หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนใช้แก๊ส บางครั้งขับอยู่ดีๆ ยกคันเร่งหรือเบรกแล้วเครื่องดับ  (อ่าน 1202 ครั้ง)
snoom
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 10:31:51 am »

มักจะเป็นตอนขับช้าหรือออกตัวครับ ก่อนดับจะมีเสียงแป๊ก  เหมือนตอนสับจากน้ำมันไปใช้แก๊สครับ ทีแรกนึกว่าแก๊สหมดเพราะเห็นไฟเตือนแก๊สมันมันกระพริบที่ตัว E แล้ว แต่พอไปเติมก็เติมได้แค่ สองร้อยกว่าบาทก็เต็มถังทั้งๆที่ปกติต้องเติมสี่ร้อยกว่าบาท แล้วไฟบอกปริมาณแก๊สก็ไม่นิ่งครับ วิ่งๆไปเดี๋ยวก็เตือนหมดเดี๋ยวก็ขึ้นมาเต็มเดี๋ยวก็มีครึ่งถัง เล่นเอางงเลยครับ ตอนนี้ถ้าขับในเมืองต้องใช้น้ำมันกลัวดับอีก ถ้าจะใช้แก๊สก็ต้องทางตรงยาวๆตอนออก ตจว. เพราะกลัวไปดับในเมืองแล้วไปเกะกะชาวบ้านเขาน่ะครับ   

อยู่สำเหร่ใครแนะนำอู่แก๊สดีๆให้ผมเอาเข้าไปเช็คได้บ้างครับ

เขาว่ารถผมเป็นรถในเมืองขับทางไกลไม่ได้ ผมก็เลยขับในเมืองแต่หลายเมืองครับ ขอนแก่น,อุดร,โคราช,สระบุรี,อยุธยา,ลพบุรี,ชัยนาท,สิงบุรี,นครสวรรค,พิษณุโลก,พิจิตร,อ่างทอง,สุพรรณบุรี,กรุงเทพ,สมุทรสงคราม,สมุทรสาคร,เพชรบุรี,ราชบุรี,ชลบุรี,เชียงใหม่,ลำพูน,ลำปาง,ตาก,กำแพงเพชร,แพร่,สุโขทัย,อุตรดิต,นครปฐม,สมุทรปราการ,อุทัยธานี และยังมีอีกหลายเมืองที่ผมต้องไป 555
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์