หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำหน่อยครับ(บ่ายนี้จะเปลี่ยนแล้ว)  (อ่าน 1741 ครั้ง)
sittipan
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: มกราคม 09, 2012, 09:33:02 am »

มีหลายอาการครับเริ่มดังนี้เลย มุมส้ม99 v-version ออโต้ lpg
1.ฝากระโปรงหน้ากระเพื่อม ดังมากตอนใส่เกียร์D แล้วเหยียบเบรค บางทีใส่เกียร N ก็ดังตอนรอบเครื่อง750 พอรอบเครื่อง1000+เงียบ
   สงสัยจะเป็นที่ยางรองแท่นเครื่องหรือเปล่าครับศึกษาข้อมูลมานิดหน่อย
1.1 ถ้าเปลี่ยน ขอร้านที่อยู่ในโซนพิษณุโลกได้ไหมครับ มีใครรู้จักบ้าง เรื่องราคาอะไหล่+ค่าแรงด้วยครับ

2.พึ่งสลับยางคู่หน้าไปหลังมา เพราะเจ้าของเก่าไม่เคยสลับเลย ยางหน้าตอนนี้ใหม่กิ็บเหมือนออกห้าง ยางหลังเหลือดอก 1-2 มิลกินข้างในเยอะมาก   แต่เจอปัญหาดังนี้ครับ
 2.1 ยางหน้าซ้ายรั่วมาไปปะ ช่างบอกรั่วมา3รูแล้ว -*-
 2.2 ยางหน้าขวา ตกหลุมที่นครสวรรค์เมื่อปีใหม่ เหอะๆ พึ่งเห็นเมื่อเช้าว่ายางบวมตรงแก้มใกล้จุ๊บลม เหมือนเด็กหัวโน(คงต้องเปลี่ยนแน่ๆ)
 จะเปลี่ยนคู่หน้าแค่2เส้นหรือ4ไปเลยครับ ยางเดิมเป็น GY assurance 195/55 r15 year 0110
 ราคายางเท่าไหร่ครับ มียางตัวไหนแนะนำบ้าง งบประมาณยาง+ยางแท่นข้อ1 ประมาณ 13000  b-qui.. หรือ ac.. หรือ cockpi... ดีครับหรือว่าตามร้านยางทั่วไปข้างนอก

ขอคำแนะนำด้วยนะครับ
สมาชิกใหม่
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์