หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แอร์รถ  (อ่าน 3370 ครั้ง)
JaMe LaDy
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 1

เป็นผู้หญิง??...ใช่ว่าจะอ่อนแอ่เสมอไป!!!

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 08:44:11 am »

ซ่อม แอร์มาแย้ววววว ^ ^ ราคา เอาเรื่องเหมอืนกัล แฮ่ะ !!

* 1620677_222010967992024_1235308702_n.jpg (59.31 KB, 540x960 - ดู 398 ครั้ง.)

thenggg
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 4

สีสันของชีวิต คือการแต่งรถ

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 09:37:41 am »

เย็นฉ่ำดีมั้ยล่ะ

JaMe LaDy
**

จิตพิสัย 1

เป็นผู้หญิง??...ใช่ว่าจะอ่อนแอ่เสมอไป!!!

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 10:20:11 am »

เย็นฉ่ำดีมั้ยล่ะ

ฉ่ำ จนจะเป็นลม เลย คะ  ((เป็นลมเพราะราคานะ!! ฮาๆๆ))

JaMe LaDy
**

จิตพิสัย 1

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 11:15:35 am »

โห ทำไรมั่งครับ แพงจังครับ

เขาบอกว่า เปลี่ยนใหม่ให้หมดเลย คะ เป็นอะไหล่ใหม่หมดเลย...(ยกเว้น  คอมแอร์ เซียงกง คะ)  ที่ตั้งไว้ ประมาน 5-7 พัน เงินที่เหลือ เอาไป ยกช่วงล่าง ใหม่อีกสักนิด แต่ ไม่เป้นอย่างที่คิด ช่วง ล่างคง พักไว้ก่อน อิอิ

JaMe LaDy
**

จิตพิสัย 1

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 11:28:54 am »

แพงมากครับ เรื่องช่วงล่างมาปรึกษาลพบุรีโซนได้นะครับ ทำกันเองในโซน ไม่แพงเลยครับ ผมก็พึ่งเปลี่ยนกันเอง

อยู่เชียงใหม่ คร่า....ถ้าอยู่ โซนภาคกลาง นี้ งบ ไม่ถึงแสนนี้ คงทำ ได้หมด ทุกอย่างทั้งคัน  แน่นเฟริ๋ม สวย แระเนอะ ^ ^
แต่อยู่ เชียงใหม่ นี้ คง หลายตังค์ ((สำหรับคนไม่รู้เรื่องของรถอย่างเรางะคะ)) กิกิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2014, 11:34:33 am โดย JaMe LaDy » บันทึกการเข้า

nirunbp
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 5

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 09:26:10 am »

ซ่อม แอร์มาแย้ววววว ^ ^ ราคา เอาเรื่องเหมอืนกัล แฮ่ะ !!
รบกวนถามนิดนึง ได้เอาอะไหล่ของเก่าที่ถอดเปลี่ยนของกับของไหม่กลับมาไหมครับ ถ้าเอามา ลองเอามาลงขายก้อได้นะครับเพราะคิดว่าบางตัวน่าจะพอใช้ได้ เพราะในคลับมีคนต้องการซื้ออยู่ครับ เช่นแผงแอร์ สำหรับคนที่ไปชนด้านหน้ามา คอมแอร์เก่า ถ้ามันใช้งานได้นะ ลองเอามาลงขายดูครับ จะได้เอาไปลบกะค่าซ่อมที่ไปซ่อมมา หรือถ้าไม่อยากขาย ก้อเอาไปแลก หรือยกให้พี่น้องในคลับก้อได้ครับ ดีกว่าขายเศษเหล็กครับ ดีใจด้วยที่แอร์เย็นแล้ว
JaMe LaDy
**

จิตพิสัย 1

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 10:19:55 am »

รบกวนถามนิดนึง ได้เอาอะไหล่ของเก่าที่ถอดเปลี่ยนของกับของไหม่กลับมาไหมครับ ถ้าเอามา ลองเอามาลงขายก้อได้นะครับเพราะคิดว่าบางตัวน่าจะพอใช้ได้ เพราะในคลับมีคนต้องการซื้ออยู่ครับ เช่นแผงแอร์ สำหรับคนที่ไปชนด้านหน้ามา คอมแอร์เก่า ถ้ามันใช้งานได้นะ ลองเอามาลงขายดูครับ จะได้เอาไปลบกะค่าซ่อมที่ไปซ่อมมา หรือถ้าไม่อยากขาย ก้อเอาไปแลก หรือยกให้พี่น้องในคลับก้อได้ครับ ดีกว่าขายเศษเหล็กครับ ดีใจด้วยที่แอร์เย็นแล้ว

เป็น คำแนะนำที่ดีมากเลย คะ เราเอากลับมานะคะ พี่ป๊อบแนะนำให้เอากลับมาค่ะ แต่เรา ไม่รู้ ราคา ค่ะ ตอนนี้ ยังอยู่ ท้ายรถอยู่เลย ^ ^

nirunbp

จิตพิสัย 5

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 10:30:54 am »

เป็น คำแนะนำที่ดีมากเลย คะ เราเอากลับมานะคะ พี่ป๊อบแนะนำให้เอากลับมาค่ะ แต่เรา ไม่รู้ ราคา ค่ะ ตอนนี้ ยังอยู่ ท้ายรถอยู่เลย ^ 

ก้อถ่ายรูปนะครับ แล้วก้อถ้าเราไม่รู้ราคาไม่เป็นไรมันอยู่ที่ความพอใจของเรา อยากขายเท่าไหร่ คนซื้ออยากซื้อเท่าไหร่  อาจจะไห้คนซื้อเสนอซื้อก้อได้ ถ้าเราพอใจก้อขาย ถูกไปก้อรอไห้คนอื่นมาต่อรองต่อไปครับ แต่กับผมแค่ได้ค่าของคืนมานิดหน่อยก้อพอครับชั่งโลขายได้ไม่เกินห้าสิบบาท ขำๆ เคยเก็บไว้ว่าจะขายแม่มายกเอาไปชั่งโลขาย แกบอกรกบ้าน ได้ห้าสิบ เฮ้อ ช้าไปนิดดด
JaMe LaDy
**

จิตพิสัย 1

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 10:33:49 am »

เป็น คำแนะนำที่ดีมากเลย คะ เราเอากลับมานะคะ พี่ป๊อบแนะนำให้เอากลับมาค่ะ แต่เรา ไม่รู้ ราคา ค่ะ ตอนนี้ ยังอยู่ ท้ายรถอยู่เลย ^ 

ก้อถ่ายรูปนะครับ แล้วก้อถ้าเราไม่รู้ราคาไม่เป็นไรมันอยู่ที่ความพอใจของเรา อยากขายเท่าไหร่ คนซื้ออยากซื้อเท่าไหร่  อาจจะไห้คนซื้อเสนอซื้อก้อได้ ถ้าเราพอใจก้อขาย ถูกไปก้อรอไห้คนอื่นมาต่อรองต่อไปครับ แต่กับผมแค่ได้ค่าของคืนมานิดหน่อยก้อพอครับชั่งโลขายได้ไม่เกินห้าสิบบาท ขำๆ เคยเก็บไว้ว่าจะขายแม่มายกเอาไปชั่งโลขาย แกบอกรกบ้าน ได้ห้าสิบ เฮ้อ ช้าไปนิดดด

ต้องทำความสะอาดอะไรไหม คะ ^ ^ คือ กลัวว่า ล้างแล้วมัน จะพัง งะคะ เช่น แผงแอร์..

pop_dgi
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 27

น้ำหยดติ๋งๆ ก็เต็มตุ่ม

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 10:46:11 am »

nirunbp

จิตพิสัย 5

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 11:04:22 am »

แผงแอร์ก้อเอาน้ำฉีดๆ ตรงครีบที่ด้านหน้าหลัง ฉีดไปไม่พังหลอกครับ คอมแอร์ ปล่อยไว้อย่างนั้น เดี๋ยวน้องหนิมขึ้น สายแอร์ก้อไม่ต้องทำอะไร แอร์ดายเออร์ ก้อตามส???าพมันนะครับ ล้างแค่แผงอย่างเดี๋ยวฝุ่นมันแยะ แล้วก้อจัดไปเลย ตู้แอร์คงชั่งโลขายไปเถอะครับ  ผมว่าไอ้เนี่ยรั่วแน่ๆ
JaMe LaDy
**

จิตพิสัย 1

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2014, 11:17:23 am »

แผงแอร์ก้อเอาน้ำฉีดๆ ตรงครีบที่ด้านหน้าหลัง ฉีดไปไม่พังหลอกครับ คอมแอร์ ปล่อยไว้อย่างนั้น เดี๋ยวน้องหนิมขึ้น สายแอร์ก้อไม่ต้องทำอะไร แอร์ดายเออร์ ก้อตามส???าพมันนะครับ ล้างแค่แผงอย่างเดี๋ยวฝุ่นมันแยะ แล้วก้อจัดไปเลย ตู้แอร์คงชั่งโลขายไปเถอะครับ  ผมว่าไอ้เนี่ยรั่วแน่ๆ

ขอบคุณ ที่แนะนำ นะคร่า เดว กลับไป ขนออกจาก ท้ายรถ ทำดู คะ ^ ^

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์