หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามราคาโช๊คอัพหน้า มุมส้มครับ  (อ่าน 12426 ครั้ง)
sumo
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 07:24:18 pm »

ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถครับ มีคนแนะนำให้ผมเอาไปอัดน้ำมัน แถวบ้านมีร้านอยู่ก็เลยลองไปถามราคา ตกลงอยู่คู่ละ1200บาท2คู่2400บาท ก็ตกลงทำก่อนทำเสียงโช๊คผมไม่ดัง แต่พอทำแล้วเสียงโช๊คด้านซ่ายเวลาขับทางไม่เรียบจะมีเสียดังกึกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเหมือนอาการโช๊คแข็งไปแต่เวลาเรากดที่หน้ารถดูก้เหมือนจะไม่แข็งนะครับ ไปให้ช่างแก้มันบอกว่าบุ๊ชปีกนกหลวมผมก็เลยไปเปลื่ยนสรุปไม่หาย วันนี้ไปให้มันดูอีกปรากฏว่าลูกปืนเบ่าโช๊คแตกทั้งสองข้าง ทั่งที่ก่อนทำมันไม่แตก เอาไม่เป็นไในเมื่อมันแตกเราก็ยอมจ่ายตังเปลื่ยนโดนไมอีก2ข้าง800บาทค่าแรง200 ช่างมันให้ลูกน้องไปลองกลับมาบอกว่าหาย ผมก็เลยรับรถกลับบ้าน ขากลับขับสัก80ก็มีอาการเดิมแต่น้อยลง เลยกลับไปให้มันดูมันนัดพรุ่งนี้ครับคอยดูว่าจะหายไหม

อยากถามท่านผู้รู้หน่อยครับว่าราคาโช๊คใหม่ราคาเท่าไหร แล้วเปลื่ยนแล้วอาการที่ว่าจะหายไหม
รบก่วนหน่อยครับ
ต้น_บ้านโป่ง
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2013, 08:03:29 pm »

ลูกยางเบ้าโช๊ค รึเปล่าครับ มันก้มีอยุ่แค่นี้หละ

ราคาโช๊ค ผมเคยถามศูนย์ มันบอก 3800 ขายยกชุด
sumo
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 05:20:42 pm »

วันนี้เลยกลับไปที่ร้านโช๊คอีก ผมบอกให้ช่างลองอัดน้ำมันใหม่ ช่างก็อีดออดว่าไม่ได้เป็นที่การอัดน้ำมัน สุดท้ายก็เลยอัดให้ไหม่ สรุปหายดังครับ โล่งไป ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามครับ
oh! AL50
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 6

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 05:37:22 pm »

อาการเดียวกันเลย อัดน้ำมันใหม่ หายดังครับ แต่ขับมาปะมาน 3 เดือน มันดังเหมือนเดิมอีก แล้ว คงต้องเปลียนโช๊คใหม่จิงๆ หรือไม่ ก็ TEIN

oh! AL50
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 6

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 05:43:07 pm »

ลูกยางเบ้าโช๊ค รึเปล่าครับ มันก้มีอยุ่แค่นี้หละ

ราคาโช๊ค ผมเคยถามศูนย์ มันบอก 3800 ขายยกชุด
อันนี้รวมเบ่าด้วยป่าว ครับ

???????
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 11

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 06:41:34 pm »

ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถครับ มีคนแนะนำให้ผมเอาไปอัดน้ำมัน แถวบ้านมีร้านอยู่ก็เลยลองไปถามราคา ตกลงอยู่คู่ละ1200บาท2คู่2400บาท ก็ตกลงทำก่อนทำเสียงโช๊คผมไม่ดัง แต่พอทำแล้วเสียงโช๊คด้านซ่ายเวลาขับทางไม่เรียบจะมีเสียดังกึกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเหมือนอาการโช๊คแข็งไปแต่เวลาเรากดที่หน้ารถดูก้เหมือนจะไม่แข็งนะครับ ไปให้ช่างแก้มันบอกว่าบุ๊ชปีกนกหลวมผมก็เลยไปเปลื่ยนสรุปไม่หาย วันนี้ไปให้มันดูอีกปรากฏว่าลูกปืนเบ่าโช๊คแตกทั้งสองข้าง ทั่งที่ก่อนทำมันไม่แตก เอาไม่เป็นไในเมื่อมันแตกเราก็ยอมจ่ายตังเปลื่ยนโดนไมอีก2ข้าง800บาทค่าแรง200 ช่างมันให้ลูกน้องไปลองกลับมาบอกว่าหาย ผมก็เลยรับรถกลับบ้าน ขากลับขับสัก80ก็มีอาการเดิมแต่น้อยลง เลยกลับไปให้มันดูมันนัดพรุ่งนี้ครับคอยดูว่าจะหายไหม

อยากถามท่านผู้รู้หน่อยครับว่าราคาโช๊คใหม่ราคาเท่าไหร แล้วเปลื่ยนแล้วอาการที่ว่าจะหายไหม
รบก่วนหน่อยครับ
โช้ค  คายาบ้า กล่องเขียว ต้นละ พันกว่าๆๆ มีขายตามร้านอะไหล่ทั้วไป  ลองหาดูคับ!! 
 ปล! โช้คที่คุณไปทำมา  เจอช่างยำจนพังแล้วละคับ ถ้าฝืนใช้ไป งานเกิดคับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2013, 06:44:27 pm โดย THE-ROCK » บันทึกการเข้า
watJZ

จิตพิสัย 4

แก่ .................... แต่ มีไฟ TRD suspension

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 08:21:45 pm »

วันนี้เลยกลับไปที่ร้านโช๊คอีก ผมบอกให้ช่างลองอัดน้ำมันใหม่ ช่างก็อีดออดว่าไม่ได้เป็นที่การอัดน้ำมัน สุดท้ายก็เลยอัดให้ไหม่ สรุปหายดังครับ โล่งไป ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามครับ

ขับไปสักพัก. หรือตกหลุมแรงๆหน่อย    ก็ดังอีกครับ.  ยกเว้นร้านซ่อมเค้าฝีมือจริง   

Service  Engineer
ต้น_บ้านโป่ง

จิตพิสัย 1

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 09:56:03 pm »

อันนี้รวมเบ่าด้วยป่าว ครับ

ผมก้ไม่ชัวหนะ พอดีให้แฟนถามให้ รู้แต่ว่าศูนย์มันไม่แยกขาย มันขายยกชุด
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 10:03:22 pm »

ผมเคย บอกไปหลายกระทู้แล้ว ว่า  การอัดน้ำมัน   ก่อนอัดไม่ดัง  หลังอัด ดัง  แสดงว่าเป็นที่แกนโช๊คด้านใน  ต้องรื้อมาอัดใหม่  ผมเคยประสบกับตัวเองมาก่อน หาแทบตายว่าเสียงอะไร สุดท้ายอัดใหม่ หายทันที   และพวกเบ้าโช๊ค มันไม่ได้พังกันง่ายๆนะคับ

เบิกโช๊คใหม่ดีที่สุด!!!

โช๊คหน้า ราคา ต้นละ 1200-1300บาท
โช๊คหลัง ราคา ต้นละ 700-800 บาท   

ใช้ของใหม่ สบายใจแน่นอนคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2013, 10:05:02 pm โดย BANK_TEIN » บันทึกการเข้า
wirat1911
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 03:05:53 pm »

ถ้าเราจะไปซื้อโช้ค หน้าและหลัง
จะบอกกะทางร้านว่าอย่างไรครับหรือว่าบอก
แค่ ยี่ห้อรถโตโยต้า รุ่น โซลูน่า ปี 97
เท่านี้หรือเปล่าครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์