หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องช่วงล่างเวลาวิ่งถนนขรุขระแล้วรถกระเทือนและสะเทือนเสียงดังมากๆ  (อ่าน 1893 ครั้ง)
โก้ครับ
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

รักธรรมชาติ เสียงเพลง วิทยาศาสตร์ เทคโนโลยี่

« เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 08:26:57 pm »

ขอคำแนะนำครับ รถผมเปลี่ยนยางและแม๊ก 195/55/R15 ปัญหาคือ ปัญหาคือ
เวลาขับแล้วทางเรียบรถจะวิ่งแถไปด้านใดด้านหนึ่งแล้วแต่ระดับถนน
เวลาวิ่งผ่านถนนขรุขระจะกระแทกเสียงค่อยข้างดัง แบบกระด้างๆ แล้วรถออกอาการปัดๆด้านท้าย
เมื่อขับเร็วที่ 100 Kmh รถจะมีเสียงมาจากล้อหลังแบบสั่นๆเป็นช่วงๆ
ผมเคยซ่อม shoke up แล้วทั้ง 4 ข้าง
รบกวนแนะนำวิธีแก้ไขด้วยครับ ไม่อยากโดนช่างหลอกครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์