หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีประสบการณ์ช่วยหน่อยครับ ประตูฝั่งซ้ายด้านหลังเปิดไม่ได้ ครับ  (อ่าน 3838 ครั้ง)
JUSSZA
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

JUSSZA_1_3@hotmail.com
« เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 10:56:03 am »

พอดีประตูฝั่งซ้ายด้านหลัง เปิดไม่ออกครับ มันล็อก ครับ ดึงที่ล็อกขึ้นมันก่ไม่ขึ้น ครับ คล้ายๆ ว่าที่ล็อกมันค้าง
ประมาณนั้น ครับ ใครมีประสบการณ์ วิธี แก้ บอกหน่อยครับ ขอบคุณครับ
muanadoo
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 11:10:38 pm »

สนิมมันกินหมดแล้วมังครับ คันล็อคจะเป็นรูปตัวแอล มีข้อต่อระหว่างกลาง ลองรื้อแผงประตูออก แล้วเอาโซเน็คฉีดดูครับ  :)

ถึงจะเก่า ก็ยังเก๋า   http://fairang.tarad.com
พ่อน้องนาย
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 12

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 01:28:08 pm »

เปิดจากด้านนอกได้ไหมครับ  ถ้าเปิดจากด้านนอกได้  เปิดจากด้านในไม่ได้  ก็ออกมาเปิดจากจากด้านนอกแล้วดูตรงที่สันขอบประตูจะมีเงี่ยงเล็กๆเอาไว้ล๊อกประตูกันเด็กๆเปิดจากด้านใน  ก็ผลักไปอีกด้านก็จะปลดล๊อกครับ

off_electronics
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 09:18:19 pm »

ผมเคยเป็นอาการแบบนี้ เปิดด้านนอกเปิดด้านในไม่ได้ แต่ผมเอาคีมดึงตัวล็อกแล้วก็เปิดประตูไปด้วยแต่ใช้แรงนิดนึง เปิดออกแต่มันยังล๊อกอยู่ ก็ถอดแผงประตูออกแล้วเราจะเจอน๊อกตัวนึงอยู่ทางขวาของประตูมันจะยึดตัวเซ็นทรัลล๊อกอยูก็เอาตัวนั้นออกมาตัวสีดำๆ คืออาจจะถอดมันมาทำความสะอาดไม่ได้บางคนอาจซื้อใหม่แต่ผมแนะนำให้ซื้อใหม่ แต่ผมซ่อมเอา จัดการถอดออกใหม่หมดผลสุดท้ายเป็นที่มอเตอร์สนิมกินตรงไดหน่อยเดียวผมใช้สเปรฉีดแล้วก็เคาะสนิมออก เท่านั้นก็สำเร็จแล้วก็ประกอบกับที่เดิม แต่ซักพักก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมเพราะผมไม่ได้เปลี่ยนมัน ถ้าเกิดไม่ได้เป็นแบบผมก็ของอ???ัยด้วยนะคับคืออาการของผมเป็นแบบนี้ครับ
kko
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 10:44:08 am »

เปิดจากด้านนอกได้ไหมครับ  ถ้าเปิดจากด้านนอกได้  เปิดจากด้านในไม่ได้  ก็ออกมาเปิดจากจากด้านนอกแล้วดูตรงที่สันขอบประตูจะมีเงี่ยงเล็กๆเอาไว้ล๊อกประตูกันเด็กๆเปิดจากด้านใน  ก็ผลักไปอีกด้านก็จะปลดล๊อกครับ

ใช่ครับ
nom_loso
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

Soluna

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 19, 2012, 10:08:56 pm »

ของผมก็เคยเป็นครับสองครั้ง เปิดนอกไม่ได้ ในได้ สลักด้านในหลุดครับ ช่างแกะประตูตอกเข้าให้ใหม่
sriracha09
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย -1

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 12:11:02 pm »

ใช่ครับ

กันนักศึกษากระโดดรถหนี

*  (93.27 KB, 1328x633 - ดู 517 ครั้ง.)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์