หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ขอรายงานตัว...  (อ่าน 3619 ครั้ง)
jiggo
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 10:31:56 am »

หวัดดีครับ...สมาชิกใหม่ขอรายงานตัว Jiggo ครับผม
ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆพี่ๆทุกคนนะครับ
มีเรื่องสอบถามครับ...ใครตอบได้บ้างครับ
aspire
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

Emirates Stadium

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 10:51:29 am »

สวัสดีครับ :)

เปลี่ยนรถใหม่ แต่ใจยัง SOLUNA-CLUB

jiggo
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 11:01:07 am »

พอดีผมเพิ่งไปลงยางกับแม็กมา205/45/17
พอดีมีปัญหา
1.หน้ายางติดซุ้มล้อขนาดเสริมสเปเซอร์ประมาณ10มิลก็ยังติดซุ้มล้อหน้าด้านใน
2.หน้ายางติดกับเบ้าโช้ค(โช้คเดิมครับ)
มีวิธีแก้ยังไงครับ
1.ใจอยากโหลดลงอีก(ตอนนี้เดิมๆยังไม่โหลดก็ยังติด)
2.ไม่อยากเสริมสเปเซอร์ กลัวน๊อตล้อคลาย
ช่วยตอบด้วยครับ...ขอบคุณครับ
seasanak
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 8

จำนวนเต็ม 4 ใช่ว่าจะต้องมาจาก 2 + 2 เสมอไป

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 11:07:49 am »

ยินดีครับ มีเพื่อนเพิ่มมาอีกคนแล้ว อ่านกะทู้เก่าๆบ่อยๆครับจะรู้ทุกเรื่องที่อยากถามครับ

จิ๊กโก๋  แบบว่า  จิ๊กโก๋ยามบ่าย  หรือเปล่าครับ .. 

ทำวันนี้ไม่ให้ด้อยกว่าเมื่อวาน เพื่อ ให้วันพรุ่งนี้ยังมีสำหรับเรา
omemy
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 12:00:46 pm »

ลองไปพับซุ้มดูสิคับ

ก็แค่ 1NZ
5A-FE
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

ล้มเพราะก้าวไปข้างหน้า ดีกว่ายืนเต๊ะท่าอยู่กับที่

chicky_seed@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 01:20:13 pm »

ยินดีต้อนรับครับ
ใส่ 17 มาหรอเนี๊ย รอคนใส่ 17 มาตอบเลยครับ พี่แบงค์ GM แกก็เคยใส่มาก่อน สอบถามแกดูได้
แต่ที่ดูมาหลายๆคันใส่ 17 ต้องทำเยอะเหมือนกันกว่าจะไม่ล้อติดซุ้ม โช๊คต้องแข็ง ออฟต้องได้  ;)

ชายได้ตุ๊ด คือ สุดยอดมนุษย์ อุลต้าแมน
AL-50Girl
จงมองทุกสิ่งในเชิงบวกเสมอ
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 20

Hello my friend Soluna-Club.

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2010, 01:28:12 pm »

หวัดดีครับ...สมาชิกใหม่ขอรายงานตัว Jiggo ครับผม
ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆพี่ๆทุกคนนะครับ
มีเรื่องสอบถามครับ...ใครตอบได้บ้างครับ

มีปัญหาเรื่องรถ ลองสอบถามคุณจิม รอง GM โทรถามได้ค่ะได้ตลอดค่ะ 

***ไม่มีสิ่งใดๆในโลกที่ดีหรือเลว มีแต่ความคิดของเราเท่านั้นที่ทำให้เกิดความดีและความเลว***
***การเป็นผู้ให้ย่อมสุขใจกว่าการเป็นผู้รับ***
Mario Land
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย -1

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2010, 01:14:37 pm »

ถ้าเปนไปได้ถอดล้อออกมาดูOff set คับ มันจะยู่ด้านในล้อ ถ้าด้านนอกไม่มีบอก ว่าออฟเซทเท่าไหร่คับ จาได้มาช่วยกันไขไงคับ  :)
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์