หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: D I Y ค้ำโช๊คหลัง  (อ่าน 13999 ครั้ง)
Tumzaa
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 04:45:03 pm »

งานนี้ซึ่งผมไม่ได้เป็นคนทำเองแต่เพื่อนในคลับเรานี้เองที่ทำให้คือ คุณเป็ค Pexclub
พิมพ์ถูกป่าวหว่า เอารูปมาให้ดูครับ ถ้ามีเครื่องมือ ก็ทำขึ้นมาใช้เองได้เลยครับ แล้วแต่ความประณีตและ
วัสดุที่เลือกใช้ แต่สรุปแล้วใช้งานได้ อีกอย่างมันก็อยู่หลังเบาะซึ่งมองไม่เห็นอยู่แล้ว

ตามรูปเลยครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2009, 04:59:58 pm โดย BANK_TEIN » บันทึกการเข้า
Tumzaa
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 04:46:45 pm »

มีรูปแค่นี้ครับ ใส่เรียบร้อยแล้วแข็งแรงดีครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
mspeedways
เกย์ ขาจร
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 05:08:44 pm »

เด่วจาลองเอาไปทำดูนะคับ อิอิ  ;D
kunyos
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 0

รถไม่สวยรถไม่แรงแต่ก็เงินสดอ่ะ อิอิ

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 07:55:37 pm »

แจ่ม ๆ ดีครับงาน Hand Made สวยแบบเราและประหยัดด้วย
"" So_Lu_Na ""
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 09:34:53 pm »

โอ้ววววว.........แหล่มมมมม เลยยยยยยยย คับ   ;D ;D :D

maxowen_นักเลงกฎหมาย

จิตพิสัย 2

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 11:09:04 pm »

ชอบ คับ

ตบมือให้ดังๆ เลย

คนดี     คบคนที่นิสัย
คนจัญ.. คบคนที่ผลประโยชน์
bios_m

จิตพิสัย 1

linux_m@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 08:32:46 am »

ดีๆครับทำเองออกแบบเอง

เครื่องเดิม+เฮด 4-2-1
ล้อ Advan RCII 15 + ยาง 195-50-15
ช่วงล่าง TRD ทั้งชุด เบรค Levin 10.2
เบาะ Impreza
pex_De'sa'To

จิตพิสัย 0

Pex_18.04

nuttawutsound@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 08:42:30 am »

ชอบ คับ

เอิ้กกกกกเขินจังรุย

De'sa'to
kunyos

จิตพิสัย 0

รถไม่สวยรถไม่แรงแต่ก็เงินสดอ่ะ อิอิ

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 04:11:36 pm »

แจ๋ว ๆ ได้ผลไงบ้างครับหลังใส่     ;D ;D
maxowen_นักเลงกฎหมาย

จิตพิสัย 2

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 04:35:38 pm »

ชอบ คับ

เอิ้กกกกกเขินจังรุย

ฝีมือ จิงๆ แต่รถตัวเองไม่ใส่ หุหุ

คนดี     คบคนที่นิสัย
คนจัญ.. คบคนที่ผลประโยชน์
AL-50Girl
จงมองทุกสิ่งในเชิงบวกเสมอ
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 20

Hello my friend Soluna-Club.

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2009, 11:12:58 pm »

งานนี้ซึ่งผมไม่ได้เป็นคนทำเองแต่เพื่อนในคลับเรานี้เองที่ทำให้คือ คุณเป็ค Pexclub
พิมพ์ถูกป่าวหว่า เอารูปมาให้ดูครับ ถ้ามีเครื่องมือ ก็ทำขึ้นมาใช้เองได้เลยครับ แล้วแต่ความประณีตและ
วัสดุที่เลือกใช้ แต่สรุปแล้วใช้งานได้ อีกอย่างมันก็อยู่หลังเบาะซึ่งมองไม่เห็นอยู่แล้ว

อยากใส่บ้างอะ เท่าไหร่จ้า ลืมไปแต่คงไม่ได้ เพราะติดถังระเบิดอะ อิอิ (ถังแก๊ส)

***ไม่มีสิ่งใดๆในโลกที่ดีหรือเลว มีแต่ความคิดของเราเท่านั้นที่ทำให้เกิดความดีและความเลว***
***การเป็นผู้ให้ย่อมสุขใจกว่าการเป็นผู้รับ***
Tumzaa
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 11:47:37 am »

;D ;D ;D
kunyos

จิตพิสัย 0

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 08:13:07 pm »

ม่ะเห็นรายงานผลหลังใส่เลยอ่ะครับ
Tumzaa
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 10:06:49 am »

ม่ะเห็นรายงานผลหลังใส่เลยอ่ะครับ

หลังใส่หรอครับ ก็คิดว่าทำให้โครงสร้างของตัวถังรถแข็งแรงขึ้นนะครับ คิดตามหลักวิทยาศาสตร์นะครับ
ส่วนความรู้สึกก็เหมือนเดิมครับ ถ้าเราไม่จินตนาการหรือวาดฝันหวังกับมันมากไป  (ต้องขอบอกว่าช่วงล่างรถผมเซตมาแล้วนะครับ ค้ำหน้าใส่แล้ว มาใส่ค้ำหลังเพิ่มล่าสุด  ) แต่ถ้ารถเดิมแล้วมาใส่ค้ำหลังก็จะรู้สึกได้มั้ง แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นสมมุติว่ารถคุณไม่ใส่ค้ำหลัง แล้วมาขับรถของคนอื่นที่ใส่ค้ำหลัง โดยสเปคช่วงล่างเหมือนๆกัน ผมว่าคุณไม่รู้หรอกว่าใส่หรือไม่ใส่

ปล. ความคิดผมนะ
bios_m

จิตพิสัย 1

linux_m@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 11:07:17 am »

อยากใส่บ้างอะ เท่าไหร่จ้า ลืมไปแต่คงไม่ได้ เพราะติดถังระเบิดอะ อิอิ (ถังแก๊ส)

ติดถังยังไงอะครับ ของผมก็ติดตอนแรก ต้องไปเสียเงินขยับถังออกมาใหม่อีก ครึ่งนิ้ว

พอขยับออกมาเบ้าดันไม่ถึง เลยไปสั่งร้านเหล็กตัดเบ้าหัวโช้คใหม่ 35 บาทเองครับ แล้วก็เชื่อมกับค้ำโช้เดิม

เครื่องเดิม+เฮด 4-2-1
ล้อ Advan RCII 15 + ยาง 195-50-15
ช่วงล่าง TRD ทั้งชุด เบรค Levin 10.2
เบาะ Impreza
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์