33413.0

ติดตั้งแก๊ส LPG เชิญครับ www.tpautogas.com
SARA
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2013, 01:31:00 pm »

ขอบคุณทุกๆคำแนะนำนะครับ
ผู้ชายในสายลม
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 1

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 01:21:13 pm »

อาการนี้เปลี่ยนผ้าหม้อต้มจ้า

http://atcloud.com/stories/29657
สายลมนั้น ไม่สามารถ มองเห็นหรือจับต้องได้  แต่คุณสามารถรู้สึกได้
Gung Suk
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 1

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 08:12:20 am »

อาการเราเคยเป็น ใช้แก๊ส หรือน้ำมัน รอบสวิงขึ้นลงมาก  บางทีวิ่งอยู่ดับกลางอากาศ  ก็มี จอดรถติดก็เป็น  พอเครื่องดับจอดทิ้งไว้สักพัก สตารท์ใหม่ติด วิ่งต่อได้ อาการตอนแรกนานๆที อาทิตย์ละ 1-2ครั้ง พักหลัง วันหนึ่งก็ หลายรอบ  ไม่ไหวเลยเข้าเช็ค แถวสนามบินน้ำ ไว้ใจได้ พี่แก่เปลี่ยนคลอย์จานจ่าย(ตัวคล้ายหม้อแปลง ในจ่านจ่ายค่ะ) แค่นั้น ใช้ได้เลยค่ะ  อาการดับไม่เป็นแล้ว แต่รอบยังสวิงอยู่ ไม่นานนี้ เปลี่ยนชุดจานจ่าย ซื้อจากพี่พัท  อาการดีขึ้น สวิงน้อยมาก น่าจะปกติ กระมั้ง  เลยเอามาเล่าสู่กันฟังค่ะ ไม่แน่ใจว่าเป็นอะไหล่ชุดเดียวกันเปล่า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์