หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาวิ่งมาแล้วจอดใส่เกียร์pแล้วรอบสวิงเหมือนคนหอบ แต่วิ่งน้ำมันวันนึงกับหายปรกติ  (อ่าน 3220 ครั้ง)
SOGOOD
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 3

« เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 07:04:49 pm »

เวลาวิ่งมาแล้วจอดใส่เกียร์pแล้วรอบสวิงเหมือนคนหอบ แถมวันก่อนเลี้ยวช้าๆมีดับ แต่สตาร์ทใหม่ก็ใช้ได้
ตอนแรกว่าจะเข้าไปให้ช่างติดตั้งเขาเช็ค แต่ลองวิ่งน้ำมันอย่างเดียวหนึ่งวัน อาการหายเครื่องเดินเรียบปรกติ
ลองกลับมาวิ่งออโต้น้ำมันเป็นแก๊ส ก็ไม่มีอาการ เลยไม่รู้ว่าเพราะอะไร มีใครเคยเจออาการนี้หรือใกล้เคียงบ้างครับ
thenggg
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 4

สีสันของชีวิต คือการแต่งรถ

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 07:45:25 pm »

ของผมใช้แก็สสลับนำ้มันสตาร์ทอยาก ถ้าใช้น้ำมันอย่างเดียวปรกติคับ (สรุประบบแก๊สมีปัญหา)
Case นี้น่าจะไปเช็คระบบแก็สนะคับ

BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 08:02:19 pm »

ถ้าใช้แก๊สมานาน   อาการนี้ เค้าเรียกว่า วาวล์ยัน   หรือ  วาวล์รั่ว  รถเดินไม่เต็มสูบ  หอบเหมือนคนเหนื่อย   วิธีแก้คือ เปลี่ยนยกทั้งฝาวาวล์ 
BirdyReds
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย -2

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 06:51:15 pm »

ลองจูนใหม่ดูรึยังครับ หรอถ้าจูนแล้วยังไงก็ไม่หายลองดูหม้อต้มว่าใช้มานานรึยัง?

http://www.racingsociety.net/board/index.php?topic=21645.0

ติดตั้งแก๊ส LPG เชิญครับ www.tpautogas.com
SOGOOD
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 3

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 12:34:00 pm »

เพิ่งติดแก๊สมาเดือนกุม???าครับ ไปเช็คครบตอน1เดือนครับ
แต่ตอนนี้ยังไม่มีอาการครับปรกติทุกอย่าง (ขับด้วยระบบออโต้น้ำมันเปลี่ยนเป็นแก๊สเอง)
ธรรมดาใช้ระบบออโต้ครับ สตาร์ทน้ำมัน พอความร้อนได้รอบเครื่องได้จะเข้าไปแก๊สครับ ติดระบบตัดปั้มติ๊กครับ

เลยตอนนี้ลองใช้ๆดูก่อนว่าเกิดจากอะไรแน่ ถ้าเป็นอีกหรือรู้สาเหตุและการแก้ไขจะมาบอกต่อครับ
sriracha09
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย -1

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2013, 10:52:24 am »

อาการนี้จูนใหม่ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์