หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กันชนหลังตกแก้ใขยังไงดี(แก้ไขแล้ว)  (อ่าน 11559 ครั้ง)
phuchit
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 10:38:21 am »

ต้องเจาะรถใช่มั้ยครับ
จริงๆมันมีรูอยู่แล้วด้านหลังลองใช้รูนั้นดึงขึ้นดูก่อน ถ้าดึงไม่ขึ้นค่อยเจาะรูเล็กๆแค่ลวดร้อยผ่านได้ตรงมุมกันชน จะได้ผลดีกว่า
Nopparat
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 3

Northern ~ Zone @ Lampang

Nopp.5@hotmail.com - -
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 10:32:49 am »

ผมใช้สายเบรคจักรยานดึงไว้ครับ ติดหนึบเลย เมื่อก่อนก็ห้อยนะหละครับ
phuchit

จิตพิสัย 1

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 10:34:23 am »

ต้องเจาะรถใช่มั้ยครับ
จริงๆมันมีรูอยู่แล้วด้านหลังลองใช้รูนั้นดึงขึ้นดูก่อน ถ้าดึงไม่ขึ้นค่อยเจาะรูเล็กๆแค่ลวดร้อยผ่านได้ตรงมุมกันชน จะได้ผลดีกว่า
รบกวน ถามคับ  รับทำหรือป่าวคับ
ราคาเท่าไหร่ จากใจจิงคับ
ของแค่นี้ทำให้กันเฉยๆก็ได้ครับ ไม่ถึง 10 นาที แต่ดูจากที่อยู่แล้วคงเป็นไปได้ยาก ผมอยู่ทางขอนแก่นน่ะ
คนในคลับแถวนั้นช่วยกันหน่อยครับ
PK

จิตพิสัย -1

pongphan.koompuck09@gmail.com
« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2017, 03:34:42 pm »

กิ้ป ยึดกันชน ทั้งหลาย หาซื้อได้ที่ไหนครับ
pop_dgi
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 27

น้ำหยดติ๋งๆ ก็เต็มตุ่ม

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 05:28:10 pm »

กิ้ป ยึดกันชน ทั้งหลาย หาซื้อได้ที่ไหนครับ
ถ้าอยู่กรุงเทพฯ แนะนำให้ไปที่ตึกศรีวรจักร ตรงวรจักร ตึกนี้จะมีถนนรถวิ่งได้รอบตึก ถนนด้านซ้ายเดินเข้าไปดูครับ ฝั่งที่อยู่ติดกับตึกจะมีเพิงร้านขายพวกกิ๊บต่างๆ หลายขนาด และอื่นๆ อีกเยอะ ถ้าจะให้ดีมี ตัวอย่างติดไปด้วยจะดีมาก ราคาเหมือนจะย่อมเยาทีเดียวครับ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์