หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาบอกต่อๆกัน อู่ เบ้เฮงหลี ที่ จังหวัดเพรชบุรี อู่กลางซ่อมในเครือประกันLMG  (อ่าน 3090 ครั้ง)
???????
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 11

« เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2013, 12:51:29 pm »

วันว่างผมกับแฟนได้ขับ DMAX 4Doorไปเที่ยววัดบันไดอิฐ จังหวัดเพรชบุรี จอดไว้ เจอลิงรุมกัดพวกขอบกระจก L+R  เสาอากาศ ขอบยางรางน้ำหนังคาL ตอนกับมาที่รถเซงนิดๆ  คิดในใจไปทำบุญแท้ๆ เทพเจ้าที่วัดแม่งกากแสดงว่าไม่ขังจริงให้ลิงมากัด!!

ได้นำรถเข้าไปเปิดเครม ที่อู่แถวๆท่ายาง จังหวัดเพรชบุรี ชื่อ อู่เบ้เฮงหลี   ตกลงพูดคุยกันเรื่องอะไหล่ระยะเวลาที่จะได้เข้ามาใส่อะไหล่ ตกลงกันที่ 1อาทิตย์ โอเครับทราบเข้าใจกันดีทั้งสองฝ่าย

หลังจากนั้น หนึ่งอาทิตผ่านไป ผมโทรกับไปทวงถามเรื่องอะไหล่ที่ผมคอยจะไปใส่ มันบอกว่าของยังไม่มา ผมเริ่มหงุดหงิดแล้ว เลยถามกับไปว่า แล้วเมื่อไหร่ มันบอกว่าเดี๋ยว
จะโทรติดต่อกับมาบอกเอง ชื่ออี...แอน (โอเคเข้าใจ) หลังจากนั้นอีกหนึ่งอาทิต มันโทรมาบอกว่า อะไหล่มาแล้ว (โทรมาหาผมเองเลยนะอี..แอน)โอเคเข้าใจผมก็ขับรถไปที่อู่ กะว่าเสร็จแล้วจะได้เอารถไปล้างแก้ซวยหน่อย ที่ไหนได้มันเดินมาบอกว่าพี่ๆๆ อะไหล่พี่ยังไม่มาพอดีฝ่ายอะไหร่เขาแจ้งมาผิด  !!อ่าว เห้แล้วไง!! ตอนนั้นเริ่มหงุดหงิดแล้ว ผมก็ถามไปแบบใจเยนที่สุด แล้วยังไงนัดให้มาแล้วผมเสียเวลา มันก็ได้แต่กล่าวคำขอโทษค่ะ ขอโทษคับ!! ตามประสาอู่สถุน!  ทำไงละผมก็ต้องกับ!! จากนั้น หนึ่งอาทิต ผมโทรไปถาม มันบอกว่า มาแล้วคับพี่แต่ยังไม่ครบ ผมถามว่าขาดอะไร
มันบอกว่า ขาด ยางรางน้ำหลังคาคับพี่  เด๊่ยวผมจะเร่ง???ายในอาทิตนี้คับพี่ (โอเคเข้าใจได้) หลังจากนั้นหนึ่งอาทิต มันโทรมาบอกพี่คับมาได้เลย ของครบแล้ว มก็ย้ำว่าครบแล้วแน่นะมันบอกคับๆ
ผมก้เดินทางไปที่อู่ระยำนี้อีก พอไปถึงเจอแต่อิห่าที่โทรมาบอกผมอะไหล่ครบ!! แต่ไอ้ตัวผู้ที่รับเรื่องไปไม่สบายลากับบ้าน อีแอนมันบอกว่าพี่ต้องจอดรถไว้ค่ะ!! แล้วอะไหล่พี่หนูหาไม่เจอค่ะ อ่าวอิห่าแอนเอาอีกแล้วไม่รับผิดชอบแล้วยังโบ้ยยให้ทิ้งรถไว้อีก!!   ผมเลยไม่ขอเป็นคนดีแล้ว  ก็เลย ใส่ไปชุดใหญ่ จนไปตามไอ้หน้า.....ฝ่ายอะไหร่มาใส่ให้จนได้ !! หลังจากใส่เสร็จมันจะมาเก็บค่า ไม่มีคู่กรณีผม1000นึง ตามที่ตกลงกันไว้
ตอนแรกๆที่ยังคุยกันดีๆอยู่!! พอดีผมเป็นคนค่อนข้างไม่พอใจไม่จ่ายสะด้วย ก็เลยบอกไปว่าลืมกดตังมา เด๊่ยวจะขับรถไปกดมาให้ ก็เลยกับบ้านไปกินMKแก้เซ็ง !! แล้วผมก้โทรไปชี้แจงกับประกันของผม สาเหตุทำมัยที่ผมไม่จ่าย1000 แล้วก็ใส่ไปเยอะพอสมควร ประกันยังไงมันก็ต้องเอาลูกไว้ค้าอยู่แล้ว รถผมสามคันประกัน ชั้น1 กับมันหลายปี มันไม่เอาอู่หรอก
 เพราะอู่ต้องง้อบริษัทประกัน เพราะต้อง เอางานจากเขามาซ่อม!!พอแดกเงินเขาแล้วก็มาซ่อมรถชุ่ยๆให้ลูกค้า   อู่ดูใหญ่โตดูดีแต่จิงๆ สถุนมากๆคับ
 ปล>> แค่ใส่คิ้วกระจก มันยังใส่เบี้ยว ผมบอกให้แก้มันยังเชยๆกวนตีนใส่ผมอีกขนาดลูกจ้างมันนะคิดดู  ผมต้องมาถอดใส่เองที่บ้านแล้วคิดในใจอู่ระยำแบบนี้อีกหน่อยเขาก็ถอดออกจากอู่กลางทำระยำไปเถอะทำไปเยอะๆ

ที่กล่าวมาก็เพื่อจะบอกเพื่อนๆว่าถ้าเจอในลักษณะนี้อู่แย่ๆแบบนี้ก็หาที่อื่นทำคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2013, 02:10:08 pm โดย THE-ROCK » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์