หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 24   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้ว หัวฉีด New altis รองรับ E100 & คิทเซ็ตJvv+E85 2,700฿ แรงประหยัด ใช้งานใด้จริง.,!  (อ่าน 136331 ครั้ง)
kitty2555
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 5

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 07:06:41 PM »

ก็เพราะมันใช้งานได้จริงๆ นี่แหละถึงไม่ต้องโฆษณาก็มีคนคอยถามหา ผมตั้งแต่ใส่ไปก็ไม่มีปัญหาอะไรเลยเสียงเงียบจริง ใช้รถมาเป็นสิบปีก็เพิ่งรู้ว่ารถตัวเองหัวฉีดดังมาก ตั้งแต่ใช้หัวฉีด JZ VVT-i เสียงเงียบลงไปตั้งเยอะ โอริงหัวฉีดผมก็ใช้ที่ติดหัวฉีดมานั่นแหละยังดีอยู่ และก็ไม่ได้เปลืองกว่าหัวฉีดเดิมสักเท่าไรก็พอๆ กัน แต่วิ่งดีกว่าเดิม กลายเป็นรถ FFV ไปเลย เติมเบ็นซินอะไรก็ได้ที่มีขาย
xe_Overlap

จิตพิสัย 3

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 09:18:04 PM »

คุณกิจครัย โอริงของหัวฉีดแยกขายหรือเปล่าครับ - ผมสามารถหาซื้อได้จากที่ไหนบ้างครับ แบบว่า โอริง ที่ให้มามันขาดน่ะครับ ผมทำขาดเองครับขาดตอนใส่ครับ 2 หัว ตอนใส่ผมไม่ได้ถอดสายน้ำมันตรงทางเข้ารางออกก่อนเวลาใส่ก็เลยเกิดการงัดกันเองเลยทำให้ขาดที่สูบ 3-4 ทีแรกก็ไม่รู้ว่าขาดเพราะไม่มีรอยน้ำมัน แต่วันนี้ได้กลิ่นน้ำมันก็เลยเปิดดูเห็นรอยน้ำมันก็เลยรื้อออกดูถึงได้เห็นครับ ผมไปซื้อโอริงมาจากร้านอะหลั่ยได้มาแบบของเดิม เป็นสีดำก็เลยใส่ไปก่อน กะว่าหากผ่านไปทางนั้นอีกจะได้แวะไปซื้อมาเปลี่ยนอีกทีครับ
เป็น โอริง หัวฉีด ของ โตต้า อัลติสE85 ไงครับ พี่

ก่อนใส่หัวฉีด ต้อง หล่อลื่นโอริง ก่อนนะครับ แล้ใส่หัวฉีดกับรางก่อน  ขณะใส่หัวฉีดกับรางให้ค่อยๆดันเข้าพร้อมกับหมุนหัวฉีดซ้ายขวาด้วย เพื่อป้องกันโอริงพลิกและฉีกขาด ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2013, 10:09:49 PM โดย xe_Overlap » บันทึกการเข้า

ก็แค่ Soluna 5a-fe เดิมๆ 300กว่าม้า ติดต่อใด้ครับ ยินดีให้คำปรึกษา 084-5566724 กิจ
xe_Overlap

จิตพิสัย 3

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2013, 09:33:23 PM »

ก็เพราะมันใช้งานได้จริงๆ นี่แหละถึงไม่ต้องโฆษณาก็มีคนคอยถามหา ผมตั้งแต่ใส่ไปก็ไม่มีปัญหาอะไรเลยเสียงเงียบจริง ใช้รถมาเป็นสิบปีก็เพิ่งรู้ว่ารถตัวเองหัวฉีดดังมาก ตั้งแต่ใช้หัวฉีด JZ VVT-i เสียงเงียบลงไปตั้งเยอะ โอริงหัวฉีดผมก็ใช้ที่ติดหัวฉีดมานั่นแหละยังดีอยู่ และก็ไม่ได้เปลืองกว่าหัวฉีดเดิมสักเท่าไรก็พอๆ กัน แต่วิ่งดีกว่าเดิม กลายเป็นรถ FFV ไปเลย เติมเบ็นซินอะไรก็ได้ที่มีขาย
  {{party}}ครับพี่เงี่ยบลงในระดันนึ่ง        แต่ตอนนี้ ผมมีทีเด็ด จ่ายละเอี่ยดกว่า ฝอยกว่า เสียงเงียบกว่าเยอะเลย ต้องติดตามครับ เร็วๆนี้  in Soluna

ก็แค่ Soluna 5a-fe เดิมๆ 300กว่าม้า ติดต่อใด้ครับ ยินดีให้คำปรึกษา 084-5566724 กิจ
nekimaja
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 12:54:34 AM »

คลับโซลูน่าเราน้ำใจงามกันมากๆ. มีอะไรดีก็บอกต่อๆ.,กัน.,!

วันนี้ผึ่งติดตังหัวฉีด ทำE85 ให้ ฮอนด้า ซีวิก ตาตี่ ไป

หัวฉีด 2zz-GE. 310cc
ปั้มติ๊ก Jbo vvti
โอริงหัวฉีดแบบทนเอทานอน
สายท่อยางน้ามันR9ทั้งคัน + สายแช่R10

ผึ่งเสร็จเย็นมืดแล้ว ตาตี่ รอกลับมาทำ คอยล์แยกโรตารี่ อีกรอบ.,! ครับ

และก็มีตาโต ต่อคิว รอหัวฉีด ทำE85อีกคัน .,^^*
คอยล์แยกรูปร่างหน้าตาเป็นไงคับ ใส่ 3s ได้ไหมคับ
  3S พี่ตัวใหนครับ .,? ใดเล็กคอยล์ หรือ จานจ่าย ครับ
ถ้าเป็นตัวใดเล็กคอยล์ ก็ดี ขั้นเทพอยู่แล้วครับ ,. แต่ถ้าเป็นตัวจานจ่าย คอยล์จุดระเบิดเดิมจะฝังอยู่ในตัวจานจ่ายครับ

เพื่อเพิ่มประสิติภาพของระบบไฟจุดระเบิดให้กับเครื่ิงยนต์ที่ใช้ระบบจุดระเบิดแบบจานจ่าย เรา เลยหาคอยล์ แต่งแยกออกมาอยู่ข้างนอกแทน ซึ่งง่ายต่อการติดตั้งและปรับแต่ง คุณสมบัติ ของคอยล์แต่ง คือ สามารถชาร์จและคายประจุไฟฟ้าใด้ดีและใด้ไว , สามารถสร้างกระแสไฟในการสปาร์แต่ละครั้งใด้สูง กว่าคอยล์เดิมหลายเท่า ,. มีความเสถียนแม่นยำในการส่งจ่ายกระแสไฟในรอบสูง

-  คอยล์แต่งก็มีของหลายยี้ห้อหลายสำนัก ครับ ที่รู้จักมักคุ้นและนิยมกันใช้งานใด้ดี. ก็ คอยล์แต่งMSD สร้างกระแสไฟใด้40,000v-45,000v. และ คอยล์แยกจากเครื่องยนต์โรตารี่ ซึ่งสร้างกระแสไฟใดราว20,000v

หน้าตา คอยล์แต่งแยก ก็แบบในรูปข้างล่างเลย ครับ  ผลงานการติดตั้งที่ผ่านมาครับ
ของผม 3sfe คอยล์คู่ ขับหลังที่อยู่ในรถตู้สีขาวอ่าคับ ไม่มีจานจ่ายมั๊งนะ ตัวนี้เรียกว่าไดเร็กคอยล์หรือป่าวคับ
ไม่ใช่ใดเล็กคอยล์ ครับ

ตัวนี้นะจะเป็นเครื่อง ระหัส 3s-fe ระบบจุดระเบิดแบบ  ทวินคอยล์ แบบ cdi ฝังภายในคอยล์  จุดระเบิด แบบ เวสะปาร์ค ทีละ2สูบพร้อมกัน ครับ 
ใช่คับ วันนี้ที่โทรไปถามล่ะคับ แล้วเปลี่ยนจะดีกว่าไหม หรือใช่รุ่นไหนดีกว่า
ระบบทวินคอยล์ จุดระเบิดแบบเวสะปาร์ค ก็ดีอยู่แล้วครับ   เราเปลี่ยนไม่ใด้เพราะ ตัวcdiฝังอยู่ในตัวคอยล์เลย อ่ะ ครับ ที่จริงก็ทำใด้ครับ ทั้งคอยล์แยก ทั้ง ใดเล็กคอยล์  แต่งานนี้ค่าใช้จ่ายสูงครับ เลยไม่แนะนำ

หาสายหัวเทียนที่ค่าต้านทานภายในสายต่ำๆ เช่น สายNGK-R9 อาการน่าจะดีขึ้นอีกหน่อย  R9 ค่าความต้านทานภายในสายต่ำกว่าสายเดิม 25เท่า ( NGK-R9 500โอม - สายเดิม 12,000โอม)
อ่อคับ เปลี่ยนแต่สายก็ดีขึ้นแล้วใช่ไหมคับ แล้วหัวเทียนเข็มดีไหมคับ
ใช้หัวเข็ม NGK เบอร์6 กล่องเหลืองธรรมดาก็OK และครับ
แล้วเขี้ยวของหัวเทียนจะมีส่วนไหมคับ เพราะของเดิมมัน 2 เขี้ยว ถ้าไปใส่เขี้ยวเดียวจะเป็นไรไหม
          upเดร็ต 11-5-56   หัวฉีดที่มีอยู่ตอนนี้ครับ

หัวฉีด         1J-vvti                                       250cc                 24   หัว
                1zz-vvti       <2005-vvti>           250cc                  4    หัว                                                     12 รู ฝอย
                2az-vvti      duty80%-2.5bar      330cc                 12   หัว       duty100%-3bar 370cc           12 รู ฝอย

084-5566724 กิจ เมืองทองธานี ครับ

ใครที่รอของ หรือ รอติดตั้งด้วย ตอนนี้ ของมาแล้วนะครับ ติดต่อมาใด้เลย ครับ
1zz นี่น่าจัดเหมือนกันนะเนี่ย 12 รูซะด้วย
xe_Overlap

จิตพิสัย 3

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 01:30:22 AM »

1zz เนี๊ยแหละครับทีเด็ด เอาไปเสียบ น้องvอ๊อส เครื่อง1nz ก็สามารถเติมE85ใด้เลยครับ.  

ไม่ต้องง้อพวกกล่อง Eคิท ที่ใส่แล้วหัวฉีดเดิม แรงดันเบนซินเท่าเดิม สั่งหน่วงหัวฉีดให้เปิดค้างจนหัวฉีดไหม้ให้ตายยังไงบางทีก็จ่ายไม่พอ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2013, 01:17:44 PM โดย xe_Overlap » บันทึกการเข้า

DearZ
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 1

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2013, 09:30:14 AM »

สิ้นเดือนนี้เจอกันครับเด่วจะเอารถบ้านที่เชียงใหม่ลงมาให้ทำที่ กทม ครับ    ของผมตามที่สอบถามเลยครับ หัวฉีด+สายน้ำมัน+ปั๊มติ๊ก(แค่นี้ใช่ไหมครับ)  กะเอาทีเดียวจบ ขอบคุณครับ
natanon
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 03:40:08 PM »

ของแรงดันไป

5AF(T)E  E85 by xe_Overlap
wutti

จิตพิสัย 0

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2013, 08:37:15 PM »

คุณกิจครับ....  ผมขอ ชื่อ-นามสกุล พร้อมเลขที่บัญชีธนาคารให้ผมหน่อย ครับ พรุ่งนี้จะได้ดำเนินการโอนเงินให้ นะครับ( หรือว่าส่ง SMS ก็ได้ครับ).....ขอบคุณครับ
  ยังคงรอคำตอบอยู่ นะครับ คุณกิจ (จาก ณ.วันที่ 6/5/56 ที่ได้จอง เป็นต้นมา )
  พี่ไม่ใดรอคำตอบ นิ ครับ

พี่รอ เลขบัญชี ใหม่ ของผม ตังหาก ขิขิ แป๊ปครับวันนี้แหละ ของแพ๊คไว้เรียบร้อยแล้ว ครับ
   คุณกิจครับ ถ้าส่งของให้แล้ว รบกวนแจ้งให้ ผมทราบด้วยนะครับ,,,,,ขอบคุณครับ
xe_Overlap

จิตพิสัย 3

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 03:40:24 PM »

คุณกิจครับ....  ผมขอ ชื่อ-นามสกุล พร้อมเลขที่บัญชีธนาคารให้ผมหน่อย ครับ พรุ่งนี้จะได้ดำเนินการโอนเงินให้ นะครับ( หรือว่าส่ง SMS ก็ได้ครับ).....ขอบคุณครับ
  ยังคงรอคำตอบอยู่ นะครับ คุณกิจ (จาก ณ.วันที่ 6/5/56 ที่ได้จอง เป็นต้นมา )

พี่รอ เลขบัญชี ใหม่ ของผม ตังหาก ขิขิ แป๊ปครับวันนี้แหละ ของแพ๊คไว้เรียบร้อยแล้ว ครับ
   คุณกิจครับ ถ้าส่งของให้แล้ว รบกวนแจ้งให้ ผมทราบด้วยนะครับ,,,,,ขอบคุณครับ
  ส่งแล้วครับ 1 ชุดภูเก็ต.,!   EI 9016 9521 5 TH

* ส่งแล้วครับ.jpg (32.93 KB, 480x360 - ดู 1576 ครั้ง.)

wutti

จิตพิสัย 0

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 07:57:21 PM »

ส่งแล้วครับ 1 ชุดภูเก็ต.,!   EI 9016 9521 5 TH

ขอบคุณครับ  ได้ของมาเมื่่อไหร่ จัดเต็ม E85  ได้ผลอย่างไรจะแจ้งให้ทราบนะครับ คุณ กิจ
teynaja
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2013, 08:10:43 PM »

ผมเต้นะครับ คุณกิจ นัดไว้ เช้าวันเสาร์ 10 โมง เด๋วจะเอา Soluna หยดน้ำ 02 เครื่องเดิมๆเข้าไปให้ทำ จัดเต็มชุดเลย  
Mink
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2013, 10:32:21 PM »

ถ้าเปลี่ยนมาเติม E85 แล้ว รถที่ติดแก็สอยู่จะใช้ได้มั้ยครับ แล้วถ้าจะเติมe85สลับกับโซฮอล 91 นี่จะได้หรือเปล่า
เพราะโซลูน่าก็รถรุ่นเก่าแล้ว ผลเสียจะมีมั้ยครับ
Jack Expressway

จิตพิสัย 1

Jack ทางด่วน2

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 03:27:49 PM »

โทรไปแล้วปิดเครื่องคับ  จะสอบถามเรื่องหัวฉีดคับ

xe_Overlap

จิตพิสัย 3

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 01:23:50 AM »

โทรไปแล้วปิดเครื่องคับ  จะสอบถามเรื่องหัวฉีดคับ
ต้องขอประทานอภัยด้วยครับ โทรศัพเปนอะไรก็ไม่รู้

๐oBanKo๐
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย -2

เครื่องเสียงBY PowerNcarstereo เครื่องยนต์BYน้าเอ๋พระราม5

859508444
« ตอบ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 01:31:44 AM »

ต้องขอประทานอภัยด้วยครับ โทรศัพเปนอะไรก็ไม่รู้

โทติดก็ไม่รับ พอรับก็คุยกันไม่รู้เรื่อง 555+ 

ก็แค่ SR20VE VVL CVT ม้า200 เกียออโต้

รับปรึกษาเกี่ยวกับเครื่องเสียงทุกระบบทุกราคา สอบถามได้

รับปรึกษาเกี่ยวกับเครื่องยนต์ทุกรูปแบบ พูดคุยกันได้คับ

088-883-0416 แบงค์ ^^

www.facebook.com/panupan.bank
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6 7 ... 24   ขึ้นบน
  พิมพ์