หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำเข้าในพื้นโดยสารรถ จะแก้ไขยังไงอ่ะคับ  (อ่าน 1695 ครั้ง)
jay26
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 11:27:42 pm »

คือว่าตอนไปซื้อมา มองข้ามจุดนี้ไป เพิ่งมาสังเกตเห็นตอนหน้าฝนนี่ล่ะคับ  จะแก้ไขได้ยังไง ที่อู่ หรือ ร้านไหน อ่ะคับ ช่วยแนะนำหน่อยคับ

- อาการคือ พื้นห้องโดยสารรถ ตรงใต้คันเร่งคนขับ มีรอยน้ำเข้ามา ยังเปียกอยู่เลยคับ   (เข้าใจป่าวหว่า  ??? ??? )

ขอบคุณล่วงหน้าคับ
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 12:50:01 am »

ตรวจดูใต้ท้องรถว่ามีรูอะไรไม่ได้ปิดไว้รึเปล่า  และพยายามอย่าขับลุยน้ำ 
beer13
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 07:34:33 am »

ใต้ท้องรถเราจะมีจุกยางอยู่สี่ลูกหน้าสองลูกหลังสองลูก
ด้านหน้าจะอยู่ฝั่งคนนั่งหนึ่งลูกฝั่งคนขับหนึ่งลูก
และเช่นกันด้านหลังก็เหมือนกันครับ

ในกรณีของพี่ผมว่าน่าจะเป็นลูกฝั่งคนขับ
แต่ถ้าจะก้มดูแล้วก็ดูให้ครบทั้งสี่ลูกเลยครับ
ถ้าจำเป็นต้องเปลี่ยนใหม่ก็ให้เอาจุกยางแล้วทาด้วยซิลิโคน
อีกทีแล้วปิดเข้าไปที่รูเดิมจะช้วยได้มากครับ

ขอให้หายไวๆนะครับ

พอเพียงในสิ่งที่มี พอดีในสิ่งที่ใช้
พอเพียงและพอดีใน SOLUNA
ยามบุญมากาไก่กลายเป็นหงษ์
ยามบุญลงหงษ์เป็นกาน่าฉงน
ยามบุญมาหมาหมูกลายเป็นคน
ยามบุญหล่นคนเป็นหมาน่าอัศจรรย์
jay26
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 11:34:19 pm »

ขอบคุงค้าบบบบ    :D :D   วันหยุดนี้จะตรวจดูล่ะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์