หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเฟืองเกียร์(Auto) Soluna หยดน้ำครับ  (อ่าน 1327 ครั้ง)
TheerasakS
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2013, 03:44:18 pm »

เจออาการมีเสียงดังมาจากด้านหน้า (น่าจะดังมาจากแผลงคอนโซล) เลยเข้าอู่ให้ช่างเช็ค ก็ทำการยกรถดูช่วงล่าง สรุปออกมาว่าเป็นที่เพลาขับด้ายขวา ก็เลยตกลงเปลี่ยนเพลาขับ 1ข้าง
แต่ด้วยต้องรีบไปทำงานเลยทิ้งรถไว้ที่อู่วันถัดไปจะเข้าไปรับ พอตอนเข้าไปรับช่างบอกยังเปลี่ยนให้เรีบยร้อยแล้วแต่เฟืองเกียร์รูด ตอนนี้รถวิ่งไม่ได้ต้องเปลี่ยนเกียร์ยกชุด 1x,xxx.- บาท งงเลยครับ
งบที่จะซ่อมก็ไม่พอ เลยอยากถามผู้รู้หน่อยครับว่าเกียร์ัมันเสียกันง่ายๆแบบนี้เลยหรอครับ (แบบว่ามีความรู้เรื่องรถน้อยมาก) ขอบคุณล่วงหน้าครับ 

** สุดท้ายลองเข้าไปอ่านกระทู้ต่างๆในเว็ป อาการที่เป็นตอนแรกน่าจะเกิดจาก ระบบเกี่ยวกับเข็มไมค์ด้วยซ้ำ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์