หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมันพาวเวอร์พร่อง  (อ่าน 2037 ครั้ง)
Be
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 2

ได้แรงบันดาลใจจากเว็บนี้

« เมื่อ: มกราคม 05, 2012, 04:41:26 pm »

เพิ่งเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียร์และพาวเวอร์ไม่นาน
สังเกตเห็นว่า ระดับน้ำมันพาวเวอร์ในกระปุกใส ค่อยๆพร่องลงไปเรื่อย
ขณะนี้ต่ำกว่าขีด min
แต่ไม่มีน้ำมันหยดลงพื้น

อยากรบกวนถามว่า
1.อาการนี้  เพราะมีจุดรั่วซึมหรือเปล่าครับ  หากเปลี่ยนสาย ท่อ ที่รั่ว จะใช้เงินประมาณเท่าไหร่ครับ
2.หากจะซื้อน้ำมันพาวเวอร์มาเติมเอง จะใช้ยี่ห้อไหน สเปคไหน ราคาเท่าไหร่ครับ
3.วิธีเติมน้ำมันพาวเวอร์ ทำอย่างไรครับ
4.หากต้องซ่อม ขอคำแนะนำอู่ที่ไว้ใจได้ ราคาไม่แรงด้วยนะครับ
   (ทำงานแถวรัชดา บ้านอยู่แถวบางบัวทองครับ- อู่เล้ง รัชดา ดีมาก แต่รอคิวไม่ไหวจริงๆครับ)
ขอบคุณมากครับ ขอให้เพื่อนๆมีความสุข สมหวัง มีโชคร่ำรวยปีใหม่นี้ทุกๆคนครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์