หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำสีกระโปรงหน้าไม่ถึงปีแตกต้องที่นี่  (อ่าน 9237 ครั้ง)
koad-ja-man
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

Art The Kop

« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 09:09:59 am »

รถผมมุมส้ม ปี 97 เอารถไปทำสีกระโปรงหน้าเดือนตุลาคม ปี 55 เพราะสีเดิมมันแตก เดือนมีนาคม 56 สีเริ่มปูด. พฤษ???าคม 56 สีแตกเอาเข้าอู่ผู้จัดการอู่บอกรับผิดชอบไม่ได้. ผมเลยงง+โง่ สีอาไรใช้ไม่ถึงปีแตกแล้วบอกรับผิดชอบไม่ไหว  ทำไป 4000 ใช้ได้ 6-7 เดือน เซง ได้แต่คิดว่า เค้าคงเจริญรุ่งเรือง ทายสิว่าอู่ไหน ใบ้ให้อยู่ กม.2 ลาดปลาเค้า ชื่อตรงข้ามกับใหญ่. ยังบอกชื่ออู่ไมได้ตอนนี้ครับ เฉลย ตอนได้รับเครมกระจกข้างจากทางอู่อาทิตย์หน้า เพราะยังต้องใช้บริการจากทางอู่อยู่ครับ. ได้ของมะไหร่ ขึ้นหัวให้ใหม่เลย คนอยู่รามอินทราจะได้ไม่หลงเข้าไปรับบริการแย่ๆครับ.(หลังการขาย)       

เฉลย...อู่เล็กเชาว์การช่าง  รามอินทรา กม 2  ซ.ลาดปลาเค้า 76 ตรงข้ามปั้มบางจากครับพี่น้อง   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2013, 03:28:22 am โดย koad-ja-man » บันทึกการเข้า

Koad-ja-man v*v power by 1500cc.
jj_krub
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 1

ji_u2@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 10:17:57 am »

ขอเดาว่า อู่เล็กเชาว์การช่าง
watJZ
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 4

แก่ .................... แต่ มีไฟ TRD suspension

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 11:11:29 am »

สีที่เริ่มปูด  แตก  เกิดจากใช้สีโป้วรองพื้นคุณ???าพไม่ดีครับ  ...........  เด๋วรอลุ้น  ชื่ออู่ครับ   

Service  Engineer
???????
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 11

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 11:23:59 am »

ขอตอบสั้นๆ!! แต่ได้ใจความแล้วกันน่ะ                        >>>>>   (ชุ้ยยย!!!)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2013, 11:29:38 am โดย THE-ROCK » บันทึกการเข้า
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 11:35:32 am »

จากประสบการณ์ และ ที่ผมเปิดอู่ทำสีอยู่ตอนนี้  ผมเดาว่า  เค้าไม่ได้ลองสีเก่าออกก่อนทำสีใหม่  และใช้สีคุณ???าพต่ำพ่นให้ มันเลย ปูดจากด้านล่างขึ้นมาคับ

ราคา4000บาท ที่เสียไป  สามารถทำสีแห้งช้าอย่างดีได้เลยครับ    แถวบ้านผม อู่ ช.สยามยนต์  แถว ช่องนนท์ทรี  พระราม3    ทำสีรถ super car  สีนกแก้ว  เข้าไปถามได้คับ ไม่เกิน3500  ผมเคยเข้าไปทำสีฝากระโปรงดำมา ครั้งนึง เงาฉ่ำ เลยคับ      ทุกวันนี้ผมเปิดอู่ทำสี ทำsunroof  ผมยังรับประกันงานสี 1ปีเต็มเลยคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2013, 11:45:13 am โดย BANK_TEIN » บันทึกการเข้า
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 11:42:15 am »

ถ่ายรูป  สีที่แตก และ เขียน ชื่ออู่ ได้เลยครับ  ไม่ต้องปิดบัง  คนอื่นจะได้รู้กันคับ   ใครทำอะไรไว้ ก็ต้องได้รับผลนั้นครับ   จะได้มีประโยชน์แก่ผู้อื่นคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2013, 11:44:02 am โดย BANK_TEIN » บันทึกการเข้า
koad-ja-man
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

Art The Kop

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 03:21:03 am »

ถูกต้องครับ อู่เล็กเชาว์การช่าง เป็นอู่กลางประกัน???ัย อู่นี้เปิดมานานแล้วครับ ไม่น่ามาเสียที่รุ่นลูกเลย พูดจาก็ไม่เอาลูกค้าครับ แบบว่าเชิญอู่อื่นก็ได้ประมาณนั้น
อยากลองทำสีไม่ถึงปีลองที่นี่ได้ครับ รับประกันได้เลยสีทาเล็บแฟนผมยังอยู่นานกว่า สุดท้ายการปฏิเสธการรับประกันหลังการขายแบบนี้ สมควรถูกประนามครับ  อู่เล็กเชาว์การช่าง

รูปเดี๋ยวผมลงให้ดูน่ะครับ.....................................    รถตูเก่าตูก็รักน่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2013, 03:36:06 am โดย koad-ja-man » บันทึกการเข้า

Koad-ja-man v*v power by 1500cc.
???????
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 11

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 05:30:06 pm »

ถูกต้องครับ อู่เล็กเชาว์การช่าง เป็นอู่กลางประกัน???ัย อู่นี้เปิดมานานแล้วครับ ไม่น่ามาเสียที่รุ่นลูกเลย พูดจาก็ไม่เอาลูกค้าครับ แบบว่าเชิญอู่อื่นก็ได้ประมาณนั้น
อยากลองทำสีไม่ถึงปีลองที่นี่ได้ครับ รับประกันได้เลยสีทาเล็บแฟนผมยังอยู่นานกว่า สุดท้ายการปฏิเสธการรับประกันหลังการขายแบบนี้ สมควรถูกประนามครับ  อู่เล็กเชาว์การช่าง

รูปเดี๋ยวผมลงให้ดูน่ะครับ.....................................    รถตูเก่าตูก็รักน่ะ

อู่พวกนี้ มันไม่ค่อยเอาลูกค้าหรอกคับ  มันเป็นอู่กลาง กินเงินประกันอิ่มแล้ว !! 5555  ซ่อมรถห่วยๆอะไหล่มือสอง เพื่อจะโมเม กับทางบริษัทไปว่าปิดงบเท่านั้นเท่านี้ สบายกว่าคับได้กับได้ มันเลยไม่ค่อยสนใจลูกค้า ขาจรเท่าไหร่คับ มีเยอะคับเต็มไปหมดอู่แบบนี้   แย่มากๆๆ   ผมเคยจะมีเรื่องกับคนพ่นสีมาแล้วก็เรื่องสีนี่ละคับ ไม่รู้เอาไอ้ลาวที่ไหนมาพ่น น่าโมโหจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2013, 05:35:29 pm โดย THE-ROCK » บันทึกการเข้า
b_jak
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 12:46:19 pm »

ต้องช่วยบอกต่อๆ กันไปครับ จะได้ไม่มีใครในคลับเราหลงไปเป็นเหยื่ออีก นี่แถวรามอินทราแถวบ้านผมซะด้วย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์