หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดแอรแล้วเครื่องสั่นคับ  (อ่าน 2786 ครั้ง)
khaiyoy
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 10:54:14 am »

ถ้าใช้แก๊ลแล้วเปิดแอร์เครื่องจะสั่นมากจนทำให้กระโปงหน้าสั่นไปด้วยและบางที่รอบก็ไม่นิ่ง แต่พอปิดแอร์เครื่องนิ่งเหมือนตอนใช้น้ำมันเลย รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ
recyclesman
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 02:12:51 pm »

เกียร์ว่างก็สั่นเหรอครับ

ลองจอกเกียร์ว่างแล้วเร่งเครื่องขึ้นหน่อยให้รอบขึ้นหน่อย หายไหม๊ครับ
patchayas
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 02:19:42 pm »

ท่าทางแอร์จะเย็นมาก ;D

ล้อเล่น ขอนั่งฟังด้วยครับ

BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 02:41:49 pm »

จากอาการที่กล่าวมา  หม้อต้มมันตั่งรอบเครื่องต่ำไป พอแอร์ทำงานมันก้ยิ่งฉุดรอบเครื่องเข้าไปอีก รถเลยสั่น   ส่วนรอบไม่นิ่งนั้น ตัวช่วยคุมรอบเดินเบามันพยายามจะทำงาน แต่มันคงต้านแรงฉุดของแอรืเอาไว้ไม่ไหว   สิ่งที่ต้องแก้คือ เอาไปจูนแก๊สใหม่
khaiyoy
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 02:43:08 pm »

เกียร์ว่างก็สั่นเหรอครับ

ลองจอกเกียร์ว่างแล้วเร่งเครื่องขึ้นหน่อยให้รอบขึ้นหน่อย หายไหม๊ครับ

เกียร์ว่างก็สั่นคับ แต่ถ้าเร่งเครื่องให้รอบขึ้นมาตามที่บอกจะไม่สั่นคับ
khaiyoy
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 02:46:18 pm »

จากอาการที่กล่าวมา  หม้อต้มมันตั่งรอบเครื่องต่ำไป พอแอร์ทำงานมันก้ยิ่งฉุดรอบเครื่องเข้าไปอีก รถเลยสั่น   ส่วนรอบไม่นิ่งนั้น ตัวช่วยคุมรอบเดินเบามันพยายามจะทำงาน แต่มันคงต้านแรงฉุดของแอรืเอาไว้ไม่ไหว   สิ่งที่ต้องแก้คือ เอาไปจูนแก๊สใหม่

ขอบคุณคับ คำแนะนำ
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 02:48:46 pm »

และอยากให้สังเกตุอีกอย่างนึงคือ เวลาใช้น้ำมันปกติ เปิดแอร์ปกติ รถสั่นมั้ย  ถ้าไม่สั่นเป้นที่ระบบแก๊ส  แต่ถ้าสั่นตั่งไปตั่งรอบเครื่องที่ใต้ลิ้นปีกผีเสื้อ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์