หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อู่แบบนี้ลองคิดดูครับว่า ดี หรือไม่ดี (รถเสร็จแล้วครับ ) มีรูปมานิดหน่อย  (อ่าน 14839 ครั้ง)
Made In Thailand
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

blacksleed@hotmail.com
« เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 02:34:18 pm »

คือวานนี้ผมไปไหว้หลวงพ่อโสธรที่ฉะเฉิงเทรามาตอนระหว่างเดินทางใช้แก๊สวิ่งอยู่ไม่ถึง60ดีๆๆรถก็ดับแล้วพอสตาทใหม่พอตัดเป็นแก๊สรถก็ดับอีกผมก็เลยเปลี่ยนเป็นน้ำมัน ก็ขับได้ปรกติผมก็ขับไปจนถึงวัดแต่พอขากลับผมก็มาปรกติ 100-120 รถก็ปรกติดีแต่ตอน ชลอ รถจะจ่ายค่า มอเตอร์เวย์รถก็ดับไปเฉยๆๆแล้วก็มีเจ้าหน้าที่ทางหลวงมาช้วยดูเค้าก็บอกว่า  สายพานอะไรสักอย่างที่มันอยู่ด้านซ้ายในเครื่องอะครับ(ผมเรียกไม่ถูก ) มันข้าม ผมก็ถามเค้าว่าต้องทำไงครับ เค้าบอกต้องลากไปอู่แล้วเจ้าหน้าที่ก้โทรหาอู่ที่เค้ารู้จักคืออู่  '' sport motoway '' นี่แหละผมก็บอกตกลงแล้วเจ้าหน้าที่ก็ลากกันไปที่อู่ '' sport motoway '' นี่ละครับพอไปถึงอู่ เจ้าของอู่เค้าถามผมว่าสายพานขาดหรอผมก็เลยบอกเค้าว่าป่าวครับเมื่อกี้เจ้าหน้าที่เค้าดูให้ผมแล้วเค้าบอกผมว่าสายพานมันข้าม  เจ้าของอู่ก็บอกว่า !!  '' ไม่มีหรอกสายพานหลุด เหลิดอะไร ขาดก็ขาด'' ผมก็บอกว่าเมื้อกี้เจ้าหน้าที่บอกผมว่าสายพานมันข้าม  เค้าก็ยังย้ำคำเดิมว่ามันไม่มีหรอกผมเป็นช่างมา '' กี่ปีแล้ว '' แล้วเค้าก็ให้ลูกน้องเค้าเปิดฝาเครื่องผมพอเปิดมาผมก็เห็นสายพานตัวนั้นยังอยู่เหมือนเดิมไม่มีอะไรขาดแล้วเค้าก็บอกว่าสงสัยเป็นที่ คอยจ่ายไฟ หรือ จานจ่าย (ตรงไหนกันแน่)  อ๋อ ตอนเปิดฝาเครื่องเค้าเน้นลูกน้องเค้าว่า ไอ้ตัวนี้งัดเบาๆๆ '' ระวังแตก '' หมายถึงตัวในรูปอะครับที่เค้าบอกผมเรียกไม่ถูก เค้าใช้ใขขวงอันใหญ่ๆๆงัด ตรงฝาครอบแล้วก็ตัวที่ผมบอก จน มันแตกแล้วซีนฝาก็ขาด   ผมยืนดูตั้งแต่แรกจน จบ พอเค้าเปิดฝาเสร็จผมก็เลย อุทานขึ้นมา '' อุ้ยมันแตกนิพี่ '' (ตัวในรูป ) เค้าก็บอกว่า ''มันแตกมาตั้งแต่แรกแล้ว'' ก็เห็นๆๆอยู่ว่ามันไม่ได้แตกเค้ายังย้ำลูกน้องอยู่เลย แต่เท่าที่ผมเห็นมันไม่ได้แตกแต่เค้างัดจนมัน ขาดครึ่งเลย ผมก็เลยลองแกล้งถามดูว่าตกลงผมต้องเปลี่ยนอะไรมั้ง เจ้าของร้านก็บอกว่า ลูกลอก ยางลองหัวเทียน สายพานทามมิ่ง แล้วก็ตัวในรูป เค้าก็บอกว่าสายพานกับลูกลอกถ้าเอาแบบมียี่ห้อก็2800 ไม่รวมอย่างอื่นเช่นยางลองหัวเทียนและก็ตัวในรูปแล้วก็ซีนฝาครอบ แล้วเค้าก็บอกต่อว่า สายพ่นยังมีแต่เป็นของเก่าใส่ไปก่อนได้ไม๊ตอนนี้ร้านอะไหล่มันปิดผมก็บอกว่าได้ครับแล้วเค้าก็เดินไปสักพักเค้าเดินมาบอกผมว่าไม่มี   อ้าว (ตกลงยังไง ) แล้วเค้าก็บอกอีกว่าเดียวลองดูให้อีกทีประมาณอีก2รอบผมก็เลยโทรหาพี่โจ พี่โจบอกว่าให้ลากไปไว้บ้านอาสุข ( ต้องขอบคุณพี่โจที่ดูแลผมเป็นอย่างดีเลยครับ ) หลังจากโทรหาพี่โจเสร็จผมก็บอกให้ช่างประกอบกลับแล้วเจ้าของอู่เค้าก็ถามว่ามี รถลาก ไม๊เค้าก็ให้เบอร์ผมมาก็ได้โทรคุยกับ รถที่จะมาลาก เค้าคิดค่าลากผม 2 พัน จาก สนามก๊อฟ รอยัล ถึง บ้านอาสุข ทีแรกผมก็ไม่รู็ว่ามันไกลขนาดไหน ผมก็ขอเค้าให้ช้วย ลด ให้หน่อย เค้าก็บอกได้เต็มที่ 1500  ผมก็เลยบอกงั้นเดียวผมโทรไปอีกที  แล้วผมก็โทรหาพี่โจพี่เค้าก็บอกว่าให้โทรหา เจ้าหน้าที่ ที แรก ที่เค้าลากรถมาให้ว่าให้ช้วยหน่อย ผมก็เลยโทรคุยกับเจาหน้าที่คนเดิมเค้าก็บอกว่าเดียวพี่ให้เบอร์รถลากน้องก็ลองไปโทรคุยกับเค้านะว่าเค้าจะเอาเท่าไหร่เดียวพี่ลองโทรคุยให้ พอผมโทรไปหาเบอร์ที่เจ้าหน้าที่ให้มาก็คุยกันผมก็ขอให้เค้าช้วยหน่อยก็ตกลงกันไปที่ 800  หลังจากนั้นก็ลากไปบ้านอาสุขระหว่างลากมาผมก็ดูทางจากอู่ไปถึงบ้านอาสุขมันไม่ได้ไกลกันเลยครับถ้านั้ง  มอไซต์รับจ้างประมาน30-50บาท  เอง    เรื่องยังมีต่อครับ.............

* 1(1).jpg (82.34 KB, 896x672 - ดู 2994 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2012, 03:55:21 pm โดย bank_soluna-club » บันทึกการเข้า

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 03:50:14 pm »

.......................................
recyclesman
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 04:29:28 pm »

ปูเสื่อรอครับ
patchayas
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 04:40:24 pm »

โอ้วโห  นั่งอ่านนานมาก  พิมพ์ติดกันอ่านยากครับ ;D

รออ่านตอนที่สองต่อนะครับ

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 05:27:38 pm »

ปูเสื่อรอครับ
เดียวมีอีค???าคครับยังไม่ จบ
โอ้วโห  นั่งอ่านนานมาก  พิมพ์ติดกันอ่านยากครับ ;D

รออ่านตอนที่สองต่อนะครับ
เรื่องมันยาวเดียวมาเล่า ต่อ ครับ อ๋อ อู่ที่ว่านี้ อยู่แถว ลาดกระบัง ครับ ไกล้ๆๆกับบ้านอาสุขเลย
Tung
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 2

ขับไม่ซิ่ง วิ่งแบบหวานเย็น

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 06:15:04 pm »

ท่าจะยาว ;D

จะรถใหม่ รถเก่า วิ่งเร็ว วิ่งช้า ก็ถึงที่หมายเหมือนกันละว๊า

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 07:36:44 pm »

ไม่เปงไรครับ....ผม
นี่ไงพระเอกผม ออกมาแล้ว  อิๆๆ ขอบคุณมากครับพี่โจไม่งั้นผมโดนฟันเละแน่

จิตพิสัย 0

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 07:48:12 pm »

ไม่เปงไรครับ....ผม
นี่ไงพระเอกผม ออกมาแล้ว  อิๆๆ ขอบคุณมากครับพี่โจไม่งั้นผมโดนฟันเละแน่
เอ๊ะผมสังเกตุเห็นทะเบียนพี่เลขเดียวกับผมหรือเปล่า  448  สงสัยจะเป็นเนื้อคู่กันมั้งคับพี่  ขาวกับทอง +55555
thanaphon_tik
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 2

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 08:54:27 pm »

8) รออ่านต่อครับ...

สำหรับพี่โจ...เป็นพี่ที่ปรึกษาและแก้ไขปัญหาให้น้องๆ ได้เสมอครับ... ขอชื่นชมด้วยอีกคน...

BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 10:27:37 pm »

อู่พวกนี้ที่เราไม่รู้จัก เข้าไปก็โดนฟันกระจาย  คนเดือดร้อนมา ก็ไปซ้ำเติมเค้าอีก    ดีไม่ดีเจ้าหน้าที่ติดต่ออู่ให้กิน%กับอู่อีกด้วย     ถ้าเกิดเหตุการ์แบบนี้ อย่างแรกที่ต้องทำคือ ลากรถฟรีลงจากทางด่วนก่อน  แล้วก็ลากไปอู่ที่เรารู้จัก จะได้ไม่โดนฟัน
โกโก้ ...
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

www.url.com/mypic.gif)

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 10:34:22 pm »

???แย่เลยนะครับ แบบนี้

I:\My Pictures\เที่ยวกาญจนบุรีกับฐิติกร\IMG_1005.JPG
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 24, 2012, 10:35:41 pm »

อู่พวกนี้ที่เราไม่รู้จัก เข้าไปก็โดนฟันกระจาย  คนเดือดร้อนมา ก็ไปซ้ำเติมเค้าอีก    ดีไม่ดีเจ้าหน้าที่ติดต่ออู่ให้กิน%กับอู่อีกด้วย     ถ้าเกิดเหตุการ์แบบนี้ อย่างแรกที่ต้องทำคือ ลากรถฟรีลงจากทางด่วนก่อน  แล้วก็ลากไปอู่ที่เรารู้จัก จะได้ไม่โดนฟัน
...ต้องจัดหนักหนัก..ใช่ใหมแบงค์...อิอิ

อย่าเลยพี่  ถ้าเรารู้ หรือมีประสบการณ์มา ก็ควรจะเลี่ยงอู่พวกนี้ดีกว่าคับ     แล้วสรุปรถเป็นอะไรครับ สายพรานไทม์มิ่ง หรือว่า จานจ่ายที่เสีย   

จิตพิสัย 0

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 01:32:07 am »

อู่พวกนี้ที่เราไม่รู้จัก เข้าไปก็โดนฟันกระจาย  คนเดือดร้อนมา ก็ไปซ้ำเติมเค้าอีก    ดีไม่ดีเจ้าหน้าที่ติดต่ออู่ให้กิน%กับอู่อีกด้วย     ถ้าเกิดเหตุการ์แบบนี้ อย่างแรกที่ต้องทำคือ ลากรถฟรีลงจากทางด่วนก่อน  แล้วก็ลากไปอู่ที่เรารู้จัก จะได้ไม่โดนฟัน
...ต้องจัดหนักหนัก..ใช่ใหมแบงค์...อิอิ

อย่าเลยพี่  ถ้าเรารู้ หรือมีประสบการณ์มา ก็ควรจะเลี่ยงอู่พวกนี้ดีกว่าคับ     แล้วสรุปรถเป็นอะไรครับ สายพรานไทม์มิ่ง หรือว่า จานจ่ายที่เสีย   
ตอนนี้รถอยู่บ้านอาสุขแล้วครับแบงค์ รอ อาเค้าเช็คอยู่ว่าเป็นอะไรมั้งแต่ที่รู่คร่าวๆๆนะ   สายพานไทม์มิ่งฟันมันหายไปครับ รอ อาเช็คเสร็จแล้วจะมาแชร์ประสบการณ์ในคลับอยู่ครับ
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 01:42:32 am »

อย่าเลยพี่  ถ้าเรารู้ หรือมีประสบการณ์มา ก็ควรจะเลี่ยงอู่พวกนี้ดีกว่าคับ     แล้วสรุปรถเป็นอะไรครับ สายพรานไทม์มิ่ง หรือว่า จานจ่ายที่เสีย   
ตอนนี้รถอยู่บ้านอาสุขแล้วครับแบงค์ รอ อาเค้าเช็คอยู่ว่าเป็นอะไรมั้งแต่ที่รู่คร่าวๆๆนะ   สายพานไทม์มิ่งฟันมันหายไปครับ รอ อาเช็คเสร็จแล้วจะมาแชร์ประสบการณ์ในคลับอยู่ครับ

ระวังวาวล์คดนะคับ ถ้าสายพรานไทม์มื่งขาดหรือ รูด องศาจุดระเบิดผิด มีผลอย่างอื่นตามมา อาจจะเสียตังเยอะคับ
วุดดี้ มุมส้ม

จิตพิสัย 0

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 01:10:04 pm »

จบลงด้วยดี อาสุข จัดไปคับพี่น้องว่าจะเข้าไปหาอาแกหลายทีแล้วไม่ได้ไปซักทีได้แต่โทไปหาอาแก่อย่างเดียวเลย....

วุดดี้ kanok 29
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์