หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รู้ควาจริงวันนี้ อู่ไม่ซื่อตรง  (อ่าน 4479 ครั้ง)
khunthong
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

มังกร

« เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2012, 03:52:05 pm »

เมื่อปีที่แล้วรถไม่มีกำลังเอาไปทำที่อู่คลอง 4 คลองหลวง ติดกับร้านตัดผมและร้านไดนาโม(ทางไปขนส่งคลองหลวง) ให้เช็ควาวไอดี ไอเสีย เพราะหลายช่างเดาว่าเป็นที่วาวรั่ว จอดไว้ 3 วัน มารับรถบอกเสร็จแล้ว เปลียนวาวไอเสีย 2 ตัว ที่เหลือเช็คเช็ควาวให้ทั้งหมด ค่าเสียหายประมาณ 5000-6000 จำไม่ได้ว่าเท่าไร ขออะไหล่วาวเก่าคืน บอกว่าไม่ได้เอามาจากโรงกลึง
  วันนี้อาการเป็นแบบเดิมเลยให้อู่ใกล้บ้านเปิดดูสรุปประเก็นรั่ว (ช่างเรียกประเก็นช๊อต) ดูวาวทั้งหมดเป็นของเดิมติดรถและมีรอยทรุดบ้าง  สรุปช่างที่คลอง 4 ไม่ได้เปลี่ยนวาวให้ผม  เลยจำไว้เป็นประสบการณ์

เล่าสู่กันฟังครับ แนะนำว่าถ้ามีเวลาดูช่างถอดได้ก็ดีครับ จะได้รู้ว่าเปลี่ยนอะไรไปบ้าง
ถ้าไม่เหมาะสมลบได้เลยครับ
yamyai
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

ก็เพิ่อลูก เพื่อเมีย.....

yamyai.ab@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 08:56:11 am »

เมื่อปีที่แล้วรถไม่มีกำลังเอาไปทำที่อู่คลอง 4 คลองหลวง ติดกับร้านตัดผมและร้านไดนาโม(ทางไปขนส่งคลองหลวง) ให้เช็ควาวไอดี ไอเสีย เพราะหลายช่างเดาว่าเป็นที่วาวรั่ว จอดไว้ 3 วัน มารับรถบอกเสร็จแล้ว เปลียนวาวไอเสีย 2 ตัว ที่เหลือเช็คเช็ควาวให้ทั้งหมด ค่าเสียหายประมาณ 5000-6000 จำไม่ได้ว่าเท่าไร ขออะไหล่วาวเก่าคืน บอกว่าไม่ได้เอามาจากโรงกลึง
  วันนี้อาการเป็นแบบเดิมเลยให้อู่ใกล้บ้านเปิดดูสรุปประเก็นรั่ว (ช่างเรียกประเก็นช๊อต) ดูวาวทั้งหมดเป็นของเดิมติดรถและมีรอยทรุดบ้าง  สรุปช่างที่คลอง 4 ไม่ได้เปลี่ยนวาวให้ผม  เลยจำไว้เป็นประสบการณ์

เล่าสู่กันฟังครับ แนะนำว่าถ้ามีเวลาดูช่างถอดได้ก็ดีครับ จะได้รู้ว่าเปลี่ยนอะไรไปบ้าง

ได้แต่เห็นจัยครับ...เป็นผมก็คงมีความรู้สึกเดียวกับคุณ... ขออย่าได้เจออู่แบบนี้อีกนะครับ... :) :) :)
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 09:06:37 am »

ปะเก็นรั่ว ไฟก็รั่ว กำลังอัดลดลง   รถก็วิ่งไม่ออก   รอบเดินเบาสะดุด  

ถ้ามีบิล  เอาไปเป็นหลักฐานแจ้งความได้เลยทันที   แบบนี้เข้าข่ายช่อโกง 
khunthong
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

มังกร

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 10:01:31 am »

ผมจะลองหาบิลดูดีกว่า  แต่อาจหายากหน่อยเพราะย้ายที่พักมา 3 รอบตั้งกะปีที่แล้ว
ไม่ได้ต้องการได้เงินคืน แต่อยากจะทำให้เป็นตัวอย่างจะได้ไม่ทำกะคนอื่นอีก

ขอบคุณครับ
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 10:02:37 am »

ผมจะลองหาบิลดูดีกว่า  แต่อาจหายากหน่อยเพราะย้ายที่พักมา 3 รอบตั้งกะปีที่แล้ว
ไม่ได้ต้องการได้เงินคืน แต่อยากจะทำให้เป็นตัวอย่างจะได้ไม่ทำกะคนอื่นอีก

ขอบคุณครับ

ดีคับ   ใครทำอะไรไว้ เดี๋ยวก็ได้รับผลนั้นเองคับ
patchayas
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2012, 10:51:24 am »

เพลียกะอู่จริงๆ

ขอบคุณที่เตือน แถวบ้านเหมือนกัน

???????
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 11

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 11:08:04 am »

น่าเห็นใจผู้ใช้รถยนต์ ด้วยกันคับ  อ่านแล้วรู้สึกแย่   แต่ถือว่าซื้อความรู้เอาแล้วกันคับ ถ้าไม่เจอกับตัวก็คงจะไม่รู้อะไรเลยจริงไหมคับ
 ทุกคนเคยเจอหลอกกันมาทั้งนั้น  อย่างที่บอก ยอมโง่เพื่อฉลาดในวันหน้า ผมเองก็เคยโง่มาก่อนคับยอมรับ!!  แต่ตอนนี้บอกได้เลยไม่มีช่างหน้าไหนมาหลอกผมได้อีกแล้ว รถทั้งคันแทบจะ
ซ่อมเองได้ ถ้ามีเวลาพอที่จะทำ!!  ช่างบางคนความรู้ลักจำมา ก็มาเรีบกตัวเองว่าเป็นช่าง(ช่างเขาเถอะ)  แล้วก็มามั่วกับลูกค้า คิดว่าลูกค้าไม่รู้เรื่องได้แต่ใช้รถอย่างเดียว พวกมันคิดกันแบบนั้น
ไอ้ช่างนิสัยแย่ๆๆ 
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 02, 2013, 11:26:24 am »

วาวล์ลูกละไม่กี่ร้อยเองคับ  รถผม 7a  ฟิตเครื่องใหม่หลังวาง   เปลี่ยนวาวล์ไอเสียของใหม่ไป 8ตัว  ค่าของยังไม่เท่าไหร่เลย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์