หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนแผ่นปิดเกียออโต้ได้แว้ววววว  (อ่าน 21539 ครั้ง)
kickjung
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2015, 10:47:42 am »

ขอขุดกระทู้นี้ขึ้นมานิดนึงนะครับ เนื่องจากเห็นว่ามีประโยชน์สำหรับคนที่ต้องการจะเปลี่ยนแผ่นปิดรางเกียร์ด้วยตนเอง
สรุปลำดับการรื้อ (รถผมไม่มีล็อคเกียร์)
1. คอนโซลครอบเบรคมือ หรือกรอบวิทยุ
2. กรอบวิทยุหรือคอนโซลครอบเบรคมือ
3. คอนโซลครอบฐานเกียร์
4. กรอบฐานเกียร์
ผมพยายามหาที่ถอดด้ามจับเกียร์ออกเพื่อเอาด้ามเกียร์สอดเข้ารูแผ่นปิด หาอยู่ 20 นาทีไม่เจอ เลยใช้วิธีตัดส่วนคอดของแผ่นปิดตรงข้างรูด้ามเกียร์ครับ
แผ่นปิดผมใช้กล่อง DVD ตัดเอาตามแบบที่เพื่อนสมาชิกทำเป็น pdf file ไว้ให้ ก็ใช้ได้ดีครับ แต่รูด้ามเกียร์มาแต่งเอาให้พอดีหลังใส่ไปแล้วก็น่าจะดี
onezanova
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2016, 12:01:53 pm »

ทำ???าพปริ้น A4 ไว้แปะแผ่นพลาสติกที่จะตัดนะครับ ทำไว้ยังไม่ว่างทำเอง เลยเอามาฝากไว้ด้วยเผื่อใช้แบบนี้กัน

???าพตัวอย่าง

สั่งปริ้นแบบนี้นะครับ ดาวน์โหลดรูปไปแล้ว คลิ๊กขวา เลือก Print... แล้วติ๊กตาม???าพเลย

ลิ้งดาวน์โหลด???าพขนาดเต็มA4ครับ

http://www.zabzaa.com/upload/download.php?file=37แผ่นปิดช่องเกียร์-01.jpg

keroro
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2016, 04:39:51 pm »

ขอบคุณมากๆครับ

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์