หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เจออู่แย่ ที่ระยอง  (อ่าน 9554 ครั้ง)
Tree-1
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 10:37:06 am »

แชร์ครับ.....อู่สหมิตร ตรงข้ามห้างแหลมทอง

เมื่อหลายเดือนก่อน แฟนผมขับรถชนเสา ท้ายกับกันชนบุบ คันนี้ผมต้องจ่ายเองเพราะเป็นประกันชั้นสาม แถมต้องรีบซ่อมเพราะแฟนไม่มีรถใช้ ส่วนผมเองก็ต้องไปทำงานที่กรุงเทพเดือนนึง หลังจากตระเวนหาอู่ในเมืองเพื่อประเมินค่าใช้จ่าย แฟนก็เลือกที่อู่นี้เพราะเห็นว่าเดินทางสะดวก แม้ว่าจะแพงกว่าอีกอู่ก็ตาม. วันที่เอารถมาซ่อม น้องที่รับรถก็พูดจาดีครับ แฟนถามเมื่อไหร่ซ่อมเสร็จ น้องเค้าก็ว่า อะไหล่รุ่นนี้หาไม่ยาก แค่เคาะกับทำสี ไม่เกินอาทิตย์ก็น่าจะเสร็จ หรือถ้าเสร็จเร็วกว่านั้น น้องเค้าจะโทรมาแจ้ง

หนึ่งอาทิตย์ตามนัด ผมก็โทรสอบถามว่ารถเสร็จหรือยัง ทางอู่ก็แจ้งว่ายังไม่เสร็จ รถทำอยู่ แล้วก็อ้างว่าช่วงนี้ช่างน้อย รถเข้ามาเยอะ แถมโดนประกันเร่งงานอีก ทางอู่โดนต่อว่าทั้งสองทาง ขอผลัดผมไปอีก...ผมก็เห็นใจนะ เพราะวันที่เอารถเข้าไปก็เห็นรถจอดเยอะจริง แต่ยังแปลกใจว่าทางอู่เค้าจัดคิวซ่อมกันยังไง?

หลังจากนั้นมาเกือบอาทิตย์ แฟนเริ่มบ่นว่าไม่มีรถใช้ เลยชวนเพื่อนไปดูที่อู่เพื่อดูว่าทำไปถึงไหนแล้ว เชื่อมั้ยครับ รถผมยังอยู่ในส???าพเดิมนับตั้งแต่วันที่เอาเข้าอู่มา แค่เปลี่ยนที่จอดเท่านั้นเอง ไหนบอกว่าทำอยู่ พอเข้าไปถามคนในออฟฟิศก็ได้คำตอบแบบเดิม..ช่างไม่พอ รถก็เยอะ ประกันเร่งอีก ปัญหามากมาย แล้วมันเกี่ยวอะไรกับผมละครับบบบ มันเป็นปัญหาของอู่คุณ เกี่ยวกับการบริหารคน บริหารงาน ผมเป็นลูกค้า เอารถมาซ่อม จ่ายเงินสด ซ่อมช้าผมก็ต้องมาเร่งที่คุณ ไม่ได้มีประกันมาช่วยเร่งให้นะครับบบบบ และผมกับแฟนก็ไม่ได้มีเวลาว่างมากถึงต้องมาตามรถได้ทุกวัน แล้วสิ่งที่คุณนัดหมายก็เกินมาอาทิตย์แล้ว ทำไมผมยังได้คำตอบแบบไม่รับผิดชอบแบบนี้อีก อยากจะขับรถออกไปหาอู่อื่นทำให้ก็ไม่ได้เพราะอะไหล่สั่งไปแล้ว กำลังจะมาวันสองวันนี้ ทางอู่ก็รับปากว่าจะเริ่มทำคันผมให้วันพรุ่งนี้ทันที..เอาก็เอา ลองดูอีกที  ไม่อยากไปนั่งนับหนึ่งใหม่ที่อู่อื่น
ระหว่างนี้ผมโทรไปสอบถามความคืบหน้าแทบทุกวัน ส่วนแฟนถ้ามีโอกาสไปแถวนั้นก็จะแวะเข้าไปดู ผมไม่เข้าใจเลยจริงๆว่ารถผมแค่ชนเสา อะไหล่ก็หาง่ายๆ แต่ทำไมใช้เวลายังกะรถชนหนัก บอกตรงๆ หัวเสียมากครับ

เย็นวันพุธทางอู่โทรมาว่ารถเสร็จแล้วให้ไปรับได้เลย แต่แฟนผมไปสัมมนา ส่วนผมก็ต้องรอเสาร์-อาทิตย์ถึงจะไประยองได้ เลยต้องฝากรถไว้ที่อู่ก่อน พอถึงวันเสาร์ไปรับรถ ทั้งผมและแฟนช่วยกันตรวจดู สีพ่นไม่เสมอ บางจุดเห็นเป็นละอองเกาะ งานเก็บไม่เรียบร้อย พอแฟนโวยวายกับเจ้าของอู่ กลายเป็นว่าเจ้าของอู่กลับโทษช่างหาว่าไม่ช่วยกันตรวจงาน ตัวเค้ายุ่ง..เอ่อ คุณครับ รถผมมันเสร็จตั้งแต่วันพุธไม่ใช่หรือครับ ผมมารับวันเสาร์ รถผมก็จอดอยู่ที่อู่คุณตั้งหลายวัน ทำไมคุณไม่ช่วยดูให้ผมสักวันละครับ ใครก็ได้ อู่ก็ไม่ได้มีแค่คนสองคน มีเป็นสิบ อีกอย่างหน้าที่ตรวจรถก่อนส่งมอบให้ลูกค้าตามความเข้าใจผมมันเป็นหน้าที่ของผู้จัดการหรือไม่ก็เจ้าของไม่ใช่หรือครับบบบ แล้วนี่มันอะไรกัน
พอเจ้าของอู่ลับหลังไป ช่างที่โดนต่อว่าก็พูดกับผม บอกตัวเจ้าของเองก็ไม่ค่อยอยู่ ไปดูแลอู่ใหม่ที่กรุงเทพ ทิ้งที่นี่ไว้แบบดูแลกันเอง ส่วนผู้จัดการก็ชอบออกไปข้างนอกนานๆ เวลาลูกค้ามารับรถเลยไม่มีใครตรวจงานให้ โดนลูกค้าบ่นเป็นประจำ...อืม มันเป็นอะไรไปครับอู่นี้ โยนกันไปโยนกันมา แต่สุดท้ายทางอู่ก็ยอมแก้งานให้ โดยนัดหมายเวลากันใหม่

เมื่อพร้อมที่จะเอาเข้าไปแก้งาน แฟนโทรนัดวัน ปรากฏว่าทางอู่บอกยังเอาเข้าไปไม่ได้ ช่างลาออกบ้าง ไม่มีที่จอดบ้าง...ในตอนนี้ อู่สหมิตรครับ รถผมให้อู่อื่นแก้งานชุ่ยๆของคุณเรียบร้อยแล้วครับ ตั้งแต่รถชนเสาจนถึงวันนี้ปาเข้าไปเดือนกว่า ทั้งที่ถ้าทำจริงอาทิตย์เดียวก็เสร็จ...เสียเวลามากครับกับอู่นี้ ผมไม่รู้ว่ากับรถที่เคลมประกันจะชุ่ยและช้าแบบนี้ด้วยหรือเปล่า หรือผมเป็นขาจรถึงผลัดงานผมไปเรื่อยๆ เอาเป็นว่าครั้งเดียวพอครับ
Jack Expressway
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

Jack ทางด่วน2

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 10:51:13 am »

ยาวมากนั่งอ่านตั้งนาน อู่แบบนี้ก็เข้าครั้งเดียวพอครับ

sriracha09
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย -1

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2013, 12:09:18 pm »

จ่ายเงินสด อู่สีชอบมากครับ  เพื่อนทำอยู่  งานประกันผลัดจนหูชา  เงินสดทำโอทีให้เลยครับ แถวศรีราชานะครับ   
???????
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 11

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 10:56:18 am »

ถ่ายรูป เอามาลงปะจานนนเลยยย ดีกว่า สะใจกว่าเยอะ
Coolman
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 4

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 12:52:30 am »

วันหน้ามาอู่ผมได้นะครับ ราคากันเองครับ โทรตามเบอร์นี้เบอร์ผมเอง 0835867089 เอ้ครับ

ล้อหมุน แอร์เย็น ไม่เปียกฝน ก็พอแล้ว ดีใจที่ได้ใช้โซลูน่าพอเพียง
aeemusic
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

Aeebso@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2014, 01:36:06 pm »

คุณ Coolman ครับอู่อยู่ตรงไหนครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์