หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (สั่งการด้วย G-shock)รีโมทสตาร์ต ดับเครื่อง เปิดฝากระโปรงท้าย เปิด-ปิด แอร์ดิจิตอล บีบแตร  (อ่าน 17652 ครั้ง)
โต้ง 59Bike
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

spideemonkaa@hotmail.com
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 30, 2011, 07:18:20 pm »

สุดยอดดดดดดดด เลยโต้ง
หวัดดีครับพี่   มีอะไรใหม่ๆแล้วจะมาลงให้ดูเล่นๆ  ครับ  ขำๆไปวันวันครับ
พ่อค้าก็อย่างนี้หล่ะครับผม  ทำเช้าเดียว  ที่เหลือว่างครับผม

ใครว่าฮายาเร็ว  สายตาเราต่างหากที่ไวกว่า
char 9508
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

สิ่งที่ทำ ทำด้วยใจ อ๊อฟ/Nonthaburi Zone.

chartivut_parsobsak018@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 31, 2011, 11:03:40 pm »

;D หามาเยอะ ๆ โต้ง อะไรที่แปลก ๆจัดมา อยากดู.
     ของแต่ล่ะอย่าง ขอบอก แจ๋วว่ะ. อิ อิ ....

Pladab
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 05:39:48 am »

เป็นรีโมทกันขโมย+ล็อครถ ด้วยหรือเปล่าครับ แล้วเวลาสตาร์ทเป็นประเ???ทกดแล้วลืม คือ กดปุ่มที่รีโมท แล้วสมองกลสั่งติดเครื่องเอง ทีนี้ถ้าเกิดเครื่องไม่ติด มีกำหนดสตาร์ทซ้ำเพื่อให้เครื่องติดหรือเปล่าครับ ถ้ามันพยายามซ้ำ ทำกี่ครั้ง เพราะเคยเจอ กดสตาร์ทแล้ว แต่อยู่ไกลมองไม่เห็นรถ ปรากฏว่าเครื่องไม่ติด มันพยายามติดเครื่องให้ได้ จนแบตหมดเลย
โต้ง 59Bike
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 10:40:31 am »

เป็นรีโมทกันขโมย+ล็อครถ ด้วยหรือเปล่าครับ แล้วเวลาสตาร์ทเป็นประเ???ทกดแล้วลืม คือ กดปุ่มที่รีโมท แล้วสมองกลสั่งติดเครื่องเอง ทีนี้ถ้าเกิดเครื่องไม่ติด มีกำหนดสตาร์ทซ้ำเพื่อให้เครื่องติดหรือเปล่าครับ ถ้ามันพยายามซ้ำ ทำกี่ครั้ง เพราะเคยเจอ กดสตาร์ทแล้ว แต่อยู่ไกลมองไม่เห็นรถ ปรากฏว่าเครื่องไม่ติด มันพยายามติดเครื่องให้ได้ จนแบตหมดเลย
ของผมมีรีโมท 2 ตัวครับ
ตัวแรก กันขโมยธรรมดาครับผม
ส่วนตัวที่ 2 มีปุ่มสตาร์ต   ดับเครื่อง  เปิดฝากระโปรง  เปิด-ปิด  แอร์ครับ(แอร์ดิจิตอล)
กด 1 ครั้ง จะสตาร์ต 1 ครั้งครับ  ไม่มีสตาร์ตซ้ำครับ   แล้วของผมถ้าสตาร์ตด้วยน้ำมันครั้งเดียวติดเลยครับ
ถ้้าเป็นแกส   ต้อง 1-2 ครั้งครับผม
เพราะฉนั้นไม่มีปัญหาแบตหมดแน่นอนครับ   สบายใจได้ครับ
ส่วนปัจจุบันไม่ได้ใช้รีโมทแล้วครับ
ใช้เป็นสั่งการจากนาฬิกา   G-Shock  เอาครับ
เลียนแบบจากหนังเจมส์บอนครับ  
ใช้นาฬิกา  สตาร์ต   ดับเครื่อง  เปิดฝากระโปรง  เปิด-ปิดแอร์   ครับ  แต่ก็ดูเวลาได้ปกติครับ
แล้วเราสามารถตั้งเวลาสตาร์ตจากนาฬิกาได้เลยครับ
สมมติ ว่าจะให้วอร์มเครื่องตอน 7 โมง  พอถึงเวลามันก็สตาร์ตให้เองครับ
และถึงแม้ว่าเราไม่อยู่บ้านสามารถ ตั้งเวลาสตาร์ตเครื่องได้ทุกวันครับผม เพราะกล่องส่งสัญญาณเชื่อมต่อกับ  Gps   garmin  
ตอนแรกจะใช้นาฬิกา   Tag  ครับ
แต่ถ้าทำอย่างนั้นก็จะดูนาฬิกาไม่ได้ครับผม  กลไก มันเยอะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2011, 01:33:06 pm โดย โต้ง 59Bike » บันทึกการเข้า

ใครว่าฮายาเร็ว  สายตาเราต่างหากที่ไวกว่า
so good
เกย์ ขาจร
« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 02:29:04 pm »

สุดยอดเลยครับ พี่โต้ง
รถยนต์ในโลกอนาคตชัดๆ
แจ่ม โค-ตร  ทำได้ไง   แล้วคิดได้ไงพี่ ;D
Run
เกย์ ขาจร
« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 06:52:07 pm »

ของผมมีรีโมท 2 ตัวครับ
ตัวแรก กันขโมยธรรมดาครับผม
ส่วนตัวที่ 2 มีปุ่มสตาร์ต   ดับเครื่อง  เปิดฝากระโปรง  เปิด-ปิด  แอร์ครับ(แอร์ดิจิตอล)
กด 1 ครั้ง จะสตาร์ต 1 ครั้งครับ  ไม่มีสตาร์ตซ้ำครับ   แล้วของผมถ้าสตาร์ตด้วยน้ำมันครั้งเดียวติดเลยครับ
ถ้้าเป็นแกส   ต้อง 1-2 ครั้งครับผม
เพราะฉนั้นไม่มีปัญหาแบตหมดแน่นอนครับ   สบายใจได้ครับ
ส่วนปัจจุบันไม่ได้ใช้รีโมทแล้วครับ
ใช้เป็นสั่งการจากนาฬิกา   G-Shock  เอาครับ
เลียนแบบจากหนังเจมส์บอนครับ  
ใช้นาฬิกา  สตาร์ต   ดับเครื่อง  เปิดฝากระโปรง  เปิด-ปิดแอร์   ครับ  แต่ก็ดูเวลาได้ปกติครับ
แล้วเราสามารถตั้งเวลาสตาร์ตจากนาฬิกาได้เลยครับ
สมมติ ว่าจะให้วอร์มเครื่องตอน 7 โมง  พอถึงเวลามันก็สตาร์ตให้เองครับ
และถึงแม้ว่าเราไม่อยู่บ้านสามารถ ตั้งเวลาสตาร์ตเครื่องได้ทุกวันครับผม เพราะกล่องส่งสัญญาณเชื่อมต่อกับ  Gps   garmin  
ตอนแรกจะใช้นาฬิกา   Tag  ครับ
แต่ถ้าทำอย่างนั้นก็จะดูนาฬิกาไม่ได้ครับผม  กลไก มันเยอะครับ

สุดยอดคิดได้ไง แหล่มเลยพี่
Gambit5744
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย -1

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 03:39:46 pm »

เปิดร้านรับทำเลยพี่ผมคนนึงหล่ะจะเก็บตังไปทำ
l3oyZ@ < E o ด ll x a ม >
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 07:07:17 pm »

เก่ง เจง อิอิ ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::)
kunyos
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

รถไม่สวยรถไม่แรงแต่ก็เงินสดอ่ะ อิอิ

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 09:17:12 pm »

สุดยอดขั้นเทพของจริง   ;)
attapol
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 01:21:54 pm »

สนใจครับ pm บอกด้วยครับผมอยู่ ยุดยาเอง
โต้ง 59Bike
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 01:57:55 pm »

สนใจครับ pm บอกด้วยครับผมอยู่ ยุดยาเอง
ครับ  ตอนนี้ของที่ผมใช้ราคาค่อนข้างสูงครับ 
ตอนนี้เลยหาของที่คุณ???าพไกล้เคียงกัน  แต่ราคาไม่สูงครับผม
ยังไงจะแจ้งอีกทีครับ  จะได้เปิดในบอร์ด บริการกะเค้าบ้าง
แต่ถ้าทำให้คงใช้เป็นรีโมทนะครับ   ของผมสั่งการจาก G-Shock  ครับ ;D ;D ;D ;D

Lufy
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย -1

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 10, 2011, 02:02:06 pm »

:oโอว์ รถสายลับ
so good
เกย์ ขาจร
« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 07:56:45 am »

หัวดัดแปลง  สุดๆเลยน้องเค้า 
เดี๋ยวเอาบ้าง   ให้น้องกลับจาก ตจว  ก่อน ;D ;D ;D 
joey
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

โจ...คับ

dj_josonic@hotmail.com
« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 12, 2011, 08:38:51 am »

ไม่ทราบว่ามีมิตติ้งอีกเมื่อไรคับ..อยากเห็นบ้างคับ รายละเอียดเป็นไงบ้างอยากติดบ้างจัง...รบกวนขอลายละเอียดด้วยคับ
ลุงเกียรติ_
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 3

คนธรรมดา เดินดิน กินข้าวแกง

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 10:48:16 pm »

เจ๋งวะ  โต้ง...   

สุดยอด.

.........ก็เพื่อลูกและเมีย  แค่นั้นเอง..........
...คนที่ไม่ผิด  คือคนที่ไม่ลงมือทำอะไรเลย...
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์