หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยผมด้วยคร้าบบบบบ  (อ่าน 3522 ครั้ง)
EngleEgg
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: เมษายน 01, 2011, 10:01:31 pm »

อยากรุ้วิธีเปลี่ยนมือเปิดประตูด้านนอกอ่ะคับ พอดีผมซื้อมาเปลี่ยนอ่ะ พอจะเปลี่ยนเองได้ป่าวคับ
ไม่อยากเข้าร้านอ่ะคับ หรือ ถ้าเปลี่ยนเองไม่ได้ ก้อขอทราบราคาค่าเปลี่ยนหน่อยคับบ
รบกวนด้วยนะคับบบ
EngleEgg
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 01:53:37 am »

ผมเคยเขียนไว้ แต่เป็นประตูหลังและมือหมุนนะครับ แต่ผมว่าจะประตูหน้าหรือไฟฟ้าก็น่าจะใกล้ๆกัน อาจต่างกันตำแหน่งน็อตแค่นั้น

1. ไขน๊อตที่มือเปิด 1 ตัว แล้วเลื่อนมาทางขวาให้ออกหลุดออก
2. ไขน๊อต 2 ตัว จะอยู่ใต้ที่ดึงประตู(ที่ท้าวแขน) ให้ใช้ไขควงปากแบนงัดมุมขึ้นมาจะเห็นน๊อต
3. ตรงมือหมุนดูด้านหลังจะมีสลักอยู่ตัวนึง ให้เอาไขควงปากแบนเขี่ยออกครับ (ไฟฟ้าก็ข้ามไปครับ)
4. ถอดยางออก ดึงขึ้นตรงๆ
5. ดึงแผงประตูตามขอบๆ มันเป็นมุดพลาสติก ยึดเฉยๆ ถอดหมดแล้วก็ยกขึ้นให้หลุด
6. ถอดลวดที่ติดมือเปิดออก
7. ใช่ประแจถอดมือจับ มียึดอยู่ 2 ตัว รู้สึกจะใช้เบอร์ 10

ขอบคุณครับบบบ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์