หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *เพิ่งโดนชนสดๆร้อนๆ รบกวนสอบถามท่านผู้รู้ด้วยครับ :)  (อ่าน 5700 ครั้ง)
weerawit
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 05:17:13 pm »

ช่วยด้วยครับ น้องโซของผมถูกชนมาสดๆร้อนๆ T__T
ความเสียหาย ดังนี้
1. ชิ้นส่วนบอดี้ทางขวาด้านหน้ารถยุบเสียหายและสีถลอก (ไม่โดนกระโปรงหน้าและไม่โดนประตูรถ)
2. ไฟเลี้ยวข้างขวาหลุดหาย (แต่ไฟด้วยใหญ่ยังอยู่)
3. ล้อแมกซ์ขวาหน้าถลอกปอกเปิก

แต่ผมยังสามารถขับจากชลบุรีมาถึงพระราม 2 ได้ปกติ (ศูนย์ล้อเอียงซ้ายนิดหน่อยครับ)
อยากทราบว่า
1. ผมต้องการเปลี่ยนชิ้นส่วนของรถด้านขวาหน้าที่ยุบใหม่ แล้วเคาะ+ตกแต่งเก็บสีที่ชำรุดในส่วนที่ไม่ได้เปลี่ยน(บริเวณกันชนหน้าด้านขวา) และตกแต่งเก็บสีล้อแมกซ์ที่ถลอก ค่าใช้จ่ายประมาณ(ทั้งหมด)เท่าไหร่ครับ เพราะผมไปที่อู่แห่งหนึ่งแล้วเค้าคิด 8,500 บาท ไม่ทราบว่าแพงเกินไปรึป่าวครับ ?
2. รบกวนแนะนำอู่ให้ผมหน่อยครับ แถวฝั่งธน พระราม 2 ดาวคะนอง บางปะกอก ฯลฯ

**ขอบคุณมากครับ บอร์ด AL 50 ที่แสนอบอุ่น ^___^

รักรถต้องงดเหล้า!
thanaphon_tik
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 2

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 08:47:13 pm »

:o ต้องดูว่าคุณสะดวกที่ไหนด้วยครับ... ใกล้ไหนไปที่นั่น เพราะมีเวลาไปแว๊บดูรถได้ด้วย... จะได้ไม่ลำบากในการเดินทางครับ

AL-50Girl
จงมองทุกสิ่งในเชิงบวกเสมอ
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 20

Hello my friend Soluna-Club.

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 10:22:57 pm »

ช่วยด้วยครับ น้องโซของผมถูกชนมาสดๆร้อนๆ T__T
ความเสียหาย ดังนี้
1. ชิ้นส่วนบอดี้ทางขวาด้านหน้ารถยุบเสียหายและสีถลอก (ไม่โดนกระโปรงหน้าและไม่โดนประตูรถ)
2. ไฟเลี้ยวข้างขวาหลุดหาย (แต่ไฟด้วยใหญ่ยังอยู่)
3. ล้อแมกซ์ขวาหน้าถลอกปอกเปิก

แต่ผมยังสามารถขับจากชลบุรีมาถึงพระราม 2 ได้ปกติ (ศูนย์ล้อเอียงซ้ายนิดหน่อยครับ)
อยากทราบว่า
1. ผมต้องการเปลี่ยนชิ้นส่วนของรถด้านขวาหน้าที่ยุบใหม่ แล้วเคาะ+ตกแต่งเก็บสีที่ชำรุดในส่วนที่ไม่ได้เปลี่ยน(บริเวณกันชนหน้าด้านขวา) และตกแต่งเก็บสีล้อแมกซ์ที่ถลอก ค่าใช้จ่ายประมาณ(ทั้งหมด)เท่าไหร่ครับ เพราะผมไปที่อู่แห่งหนึ่งแล้วเค้าคิด 8,500 บาท ไม่ทราบว่าแพงเกินไปรึป่าวครับ ?
2. รบกวนแนะนำอู่ให้ผมหน่อยครับ แถวฝั่งธน พระราม 2 ดาวคะนอง บางปะกอก ฯลฯ

**ขอบคุณมากครับ บอร์ด AL 50 ที่แสนอบอุ่น ^___^

โซนที่ใกล้เคียง แนะนำน้องสมาชิกด้วยค่ะ

***ไม่มีสิ่งใดๆในโลกที่ดีหรือเลว มีแต่ความคิดของเราเท่านั้นที่ทำให้เกิดความดีและความเลว***
***การเป็นผู้ให้ย่อมสุขใจกว่าการเป็นผู้รับ***
JESSE JAN
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

juapong@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 10:57:33 pm »

ทำสีแก้ม...ไม่น่าเกิน2000 (ที่เคยโดนชนแก้มหน้าซ้าย)ทำแถวบ้านย่านจรัญ
ไฟเลี้ยว...ลองดูในคลับไม่ก็ไปซื้อวรจักรครับไม่แพง
ทำสีล้อ...น่าจะไม่เกิน500
ผมว่าไม่น่าเกิน5000เท่าที่อ่านดูอ่ะ

เดิมๆ......
weerawit
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2011, 01:59:17 pm »

ขอบคุณครับทุกท่าน ^^  :D :D :D

รักรถต้องงดเหล้า!
Montri
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2012, 08:12:23 pm »

เล็กน้อยครับผมเจอหนักกว่า ไม่ต้องกลัวอไหล่เพียบรุ่นนี้ค่อยๆหาครับ
b_jak

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 08:35:11 am »

ขอให้หายไวๆ นะครับ  :D
???????
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 11

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2013, 07:11:11 am »

ขอให้หายไวๆคับ!!

ส่วนเรื่องแนะนำ ก็เห็นเพื่อนๆแนะนำไปหมดแล้ว

งั้นผมขอแนะนำในส่วน หลังรับรถเมื่อรถเสร็จแล้วกันน่ะคับ
- ดู สีที่ ทำมาตรงใกล้เคียงสีเดิมไหม   เพราะวันแรกที่ไปรับรถมันจะดูยากเนื่องจากความเงาของหลังการขัดสี มันจะ กลบตำหนิต่างหมด ต้องหลังจากนั้นหนึ่งอาทิตถึงจะเห็นคับ
-ความเรียบร้อยการประกอบกับชิ้นสวนเข้าที่หรือไม่
chang
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2013, 05:21:11 pm »

ผมเองก็พึ่งโดนไปคับ เกิดจากความประมาทของผมเอง ผมโดนฝั่งซ้าย ตอนนี้ยุที่อู่ ช่างบอกว่า ต้องเปลี่ยนปีกนก,โช้ค,กันชนหน้า,แก้มซ้าย,ไฟหน้า,ไฟมุม,ส่วนแม็กยังหาไม่ได้เลย
รวมๆโดยประมาณ ก็สองหมื่นกว่าๆ เครียดเลยคับ  ล้อแม็กเป็นตัวนี้คับ Lenso Project-D Spec B (PDB) ขอบ17 ไม่รุจะหาที่ไหน ข้างเดียวเขาขายมั้ยคับ ผมยุปราจีนคับ
nirunbp

จิตพิสัย 5

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 12:24:24 am »

ผมเองก็พึ่งโดนไปคับ เกิดจากความประมาทของผมเอง ผมโดนฝั่งซ้าย ตอนนี้ยุที่อู่ ช่างบอกว่า ต้องเปลี่ยนปีกนก,โช้ค,กันชนหน้า,แก้มซ้าย,ไฟหน้า,ไฟมุม,ส่วนแม็กยังหาไม่ได้เลย
รวมๆโดยประมาณ ก็สองหมื่นกว่าๆ เครียดเลยคับ  ล้อแม็กเป็นตัวนี้คับ Lenso Project-D Spec B (PDB) ขอบ17 ไม่รุจะหาที่ไหน ข้างเดียวเขาขายมั้ยคับ ผมยุปราจีนคับ
ผมเห็นว่ามีพี่คนนึงรื้อขายอยู่ ถ้าซื้ออะไหล่ที่พี่เขาขายมือสอง น่าจะถูกว่าเบิกไหม่ ในเวปเรามีขาย ไม่ก้อขอแบ่งจากพี่ๆในคลับ แล้วไปจ้างช่าง น่าจะถูกกว่า20000 แยะนะ สู้ๆ
minikung

จิตพิสัย 0

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 12:50:45 am »

แก้มตัวเทียบ 800บาทครับ เหล็กจะบางกว่าแท้หน่อย
ส่วนตัวแท้พันกว่าบาทผมจำไม่ได้

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์