หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับ น้องใหม่ จริงๆ ครับ ได้รถมาโดยไม่ได้ตั้งใจ  (อ่าน 4900 ครั้ง)
srimaek
เกย์ ขาจร
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 11:48:39 pm »

สวัสดีครับ พี่ๆ เพื่อนๆ ชาว Soluna-club ทุกๆ ท่าน

ชื่อ Login  : srimaek
ชื่อเล่น       : พจน์
รถที่ใช้       : TOYOTA SOLUNA สีแดง
อาชีพ        :  พนักงานออฟฟิค
MSN        : w_srimaek@hotmail.com   (ออนไลน์ทุกวันครับ)
ที่อยู่         : ปิ่นเกล้า,ตลิ่งชัน
งานอดิเรก   : เขียนเว็บ , เล่นคอม
คติประจำใจ : ชีวิตคือการต่อสู้ ศัครูคือยากำลัง
เบอร์ติดต่อ : ขอไม่บอกนะครับ จะบอกเมื่อจำเป็น เพราะผมทำงานไม่ค่อยรับโทรศัพท์ใครอยู่แล้ว

มาเล่าเรื่องราวให้ฟัง
เพราะผมได้รถมาใหม่ โดยไม่ได้ตั้งใจ ตั้งแต่เกิดมาจนถึงปัจจุบัน ไม่เคยมีรถยนต์ขับ และขับรถไม่เป็น ครับ  
พอได้รถมา เมื่อ 30 มกราคม 54     รถซื้อเมื่อ 19 กันยายน 53  TOYOTA SOLUNA สีแดง

เดิมที รถคันนี้เป็นรถที่พี่เขย ผมเขาไปออกมาขับครับ แต่ชื่อติดแบคลิต ก็เลยใช้ชื่อผมไปออกและดาวน์มา ราคารถซื้อสดในเอกสาร 190,000
ผ่อน 240,000 ครับ  แล้วชื่อรถเป็นชื่อผม แต่เงินดาวน์ของพี่เขย ออกมาสักพัก เมื่อเดือน พ.ย 53 พี่เขยและพี่สาว มีปัญหากัน และ ผมเลยให้พี่สาว เลิก
กันกับพี่เขย ซะ (เรื่องมันยาว พี่เขยมัน เลว!)  เอาเป็นว่า ย่อเอา

พี่เขยมันบอกมันจะผ่อนต่อ ผมเลยให้ไอพี่เขย ไปหาคนมาผ่อนและจัดไฟแนนใหม่ โดยเปลี่ยนผู้ซื้อ เพื่อผมจะไม่ต้องติดแบคลิส เหมือนมัน มันก็ไม่หา แต่บอกจะเอารถ
ผมเลย ว่าจะเอาได้ไง รถมันเป็นชื่อผม ถึงมันจะผ่อนมาแล้ว 3 เดือนก็เถอะ ผมเลย ไม่ให้กลัว พี่เขยมันเอาไปแล้วเกิดปัญหาเพราะผมเป็นเจ้าของรถ และผมก็รู้ใส้ รู้พุง
เรื่องครอบครัว มันหมดแล้ว และรู้ว่า นิสัยมันเป็นยังไง เลยไม่ให้ ไป ให้มันไปหาคนมาเอารถออกจากชื่อผม  ผมรออยู่นานจนไฟแนนช์ ทวงเงิน ผมก็ปล่อยไว้ ไม่เสียค่างวด
รอให้พี่เขยมันจ่าย โดยรถจอดไว้ที่บ้านมัน แต่กุญแจอยู่กับผม อิอิ !!  เพราะตอนนั้น มันบอกเลิกพี่สาวผมแล้ว ผมเลยไม่ให้ใช้รถ !

จากนั้นมันก็ไม่มีอะไรคืบหน้าเรื่อง คนเช่าซื้อรถต่อ และค้างค่างวด  1 งวด เพราะมันบอกจะเอารถ ผมเลยรอให้มันจ่าย ถ้ามันจ่ายจะให้กุญแจรถ มันก็ไม่จ่าย
หลังจากนั้นมันบอก ตูไม่เอารถแล้ว ตูหลอกให้มึงติดหนี้ เฉยๆ !  ดูมันพูด ผมเลย เสียงวดรถ ในเดือนที่ 5 ค้างงวด เดือนที่ 4  ที่เสีย เพราะเสีดายเงินดาวน์ และเงินผ่อน

เรื่องมันผ่านไปไกล : ผมไปเอารถมาเมื่อ 13 มกราคม แถมไปซ่อมมาอีก 10,000 บาท พี่เขยผมมันเอาไปขับแล้วเอาน้ำฉีดใส่เครื่อง ก่อนที่ผมจะไปเอารถ 1 อาทิตย์
เพราะพี่สาว ผมมันโง่ !! รักเขามาก ให้กุญแจรถไปขับซะงั้น โดยที่ผมไม่รู้ สรุปซ่อมเสร็จ เคลียร์เรื่องรถกับพี่เขย จบ   ผมเก็บรถไว้ โดยที่ขับรถไม่เป็น และไม่รู้เรื่องรถเลย

ไปเอารถมาห้องพักผม เมื่อ 30 มกราคม 54 และหัดขับ 2 วัน และไปสอบใบขับขี่ เมื่อ อาทิตย์ที่แล้ว  พอได้ใบขับขี่ตอนนี้ผมขับรถคล่องแล้วคิดว่างั้น อิอิ

ตอนนี้ผมเก็บรถไว้อยู่ แต่อนาคตไม่แน่ อาจจะขายต่อ เพราะปัญหาเรื่องเงินนี่แหล่ะ กลัวไม่พอใช้ เพราะผ่อนมอไซต์อยู่  ครับ    

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 11:55:30 pm โดย srimaek » บันทึกการเข้า
cha-a
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 12:07:50 am »

สู้ๆๆๆๆ
Lufy

จิตพิสัย -1

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2011, 01:45:17 pm »

อาจเป็นพรหมลิขิ ตก้อได้ครับที่ได้มา

พี่เขยเลวทำกับน้องโซไปได้

สู้ต่อไปคับ
Yongyut J.

จิตพิสัย 0

ไม่มีใครล้มเหลว..มีแต่ล้มเลิกต่างหาก..

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 08:35:47 am »

อย่าขายเลยครับ จะได้เป็นเพื่อนใช้ soluna ด้วยกัน สู้ๆ นะครับ ผ่อนไม่แพงหรอกไหวอยู่แล้ว เป็นกำลังใจให้..

ยงยุทธ
kangmahachai
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2011, 06:42:46 pm »

อย่าขายเลยครับ

ถ้าขาย ขายมอเตอร์ไซค์ ดีว่าครับ จะได้เอาน้องโซมาเป็นเพื่อนกัน
srimaek
เกย์ ขาจร
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 10:44:07 am »

อย่าขายเลยครับ

ถ้าขาย ขายมอเตอร์ไซค์ ดีว่าครับ จะได้เอาน้องโซมาเป็นเพื่อนกัน

5555+++
Tomwhiteshek
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

Bangna-Samutprakan Zone ต้อม 081-845-1904

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 08:58:57 am »

ยินดีต้อนรับคับ

ลุงเบียร์
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 2

ลุงเบียร์แซ่บ แซ่บ

motoki@windowslive.com
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 08:33:25 am »

ยินดีต้อนรับสู่ครอบครัวอบอุ่นคับป๋ม :D

srimaek
เกย์ ขาจร
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 04:57:45 pm »

ขอบคุณทุกท่านที่ให้กำลังใจครับ
[/b][/color][/size]
lovely
เกย์ ขาจร
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 10, 2011, 11:08:02 am »

อย่าขายเลย  อดและทน  เหมือนเรา  ตอนนี้ผ่อนจะปี  จะแกะฝาบ้านกินอยู่แล้ว
ซื้อมีโอต่อพี่สาวอีก  หนักกันไปใหญ่  คิดแล้วเหนื่อย
busabamam
เกย์ ขาจร
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 09:56:22 am »

ปัญหา.......นี้..............ยังแก้ได้ค่ะ
เดี๋ยวก็ผ่านไปได้ค่ะ...............สู้ๆๆๆ
???????
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 11

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 11, 2011, 10:13:09 am »

ไม่ได้อ่าน ยาวเกินอะ เอาเป็นว่า ไม่มีที่ว่างสำหรับคนอ่อนแอแล้วกันคับ ไม่รู้จะพูดไร อิอิ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์