หน้า: 1 2 [3] 4 5 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาเรื่องแก้ส ปรึกษาได้ครับ  (อ่าน 30122 ครั้ง)
mai-al50
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 09:03:06 am »

หยอดน้ำ ปัี 2001 ติดlpg ระบบ mix มาเมื่อวันเสาร์ที่ 2 เมือวานเอาไป test ดู ต้นอืด มากๆ ครับ พอกดคันเร่งเหมือนเครื่องจะน็อค ต้อง เหยีบปล่อยๆ จน เลย 60 ไป ถึงจะปกติครับ

อาจจะจูนแก็สบางเกิน ลองปรับหนาๆหน่อยน่าจะดีขึ้น ผมเคยเป็นอาการคล้ายๆกัน
l3oyZ@ < E o ด ll x a ม >
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 05, 2011, 06:15:23 pm »

ผมกำลังจะติดแก๊ส แต่ไม่รู้ว่าจะติดระบบไหนดี ขอคำแนะนำคร่าวๆหน่อยคุณโจ้ครับแล้วที่ร้านรับติดตั้งด้วยไหมบอกราคาคร่าวๆด้วยก้อดีนะ
r_nan
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 07:55:31 am »

ตอนนี้ไม่ได้มีปัญหาอะไรคะ แนนติดระบบหัวฉีด แต่ด้วยที่ใช้งานมา 3 ปีแล้ว กังวลเรื่องการเสื่อมส???าพของระบบต่างๆ เดี๊ยวจะไม่ปลอด???ัย เลยอยากให้คุณโจ้ช่วยแนะนำว่าอายุการใช้งาน 3ปีเนี่ยแนนควรจะต้องเปลี่ยนอะไหล่ ตรงไหนอย่างไรหรือป่าวคะ

ขอบคุณล่วงหน้าที่มีน้ำใจมาช่วยพวกเราคะ หาคนแบบนี้ยากแล้ว 555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2011, 08:01:36 am โดย r_nan » บันทึกการเข้า
AL-50Girl
จงมองทุกสิ่งในเชิงบวกเสมอ
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 20

Hello my friend Soluna-Club.

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 06, 2011, 08:26:59 pm »

พอดีทำงานด้านนี้ เห็นเพือนๆมีปัญหาเกี่ยวกับการใช้แก็สกัน
ส่วนใหญ่จะเป็นปัญหาเดิมๆที่ผมเจออยู่เป็นประจำอยู่แล้วไม่น่าจะมีอะไรมากไงถ้าประสบปัญหาการใช้งาน
แก็ส ผ่านมาเวะพูดคุยให้คำปรึกษา ปรับจูน ยินดีดูแลให้ ผมโจ้นะครับ 0896760644  หรือจะติดตั้งก็ปรึกษาได้นะครับ
  http://www.club4g.com/index.php/topic,116869.0.html

ขอบคุณม๊ากมากค่ะ

***ไม่มีสิ่งใดๆในโลกที่ดีหรือเลว มีแต่ความคิดของเราเท่านั้นที่ทำให้เกิดความดีและความเลว***
***การเป็นผู้ให้ย่อมสุขใจกว่าการเป็นผู้รับ***
tonkab_pla too
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 08:55:32 pm »

พี่โจ้คับพอดีมีเรื่องอยากปรึกษาคับ คือช่วยอธิบายตัวแฟดลู๊ปหน่อยได้อ่ะป่าวคับ
ไม่ค่อยแน่ใจว่าจะต้องติดหรือเปล่า ถ้าติดพี่โจ้ติดได้หรือป่าวคับและราคาเท่าไหร่คับ
ขอบคุณล่วงหน้าคับพี่โจ้
nongza@RATCHABURI
**

จิตพิสัย 1

ตัวแทนขายโทรศัพท์ TWZ ในเขตราชบุรี 080-309-6003

songsak_hmunmee@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 09:27:37 pm »

รบกวนปรึกษานิดนึงครับ แฟนเป็นคนใช้รถ เค้าบอกว่ารู้สึกแก๊สหมดเร็ว สันนิฐานว่าอาจรั่วซึม มีวิธีไหนพอจะตรวจสอบเบื้องต้นได้หรือเปล่าครับ
เป็นอันตรายมากหรือเปล่า

poonsup
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

สงบ สยบ เคลื่อนไหว

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 08:49:09 pm »

สอบถามคุณโจ้ เรื่องแก๊ส

รถไม่ตัดแก๊สตามรอบเดินที่ควรจะตัดเปลี่ยนน้ำมันเป็นแก๊ส เป็นที่ตัวโซลินอยด์ หรือสวิตช์แก๊ส

โซลินอยด์ ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไร การซ่อมต้องเปลี่ยนทั้งตัว หรือสามารถเปลี่ยนอะไหล่บางชิ้นได้

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
illicit
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 09:13:06 am »

พี่โจ้คับพอดีมีเรื่องอยากปรึกษาคับ คือช่วยอธิบายตัวแฟดลู๊ปหน่อยได้อ่ะป่าวคับ
ไม่ค่อยแน่ใจว่าจะต้องติดหรือเปล่า ถ้าติดพี่โจ้ติดได้หรือป่าวคับและราคาเท่าไหร่คับ
ขอบคุณล่วงหน้าคับพี่โจ้

ดีครับ เป็นน้ำมันที่ออกแบบให้มาใช้กับรถแก็สโดยตรง โดยจะปล่อยละอองน้ำมันปะปนไปกับอากาศให้ไปหล่นเลี้ยงบ่าวาล์ว
ทำความสะอาดระบบทางเดินอากาศ ท่อไอดีอะครับ หัวฉีดน้ำมัน ลดความร้อนสะสมที่เกิดจากแก็ส มีงานวิจัยของ ม เกตร ทำไว้ดีมาก
เดวหามาให้ดู ถ้าหาได้นะ ราคาติดตั้งพร้อมทุกอย่างไม่น่าเกิน2พันนะครับ ;D
illicit
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 09:16:09 am »

รบกวนปรึกษานิดนึงครับ แฟนเป็นคนใช้รถ เค้าบอกว่ารู้สึกแก๊สหมดเร็ว สันนิฐานว่าอาจรั่วซึม มีวิธีไหนพอจะตรวจสอบเบื้องต้นได้หรือเปล่าครับ
เป็นอันตรายมากหรือเปล่า
ใช้น้ำยาล้างจานระลายน้ำเล็กน้อยใส่ในขวดน้ำเจาะรูเล็กๆฉีดน้ำไปตรงจุดข้อต่อต่างของอุปกรฌ์แก็ส ;D
สังแก็สฟองครับถ้ามีปุดๆก็รั่วครับ
illicit
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 09:18:02 am »

รถไม่ตัดแก๊สตามรอบเดินที่ควรจะตัดเปลี่ยนน้ำมันเป็นแก๊ส เป็นที่ตัวโซลินอยด์ หรือสวิตช์แก๊ส

โซลินอยด์ ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไร การซ่อมต้องเปลี่ยนทั้งตัว หรือสามารถเปลี่ยนอะไหล่บางชิ้นได้

ตรงเช็ดดูก่อนนะครับจะเม่นยำมากกว่า แต่ถ้าถามผมจากที่เคยเจอน่าจะเป็นที่สวิทครับ ;D ประมาณพันบาทครับ
tonkab_pla too
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 09:42:17 am »

ขอบคุณมากคับพี่และอีกเรื่องคับน้องโซของเราตวรจะติดตัสนี้หรือเปล่าคับพี่
เพราะถ้ามันดีแบบนี้เราก็ควรติดใช่ป่าวคับหรือพี่ว่ายังไงช่วยตอบหน่อยคับพี่
ขอบคุณอีกครั้งครับ ;D ;D ;D
illicit
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 03:57:56 pm »

ขอบคุณมากคับพี่และอีกเรื่องคับน้องโซของเราตวรจะติดตัสนี้หรือเปล่าคับพี่
เพราะถ้ามันดีแบบนี้เราก็ควรติดใช่ป่าวคับหรือพี่ว่ายังไงช่วยตอบหน่อยคับพี่
ขอบคุณอีกครั้งครับ ;D ;D ;D
ดีครับติดได้เลยครับ ;D
aumpja
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 1

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 04:12:58 pm »

ขอถามครับคือ วันอาทิตย์ ขับรถออกมาเป็นแก๊สแล้วจู่ๆก็เร่งไม่ขึ้นเลยคิดว่าแก๊สหมด จึงเปลี่ยนไปวิ่งน้ำมัน พอเติมแก๊สสตาร์ดกดเป็นแก๊สเครื่องดับ ลองใหม่ก็เป็น เลยต้องใช้น้ำมันอย่างเดียวเพราะกดเป็นแก๊สแล้วดับ ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ (ระบบหัวฉีด ออโทนิค ) ขอบคุณครับ

สิ่งที่ชอบคือสิ่งที่ใช่ สิ่งที่ไหม้ต้องสีดำๆ
poonsup
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 04:37:01 pm »

ตรงเช็ดดูก่อนนะครับจะเม่นยำมากกว่า แต่ถ้าถามผมจากที่เคยเจอน่าจะเป็นที่สวิทครับ ;D ประมาณพันบาทครับ

ขอบคุณมากค่ะ ไม่ทราบว่าตอนนี้ถ้าวิ่งรถไปให้พี่โจ้ซ่อมเรื่องสวิตช์ให้ จะไปได้ที่ไหน ที่วิ???า 36 ตรงสนง.เขต จตุจักร ได้หรือเปล่า ได้เวลาไหนบ้าง
poonsup
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2011, 05:02:47 pm »

โทรไปหาแล้วนะคะพี่
โห อารมณ์ดีอย่างแรงอ่ะ ช่างโจ้คนนี้
วันพฤหัส จะนำรถไปให้ช่วยดูให้นะคะ

ขอบคุณมากๆ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6   ขึ้นบน
  พิมพ์