หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้จะต่อยังงัย  (อ่าน 4056 ครั้ง)
โจ้@จอย
น้องใหม่
*

จิตพิสัย -1

« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 06:36:23 pm »

ผมจะติดไฟปลายดาบสีเหลืองที่หน้ารถแต่ไม่มีความรู้เรื่องนี้ว่ามันต้องเดินสายไฟไปไหนบ้างและต้องผ่านอะไรบ้างช่วยทีครับ
ขอบคุณครับ
anek44
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 12

anek44@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 07:00:02 pm »

ผมจะติดไฟปลายดาบสีเหลืองที่หน้ารถแต่ไม่มีความรู้เรื่องนี้ว่ามันต้องเดินสายไฟไปไหนบ้างและต้องผ่านอะไรบ้างช่วยทีครับ
ขอบคุณครับ
   แนะนำให้ซื้อชุดรีเลย์พร้อมสวิตซ์ปุ่มกดเพิ่ม มาต่อกับไฟปลายดาบครับ ราคาชุดรีเลย์พร้อมสวิตซ์เท่าที่ทราบอยู่ที่ราคา 500 - 800 บาทครับ
โจ้@จอย
น้องใหม่
*

จิตพิสัย -1

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 07:06:20 pm »

ขอบคุณครับ
   แนะนำให้ซื้อชุดรีเลย์พร้อมสวิตซ์ปุ่มกดเพิ่ม มาต่อกับไฟปลายดาบครับ ราคาชุดรีเลย์พร้อมสวิตซ์เท่าที่ทราบอยู่ที่ราคา 500 - 800 บาทครับ
   พอดีว่าผมมีสวิตช์ แล้วครับแล้วรีเลย์ราคาเท่าไหร่ครับซื้อที่ไหนได้บ้างครับ
Tung
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 2

ขับไม่ซิ่ง วิ่งแบบหวานเย็น

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 08:04:54 am »

ลองเอาวงจรไปดูครับ Save เก็บไว้นานแล้ว ในคลับนี่เเหละมีคนเคยลงไว้
ขอบคุณเจ้าของ???าพนี้ด้วยนะครับ ที่เอาวงจรดีๆมาแชร์ให้ดู ผมเลยSaveเก็บไว้เผื่อมีคนอยากรู้ว่าต่อยังไง ขออนุญาตเเชร์ข้อมูลนะครับ ;)

*  (64.43 KB, 944x709 - ดู 853 ครั้ง.)

จะรถใหม่ รถเก่า วิ่งเร็ว วิ่งช้า ก็ถึงที่หมายเหมือนกันละว๊า
เป้ เอแอล
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

AL50 เจอได้ทุกคัน

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2012, 10:38:05 pm »

ลองเอาวงจรไปดูครับ Save เก็บไว้นานแล้ว ในคลับนี่เเหละมีคนเคยลงไว้
ขอบคุณเจ้าของ???าพนี้ด้วยนะครับ ที่เอาวงจรดีๆมาแชร์ให้ดู ผมเลยSaveเก็บไว้เผื่อมีคนอยากรู้ว่าต่อยังไง ขออนุญาตเเชร์ข้อมูลนะครับ ;)

เจ๋งเลยครับ พี่ตั้ง

แท้หรือเทียม ถ้าไม่มี...อย่าพูด
โจ้@จอย
น้องใหม่
*

จิตพิสัย -1

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 03:03:04 pm »

ขอบคุณคับ
I3eeI2
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 07:23:26 pm »

แล้วถ้าจะต่อกับไฟหรี่ต้องใช้อะไรบ้าง.  วงจรต่อแบบเดียวกันหรือป่าวครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์