หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลียนโช้คมาเสียงดังที่ล้อหน้าขวา โกรกๆ เวลาขับช้าๆทางไม่เรียบ (ซ่อมแล้ว เปลี่ยนบูชปีกนก)  (อ่าน 3668 ครั้ง)
mhepool
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

ไม่ได้อยากมีแฟนใหม่ แค่อยากมีแฟนเพิ่ม ^_^!

mhepool-@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:28:58 pm »

เปลียนโช้คมาเสียงดังที่ล้อหน้าขวา โกรกๆ เวลาขับช้าๆทางไม่เรียบ ขับเร้วๆไม่มีเสียง เหมือนอะไรกระแทกสักอย่าง เบ้าโช้คแกนโช้คไขแน่แล้วไม่หลวม ลองขย่มดูแล้วไม่มีเสียง น่าจะเกิดจากจุดใดครับ ใครเคยเป็นเหมือนกันบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2013, 11:42:46 am โดย mhepool » บันทึกการเข้า

ต้น_บ้านโป่ง

จิตพิสัย 1

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:33:23 pm »

เปลี่ยนแต่โช๊ค หรือเปลี่ยนหมดเลยครับ เบ้าโช๊คได้เปล่ารึเปล่า ของผมเป็นที่ลูกยางเบ้าโช๊ค
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:33:42 pm »

ลองเชค ลูกหมากปีกนกคับ
mhepool

จิตพิสัย 1

ไม่ได้อยากมีแฟนใหม่ แค่อยากมีแฟนเพิ่ม ^_^!

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:37:05 pm »

เปลี่ยนแต่โช๊ค หรือเปลี่ยนหมดเลยครับ เบ้าโช๊คได้เปล่ารึเปล่า ของผมเป็นที่ลูกยางเบ้าโช๊ค

เปลี่ยนใหม่หมดครับ เบ้าโช้คหน้าหลัง โข้คหน้าหลัง ยางกันฝุ่น 4ต้นเลย

ต้น_บ้านโป่ง

จิตพิสัย 1

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:40:05 pm »

งั้น ก้คงเป็นที่ปีกนก อย่างที่คุณแบงค์ บอกละครับ เปลี่ยนใหม่ 3 ตัวต่อ 1 ข้างมั้งนะ ถ้าขับตกหลุมลึกๆ ก้ไปเลย

ของผมเปลี่ยนมาสองรอบละ รอบแรกขับไปตกหลุมแถวๆ กำแพงเพชร ขาไปเชียงใหม่

ไปอยู่ได้สองเดือนขากลับมานึกว่าจะไม่โดนละ ดันโดนอีก แต่ขากลับโดนไม่หนักขับต่อได้หลายเดือนพึ่งเปลี่ยนไปไม่นาน
mhepool

จิตพิสัย 1

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:44:42 pm »

งั้น ก้คงเป็นที่ปีกนก อย่างที่คุณแบงค์ บอกละครับ เปลี่ยนใหม่ 3 ตัวต่อ 1 ข้างมั้งนะ ถ้าขับตกหลุมลึกๆ ก้ไปเลย

ของผมเปลี่ยนมาสองรอบละ รอบแรกขับไปตกหลุมแถวๆ กำแพงเพชร ขาไปเชียงใหม่

ไปอยู่ได้สองเดือนขากลับมานึกว่าจะไม่โดนละ ดันโดนอีก แต่ขากลับโดนไม่หนักขับต่อได้หลายเดือนพึ่งเปลี่ยนไปไม่นาน
+1 ครับ ต้องกลับไปที่ร้ายอีกรอบ เฮอะ..ช่วงล่างนี่ไม่จบสักที

sriracha09
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย -1

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 11:15:25 am »

อย่ามองข้ามไม้ตีกลองนะครับ >>>>ลองให้ช่างเช็คดูหน่อย
mhepool

จิตพิสัย 1

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 11:42:04 am »

เปลี่ยนบูชปีกนกสองข้าง4ตัว อัดลูกหมากใหม่ ตั้ง0 เงียบสนิทเลยครับ สรุปงานนี้เปลี่ยนช่วงล่างครบเซต 

oh! AL50
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 6

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 11:43:05 am »

ผมก็ดันเหมือนกันเลย แต่ที่ข้างซ้ายนะ ลูกหมากเปลี่ยนหมดทุกตัวแล้ว แต่โช๊คช่อมเอา (สตัดปรับเกลียว)

kaww_devil
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 11:50:47 am »

เปลี่ยนบูชปีกนกสองข้าง4ตัว อัดลูกหมากใหม่ ตั้ง0 เงียบสนิทเลยครับ สรุปงานนี้เปลี่ยนช่วงล่างครบเซต 

เปลี่ยนบูชปีกนกสองข้าง4ตัว  / ค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ

ค่าแรงเปลี่ยน อีกเท่าไรครับ
sriracha09

จิตพิสัย -1

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 12:12:01 pm »

เปลี่ยนบูชปีกนกสองข้าง4ตัว  / ค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ

ค่าแรงเปลี่ยน อีกเท่าไรครับ

บู๊ชปีกนกสองข้างใหญ่_เล็กรวม4ก้อนๆเล็ก120บาท ก้อนใหญ่200 บาท รื้อปีกนกออกมาแล้วจนปัญญาที่จะเอาบู๊ชออก>>> ผมต้องพึ่่งโรงกลึงเอาออกและเอาเข้าให้ จ่ายค่าแรงเขางามๆไป 400 บาท(เฉพาะค่าถอด+อัดบู๊ช) มุดถอดเปลี่ยนเกือบครึ่งวัน นี่ก็ล่วงมาสองเดือนแล้วยังปวดคอไม่หายเลยครับ  ผลลัพธ์เป็นที่น่าพอใจหนึบแน่นขับสบายมั่นใจยังกะป้ายแดงเลยครับ
mhepool

จิตพิสัย 1

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 01:04:06 pm »

ซื้ออะไหล่เองทั้งหมดครับ บูชปีกนกกลาง(ใหญ่ มีสองขนาดต้องเทียบให้ดีอย่าเอาแบบหลวมมาใส่)2x220=440 ตัวนี้ช่างบอกของดีแพงหน่อย  บูชปีกนกกลาง(ตัวเล็ก) 2x90=180 ลูกหมากขันชักนอกยี่ห้อ 555 1ตัว420

beer13

จิตพิสัย 0

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 05:06:06 pm »

ลองเชค ลูกหมากปีกนกคับ

ลองเช็คตามนั้นดูครับ
ผมเปลี่ยนโช๊คแล้วก็นอย่างที่ท่านว่าครับเจอที่ลูกปืนล้อและก็ปีกนกล่างครับ

พอเพียงในสิ่งที่มี พอดีในสิ่งที่ใช้
พอเพียงและพอดีใน SOLUNA
ยามบุญมากาไก่กลายเป็นหงษ์
ยามบุญลงหงษ์เป็นกาน่าฉงน
ยามบุญมาหมาหมูกลายเป็นคน
ยามบุญหล่นคนเป็นหมาน่าอัศจรรย์
watJZ

จิตพิสัย 4

แก่ .................... แต่ มีไฟ TRD suspension

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 05:18:23 pm »

เปลียนโช้คมาเสียงดังที่ล้อหน้าขวา โกรกๆ เวลาขับช้าๆทางไม่เรียบ ขับเร้วๆไม่มีเสียง เหมือนอะไรกระแทกสักอย่าง เบ้าโช้คแกนโช้คไขแน่แล้วไม่หลวม ลองขย่มดูแล้วไม่มีเสียง น่าจะเกิดจากจุดใดครับ ใครเคยเป็นเหมือนกันบ้างครับ

ที่ผมเคยเจอ  โดยมากจะเป็นที่ลูกปืนเบ้าโช้ค  ซึ่งอยู่ในตัวเบ้าโช้คเลย ....
แต่ถ้า  จขกท.  ยืนยันว่าเปลี่ยนเบ้าโช้คใหม่แล้ว ( และเบ้าโช้คตัวที่เปลี่ยนนั้น  ดีแน่นอน )
ก็คงต้องเช็คช่วงล่างใหม่  ตามที่หลายๆท่านแนะนำครับ  ( เช็ค บุชกันโคลงด้วยครับ )

Service  Engineer
phuchit

จิตพิสัย 1

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 14, 2013, 10:24:13 am »

ผมเคยเจอ ลูกหมากปลายแร็คหรือลูกหมากคันชักหลวมข้างนึง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์