หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเอาสายอ๊อกซิเจนปลามาใส่ยางขอบประตูบ้างครับ  (อ่าน 23618 ครั้ง)
taATta
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 10:38:26 am »

ตามหัวข้อเลยครับ

ใครเคยเอาสายอ๊อกซิเจนปลามาใส่ยางขอบประตูบ้างครับ เพื่อลดเสียงลมเข้าตามขอบประตู

ผมซื้อสายยางมาแล้วครับ ลองทำแล้ว แต่ทำไม่ได้ ใครเคยทำบ้างครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ
ผู้ชายในสายลม
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 1

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2010, 10:06:07 pm »

ใส่แล้วครับเงียบขึ้นเยอะเลย  ค่อยๆใส่ครับใช้แป้งทาสายยางช่วยหล่อลื่นครับ  ทำเป็นสองเส้นครับเส้นนึงไปด้านบนอีกเส้นไปด้านล่างหัวสองเส้นจะชนกันตรงกลางด้านล่างประตูพอดี ผมลองทำเป็นเส้นเดียวเลยมันไม่มีแรงดันสายยางให้รอบประตูครับ แต่เวลาปิดต้องแรงนิดนะครับ

http://atcloud.com/stories/29657
สายลมนั้น ไม่สามารถ มองเห็นหรือจับต้องได้  แต่คุณสามารถรู้สึกได้
mspeedways
เกย์ ขาจร
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 05:36:18 am »

ขอดูรุปหน่อยสิคับ เผื่อพี่ๆ น้องๆ จาได้เอาไปเปนข้อมูลในการทำคับ  :D
SLT-51
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

โอ้...ชีวิตมีอะไรตั้งเยอะแยะ....

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 10:25:02 am »

ตามหัวข้อเลยครับ

ใครเคยเอาสายอ๊อกซิเจนปลามาใส่ยางขอบประตูบ้างครับ เพื่อลดเสียงลมเข้าตามขอบประตู

ผมซื้อสายยางมาแล้วครับ ลองทำแล้ว แต่ทำไม่ได้ ใครเคยทำบ้างครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ

ลองเข้าไปดูวธีการทำที่เว็บนี้นะครับ เผื่ออาจจะช่วยได้บ้าง... ;D ;D ;D
http://www.club1500cc.net/forums/index.php?topic=33549.50

สุขใดใหนจะเท่า ลวงกระเป๋าแล้วเจอตังค์....
ฺฺ
panudathy
เกย์ ขาจร
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 04:23:14 pm »

จะลองไปทำดูครับ
เยี่ยมมากๆ
wathid
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 31, 2010, 06:53:54 pm »

ผมทำเสร็จไปตะกี้นี้เองครับ  ใช้ไปประมาณ  12  เมตรๆละ 6 บาท

ประตูแน่นขึ้นเลยครับ..เอาไว้เวลาปิดประตูแรงๆ  สงสารรถ

แต่ยังไม่ได้ลองวิ่งนะครับว่ามันจะเงียบขึ้นมั้ย..

taATta
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 12:00:22 am »

มีรูปวิธีทำมั้ยคับ

เคยลองแล้วไม่ได้

เศร้าจิต

เหมือนกันเลยครับ ลองทำแล้วทำไม่ได้ มันใส่เข้าไปได้แค่ประมาณคืบเดียวแล้วก็ดันไม่เข้าแล้วครับ
ใครมีเทคนิคดีบ้างใครให้มันใส่ได้ง่ายๆบ้างครับ
wathid

จิตพิสัย 1

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 09:50:13 pm »

ผมใช้แป้งอ่ะครับ...ช่วยได้เยอะแต่ไม่ต้องฝืนนะครับ  เดี๋ยวมันจะขาด....

ในหนึ่งบานจะมีร่องระบายอากาศอยู่ 2 ที่  ลองหาดูครับ...ถ้าเป็นสายออกซิเจนน่าจะเข้าได้ง่าย...ผมเล่นสายยางเลย  555

เส้นผ่านศูนย์กลางประมาณ  0.7  มันค่อนข้างแน่น แรกๆประตูปิดไม่ได้เลยอ่ะครับ..

โซลูน่า สงขลา

จิตพิสัย 1

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 11:25:50 am »

ลงรูปให้ดูหน่อยครับ อยาดู......................คับ ;D
hamsterkung
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

png_tah@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 11:31:18 am »

ผมลองทำแล้วครับ ทำไปสองบานหน้า ประตูแน่นขึ้นเยอะครับ เสียงก้อค่อนข้างเงียบลงพอสมควร
ใช้แป้งช่วยอ่ะครับ ยัดง่ายขึ้นเยอะ แต่ไม่ทันได้ถ่ายรูปมาให้ดูอ่ะคับ ทำช่วงเย็นแล้วเลยไม่ได้ถ่าย

เดี๋ยวเสา-อาทิตนี้ผมจะทำสองบานหลัง+ฝากระโปรงท้าย แล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

Original Soluna กำลังจะเปลี่ยนไป...
..อ่ะตูดเป็ดมาแว้วววว
....ชิ้นต่อไปกำลังเก็บตังงงงง
taATta
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 12:55:04 pm »

ผมลองทำแล้วครับ ทำไปสองบานหน้า ประตูแน่นขึ้นเยอะครับ เสียงก้อค่อนข้างเงียบลงพอสมควร
ใช้แป้งช่วยอ่ะครับ ยัดง่ายขึ้นเยอะ แต่ไม่ทันได้ถ่ายรูปมาให้ดูอ่ะคับ ทำช่วงเย็นแล้วเลยไม่ได้ถ่าย

เดี๋ยวเสา-อาทิตนี้ผมจะทำสองบานหลัง+ฝากระโปรงท้าย แล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

เอาแป้งทาที่สายหรือว่า ใส่เข้าไปในรูที่ยางครับ
ต้องเจาะรูที่ยางเพิ่มมั้ยครับ
ผมเคยใช้น้ำสบู่ทาที่สายยางก่อน แต่มันยัดไม่เข้าครับ ส่วนแป้งยังไม่เคยลอง เดี๋ยวอาทิตย์นี้จะลองใหม่ครับ
hamsterkung
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

png_tah@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2010, 01:20:44 pm »

เอาแป้งทาที่สายหรือว่า ใส่เข้าไปในรูที่ยางครับ
ต้องเจาะรูที่ยางเพิ่มมั้ยครับ
ผมเคยใช้น้ำสบู่ทาที่สายยางก่อน แต่มันยัดไม่เข้าครับ ส่วนแป้งยังไม่เคยลอง เดี๋ยวอาทิตย์นี้จะลองใหม่ครับ

เอาแป้งทาที่สายครับทาให้ทั่วทั้งเส้นที่จะยัดเลย พอยัดไม่เข้าก้อลองขยับขอบยางแล้วก้อยัดใหม่ ถ้าไม่ได้จิงๆ ผมก้อกรีดเพิ่มครับ
พอเสดงานก้อใช้กาวตราช้าง ปิดตามรอยที่เรากรีด ตอนติดกาวตราช้างค่อยๆ หยอดกาวนะครับ งานที่ออกมาจะได้เรียบเนียนสวย

ผมว่าลองทั้งทาที่สาย แล้วก้อเอาใส่เข้าไปใสรูที่ยางเลยก้อน่าจะดีน่ะครับ น่าจะช่วยให้มันลื่นได้มากกว่าแค่ทาที่สายอย่างเดียว
จะโทรมาสอบถามก้อได้นะครับ  ชื่อ ต๊ะ ครับ 084-070-7773

Original Soluna กำลังจะเปลี่ยนไป...
..อ่ะตูดเป็ดมาแว้วววว
....ชิ้นต่อไปกำลังเก็บตังงงงง
wathid

จิตพิสัย 1

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2010, 10:49:57 pm »

มันก็เงียบนะครับ...แต่ว่าประตูปิดยากมากเลยอ่ะครับ....

แล้วอีกอย่างนึงที่มันติดหรือยัดไปได้นิดหน่อยแล้วไม่ไปต่อ...ก็ให้พอแค่นั้นตัดสายยางได้เลยครับ

แล้วก็หารูระบายอากาศจะมีอีกรูนึง...ไม่ต้องฝืนครับ

หนึ่งบานมันจะมีรูอยู่สองรูนะครับ

wissarut1985
เกย์ ขาจร
« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 02:03:02 pm »

สุดยอดไปเลยคับ เงียบลงเยอะเลย
แล้วประตูมีความรู้สึกว่าปิดได้น้ำหนักดีขึ้น
ส่วนสายผมซื้อสายอย่างดีครับ แบบนิ่มสีแดง
หมดไป 15 เมตร 100 บาท ก็โอเคน่ะ
kunyos
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

รถไม่สวยรถไม่แรงแต่ก็เงินสดอ่ะ อิอิ

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 07, 2010, 03:17:50 pm »

ท่านใดที่ทำสำเร็จแล้วช่วยลงรูปขั้นตอนการทำให้ดูบ้างซิครับเผื่อจะได้ไปลองทำบ้างอ่ะครับ   ;)
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์