หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนท่านแบงค์  (อ่าน 3666 ครั้ง)
golfza
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 02:10:43 pm »

มิคเซอร์มีปัญหามากป่าว
พอดีช่างจาหั้ยติดหัวฉีดแต่งบไม่พอ
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 04:09:13 pm »

มิคเซอร์มีปัญหามากป่าว
พอดีช่างจาหั้ยติดหัวฉีดแต่งบไม่พอ

มิกเซอร์ผมติดมานานแล้วคับ ก็ใช้งานได้ดีในระดับนึง ไม่จุกจิก  แต่ต้องจูนแก๊สให้สัมพันกับรอบเดินเบาของเครื่องยนต์    ระบบหัวฉีดก็ใช้งานดี อัตราเร่งดีกว่า และดีกว่ามิกเซอร์  แต่ราคาค่าติดก็แพงกว่ามิกเซอร์เป็นเท่าตัว   แต่ขอดีของหัวฉีดคือ ประหยัด อัตราเร่งดี ไม่มีกลิ่นแก๊ส  เพราะมันจ่ายแก๊สพอดี  จูนได้ละเอียดกว่ามิกเซอร์   
golfza
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 10:03:42 pm »

คุณแบงค์ติดของอารัยคับ
ช่างแนะนำennergy reform
ถ้าเปนmixก้อ20000ถ้วนแต่หัวฉีดเพิ่ม7000ได้เปนรุ่นอีโคของennergy
จัยนึ่งก้อตั้งจัยจาติดหัวฉีดแต่เหนในเวปเราก้อติดmixกันเยอะ
อีกอย่างประหยัดตังด้วยจัยนึ่งก้อกลัวจะมีปัญหาจุกจิก
เครียดตรงงบไม่พอแหละคับ
อีกอย่างไม่อยากจาเก็บตังเพิ่มเละ
เอาไว้ปัยลงแม็กดีกว่า
อีกอย่างมีโครงการอีกเยอะกับน้องโซ ;D ;D ;D ;D
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 12:41:38 am »

คุณแบงค์ติดของอารัยคับ
ช่างแนะนำennergy reform
ถ้าเปนmixก้อ20000ถ้วนแต่หัวฉีดเพิ่ม7000ได้เปนรุ่นอีโคของennergy
จัยนึ่งก้อตั้งจัยจาติดหัวฉีดแต่เหนในเวปเราก้อติดmixกันเยอะ
อีกอย่างประหยัดตังด้วยจัยนึ่งก้อกลัวจะมีปัญหาจุกจิก
เครียดตรงงบไม่พอแหละคับ
อีกอย่างไม่อยากจาเก็บตังเพิ่มเละ
เอาไว้ปัยลงแม็กดีกว่า
อีกอย่างมีโครงการอีกเยอะกับน้องโซ ;D ;D ;D ;D

ผมใช้หม้อต้ม Tomasetto  หรือ Ennergy reform นั่นแหละ  หม้อต้มชนิด 140HP    ระบบมิกเซอร์ ร้านทั่วไป ราคาติดตั่งไม่เกิน 15000 เองนะครับ
golfza
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 08:39:53 am »

ที่ยะลาผมถือว่าถูกแล้วคับ :-[ :-[ :-[ :-[
NEUSS
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 4

Short Circuit Team

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 10:17:20 am »

ผมซื้อมุมส้มมา เกียร์ M/T ติดแก๊สแบบมิกเซอร์มาแล้วครับ เปลี่ยนกรองแก๊ส+กรองอากาศ ให้ร้านเพื่อนจูนใหม่
ถัง 58 ลิตร สตาร์ทน้ำมัน 2000รอบตัดแก๊ส ลองกดวัดระยะดูหมดถังเลยนี่วิ่งได้ ประมาณ 520 กิโลครับ
ยังไงถ้าไม่ซีเรียสเรื่องกลิ่นแก๊ส + งบน้อย มิกเซอร์ก็โอครับ แต่งหัวฉีดแน่นอนกว่าตามที่ท่านแบ้งค์ว่าไว้ครับ
 ;D

"นิมิตฺตํ สาธุรูปานํ กตญฺญูกตเวทิตา"
ความกตัญญูเป็นเครื่องหมายแห่งคนดี
golfza
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 10:10:38 pm »

ขอบคุณทุกท่านครับ
วันจันทร์นี้ก้อจาไปติดแล้วครับ
แต่จาไปทามที่หาดใหญ่
คิดว่าช่างคงฝีมือดีกว่าครับ
เพราะเจ้าของเค้าเป็นวิศวะตรวจของขนส่งด้วย
น่าจะดีกว่า :) :) :) :)
golfza
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 06:21:44 pm »

แบงค์คับถ้าบังเอิญเติมอัดแก๊สไปเกิดประมาณ3-4โลจะเปนรัยบ้าง
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 07:18:05 pm »

แบงค์คับถ้าบังเอิญเติมอัดแก๊สไปเกินประมาณ3-4โลจะเปนรัยบ้าง

หัวจ่ายมันตัดคับ  ไม่มีทางเกินได้คับ   
Nopparat
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 3

Northern ~ Zone @ Lampang

Nopp.5@hotmail.com - -
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 08:20:55 pm »

ถามต่อๆ อีกนิดค๊าฟฟฟ
   เเล้วหัวฉีด AC กับ AG
มันต่างกันตรงไหนเเล้วตัวไหนดีกว่ากันครับ ป๋ม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์