หน้า: 1 [2] 3 4 ... 23   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำบุญ วัดพระบาทน้ำพุ อ.เมือง จ.ลพบุรี  (อ่าน 106195 ครั้ง)
???????
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 11

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 06:29:39 pm »

ดีคับ
CCTMAN
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 02:06:27 pm »

เคยไปมาเมื่อ 7-8 ปีก่อน ไปเห็นส???าพของผู้ป่วยที่ใกล้ตายจิตใจหดหู่เลยครับ
???????

จิตพิสัย 11

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 02:18:23 pm »

ผมยังไม่เคยไปคับ ได้ยินมาว่าน่ากลัวมากๆ ผมอจากไปดูคับเพราะส่วนตัวแล้วนิยมรักนะแต่ไม่ผูกมัดอยู่เสมอๆคับ
CCTMAN
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 02:25:18 pm »

ยิ่งไปเจอศพที่แช่น้ำยาไว้ มีทั้งศพเด็ก ผู้หญิง กะเทย นักโทษชาย สลดมากครับ
แต่เดี๋ยวนี้ไม่รู้จะยังมีให้ดูอีกหรือปล่าว ถ้าใครไปมาล่าสุดบอกกล่าวให้ทราบหน่อยนะครับ
kung18silver
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

รักอิสระ ชอบการขับรถและท่องเที่ยว

teeraphong_18@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 01:11:34 pm »

ผมก้อเคยไปมาแล้วเหมือนกัน (2 - 3 ปี ได้แล้วมั้ง) พนักงานที่เค้าขายเครื่องดื่ม (มีทั้งหญิง ชาย และก้อสาวประเ???ท 2 ด้วยคับ)ตามซุ้มโค๊ก ก็เป็นผู้ที่ติดเชื้อ... เค้าเข้ามาช่วยขาย เครื่องดื่ม ???ายในวัดพระบาทน้ำพุคับ ดีครับช่วยกันอดหนุน และทำบุญหน่อยครับ... เนื่องจากตอนนี้ทางวัด ต้องการการรับบริจาค เพราะค่าใช้จ่าย???ายในวัดสูงมาก ๆ เลย ดีใจครับที่เพื่อนสมาชิก มาช่วยกันทำบุญครั้งยิ่งใหญ่ อยากไปร่วมด้วยนะครับ แต่ติดงานจริง ๆ ...
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 09:21:51 pm »

ไปแล้วคงไม่อยากจะเที่ยว ญ อีก  555
ลุงเกียรติ_
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 3

คนธรรมดา เดินดิน กินข้าวแกง

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 07:25:52 am »

หนูส้ม  จัดวันมาเลยได้เปล่า  จะได้แปลนวันหยุดไว้ล่วงหน้า

.........ก็เพื่อลูกและเมีย  แค่นั้นเอง..........
...คนที่ไม่ผิด  คือคนที่ไม่ลงมือทำอะไรเลย...
manjung
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

manza_al50@hotmail.co.th
« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 08:51:28 am »

เดี๋ยวรอกลางทางแล้วกันนะ อิอิ
ลุงเกียรติ_
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 3

คนธรรมดา เดินดิน กินข้าวแกง

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 09:27:00 am »

ชายพจน์กับหญิงนกกลับมาออนไลน์ได้แล้วคับ สมาชิกรอกันอยู่คับ ;D ;D ;D
  เออ นั้นนะสิ    กลับมาหรือยังอะ   

.........ก็เพื่อลูกและเมีย  แค่นั้นเอง..........
...คนที่ไม่ผิด  คือคนที่ไม่ลงมือทำอะไรเลย...
hamsterkung
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

png_tah@hotmail.com
« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 10:43:38 am »

คงไม่ได้เข้าไปในวัดด้วยนะคับ แต่จะรวบรวมของเพื่อฝากร่วมทำบุญด้วย

พอดีมีเด็กน้อยตัวเล็กๆ แฟนเลยไม่อยากให้พาเข้าไปอ่ะคับ

แล้วหลังจากทำบุญกันเสร็จมีไปที่ไหนกันต่อมั้ยคับ

Original Soluna กำลังจะเปลี่ยนไป...
..อ่ะตูดเป็ดมาแว้วววว
....ชิ้นต่อไปกำลังเก็บตังงงงง
AL-50Girl
จงมองทุกสิ่งในเชิงบวกเสมอ

จิตพิสัย 20

Hello my friend Soluna-Club.

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 11:23:37 am »

เดี๋ยวรอกลางทางแล้วกันนะ อิอิ

ได้เลยๆๆๆ

***ไม่มีสิ่งใดๆในโลกที่ดีหรือเลว มีแต่ความคิดของเราเท่านั้นที่ทำให้เกิดความดีและความเลว***
***การเป็นผู้ให้ย่อมสุขใจกว่าการเป็นผู้รับ***
AL-50Girl

จิตพิสัย 20

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 11:24:43 am »

ชายพจน์กับหญิงนกกลับมาออนไลน์ได้แล้วคับ สมาชิกรอกันอยู่คับ ;D ;D ;D

ไปเที่ยวยุโรป ที่เกาะไรไม่รู้ค่ะ ยังไม่กลับ

***ไม่มีสิ่งใดๆในโลกที่ดีหรือเลว มีแต่ความคิดของเราเท่านั้นที่ทำให้เกิดความดีและความเลว***
***การเป็นผู้ให้ย่อมสุขใจกว่าการเป็นผู้รับ***
AL-50Girl

จิตพิสัย 20

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 11:41:39 am »

โครงการฯ นอกรอบครั้งนี้ โดย พี่พงษ์เทพ และ พี่นก (หรือ ชายพจน์และหญิงนก โซนบางนา)

ทางทีมงานเล็งเห็นว่าเป็นสถานที่ที่เราควรไปร่วมทำบุญอีกที่หนึ่ง จึงขอพาเพื่อนสมาชิกที่ว่างและสะดวกในวันและเวลาดังกล่าว ร่วมเดินทางเพื่อทำบุญพร้อมกันในครั้งนี้ค่ะ เพื่อนสมาชิกท่านใดมี มีจิตศรัทธาร่วมบริจาค สิ่งของที่ไม่ได้ใช้และสามารถใช้งานได้อีก และปัจจัย 4 ตามกำลังค่ะ เช่น ยาสีฟัน แปรงสีฟัน สบู่ (ซื้อเป็นแพ็คๆ นำไปเอง)
ขอให้ท่านที่สนใจร่วมทำบุญกันครั้ังนี้ ร่วมลงชื่อในที่นี่ได้เลยค่ะ

น่าจะปลายเดือน พ.ค.54 จะแจ้งให้ทราบเป็นทางการอีกครั้ังค่ะ

จึงเรียนมาเพื่อโปรดเชิญชวนเพื่อนสมาชิก

1. ชายพจน์+หญิงนก
2. AL-50Girl 
3. Char 9508 (วันอาทิตย์)
4. สรายุทธ        (วันอาทิตย์)
5. Tomwhiteshek (วันอาทิตย์)
6. tudtu         (รอยืนยัน)
7. ลุงเกียรติ มีนโซน + ???รรยา + ลูกสาว
8.BANK_TEIN

ได้รับการตอบรับจากทางวัดเมื่อก่อนสงกรานต์เรียบร้อยแล้วค่ะ

]ลุงแว่น[ Red Roof ]
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

"เดือนล่ะอย่าง สองอย่างเดี๋ยวมันก้เต็ม"

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 11:52:38 am »

เราสามารถบริจาคเป็นเงินได้ไหม

ลุงแว่นไปด้วยคนนะลงชื่อไว้เลยเดี๋ยวสลับวันหยุดเอา อิอิ  ;D

" รถบ้านพร้อมขาดแค่คนดูแล "
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 12:27:47 pm »

เราสามารถบริจาคเป็นเงินได้ไหม

ลุงแว่นไปด้วยคนนะลงชื่อไว้เลยเดี๋ยวสลับวันหยุดเอา อิอิ  ;D

ได้เลยคับลุงแว่นนนนนนน  ;D
หน้า: 1 [2] 3 4 ... 23   ขึ้นบน
  พิมพ์