หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องโช้ค TEIN ใส่ AL50 มุมส้ม  (อ่าน 6015 ครั้ง)
aek_98
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 12:31:19 pm »

เพิ่งได้รถมา AL50 มุมส้มครับ รู้สึกช่วงล่างมัน โยกหรือโคลงมากกว่าที่คิดเอาไว้ (แอบเข้ามาอ่านดูบอร์ดเก่า เขาว่ากันว่ามันโคลงมาก) สุดท้ายลองขับดู คิดว่า คงต้องหามาเปลี่ยนใหม่สักชุดแล้ว เห็นในบอดเขาเล่น TEIN กันเยอะ เลยอยากทราบว่า หาซื้อได้ที่ใหนบ้างครับ ชุดล่ะเท่าไหร่ขอคุณ???าพ กลางๆถึงขั้นดีสักหน่อย ไม่ต้องถึงระดับ ไฮเพอร์ฟอร์ฯ ครับ ขับในชีวิตประจำวัน ไม่ได้ลงแข่งขัน แต่อยากได้ช่วงล่างที่ไว้ใจได้ หนึบๆ ไม่กระแทก หรือพี่ๆท่านใด แนะนำ รุ่นอะไร หรือยี่ห้ออะไร รุ่นอะไร ช่วยบอกเป็นแนวทางทีคับ หรือพี่ๆท่านใด ขายรถไปแล้วถอดเก็บไว้หรือกำลังจำขายรถแต่โช้ค เป็นโช้คแต่งอยากถอดขาย บอกด้วยน่ะครับ เพราะกำลังต้องการอยู่ครับ
NEUSS
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 4

Short Circuit Team

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 12:01:14 pm »

อยากทราบเหมือนกันครับ ด้วยความไม่รู้ ขอเพิ่มเติมคำถามของ จขกท. หน่อยครับ
ถ้าเจอที่เขาประกาศขายในเน็ท เช่น TEIN HA แต่เค้าบอกว่าใส่รถ cefiro อยู่อ่ะครับ มันจะเอามาใส่น้องโซได้ไหมเพราะ รุ่นมัน HA อ่ะครับ

"นิมิตฺตํ สาธุรูปานํ กตญฺญูกตเวทิตา"
ความกตัญญูเป็นเครื่องหมายแห่งคนดี
5A-FE
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

ล้มเพราะก้าวไปข้างหน้า ดีกว่ายืนเต๊ะท่าอยู่กับที่

chicky_seed@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 10:31:24 am »

อยากทราบเหมือนกันครับ ด้วยความไม่รู้ ขอเพิ่มเติมคำถามของ จขกท. หน่อยครับ
ถ้าเจอที่เขาประกาศขายในเน็ท เช่น TEIN HA แต่เค้าบอกว่าใส่รถ cefiro อยู่อ่ะครับ มันจะเอามาใส่น้องโซได้ไหมเพราะ รุ่นมัน HA อ่ะครับ

ใส่ไม่ได้ครับ 
รุ่นที่จะใส่กับ โซลูน่าได้ ต้องเป็น รุ่น EP82 หรือ EP91  ของ โตโยต้า Starlet

ปล. TEIN HA และ HR โคตรแข็งเลยครับ  เพืื่อนใส่อยู่ ตับไตไส้พุงไปกองที่เท้าหมดแล้ว 

ชายได้ตุ๊ด คือ สุดยอดมนุษย์ อุลต้าแมน
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 10:44:51 am »

อยากหนึบ ไม่กระด้าง ก็มี3รุ่น ที่ขับสบายเพราะปรับนุ่มแข็งได้   TEIN HA 15000 / TEIN Superstreet 28000 / TEIN type FLEX 35000     นี่คือราคามือสองส???าพเทพๆ
NEUSS
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 4

Short Circuit Team

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 11:59:01 am »

ใส่ไม่ได้ครับ 
รุ่นที่จะใส่กับ โซลูน่าได้ ต้องเป็น รุ่น EP82 หรือ EP91  ของ โตโยต้า Starlet

ปล. TEIN HA และ HR โคตรแข็งเลยครับ  เพืื่อนใส่อยู่ ตับไตไส้พุงไปกองที่เท้าหมดแล้ว  

ถ้าใส่แล้วถึงกับตับไหล ใส่ของเดิมก่อนดีกว่าเรา อิอิ ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ

"นิมิตฺตํ สาธุรูปานํ กตญฺญูกตเวทิตา"
ความกตัญญูเป็นเครื่องหมายแห่งคนดี
Trex
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 10:19:16 pm »

อยากได้ HA สักชุดหาได้ที่ไหนบ้างคับ ท่านประธาน
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 10:21:20 pm »

อยากได้ HA สักชุดหาได้ที่ไหนบ้างคับ ท่านประธาน
รอเข้ามาจากญี่ปุ่นอย่างเดียวคับ   มีเข้ามาแล้วเดี๋ยผมจะลงกระทู้ให้ชมคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์