หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้และวิธีแก้ไขอาการเสียงดัง  (อ่าน 5884 ครั้ง)
rainfon
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

saifonsaetan@hotmail.com
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 01, 2012, 10:20:02 pm »

;D
recyclesman
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 12:21:54 pm »

เป็นเหมือนกันครับ เป็นมานานแล้ว ถามหลายคนแล้ว เขาว่าน้ำยาแอร์มันฉีด ไม่มีปัญหา

ในจังหวะที่เราเร่งแซงอย่างที่ว่ารอบเครื่องจะสูง ทำให้คอมฯหมุนรอบสูงแรงดันน้ำยาแอร์ในระบบก็สูงตามเช่นกัน(ถ้าเกินค่าที่กำหนดpressure switch จะตัดให้หรือ by pass valve จะเริ่มทำงานเพื่อรักษาแรงดันในระบบไม่ให้เกิน) แรงดันน้ำยาจะทำให้ระหว่างที่มันฉีดที่expansion vlave จะมีเสียงดังอย่างที่ท่านว่า แต่ถ้าแอร์ยังเย็นดี  ถือว่าปกติครับสำหรับAL50   ถ้าเกิดดังแล้วไม่เย็น ก็กระเป๋าใครกระเป๋ามันครับ  จุดที่ส่งเสียงดังกล่าวก็ตามวงกลมสีแดงในรูปครับ
เยี่ยมไปเลยครับ ผมชอบวิธีให้ข้อมูลของคุณมากเลยเห็นมาหลายกระทู้แล้วสุดยอดไปเลยครับ
แบบนี้แหละที่เขาเรียกว่าเจ๋งจริง... :) :)

+10 กระโหลก
montle
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 09:22:20 pm »

เอ้ย ของผมไม่ดังอะ

ต้องไปเช็คซะแล้ว  ::)
nid_naree
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 08:45:28 am »

ขอบคุณคะทุกคำถามและคำตอบ  สรุปไม่อันตราย สบายใจแล้วคะ :-*
ecuthai
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 1

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 01:12:33 pm »

เป็นเหมือนกันครับ เป็นมานานแล้ว ถามหลายคนแล้ว เขาว่าน้ำยาแอร์มันฉีด ไม่มีปัญหา

ในจังหวะที่เราเร่งแซงอย่างที่ว่ารอบเครื่องจะสูง ทำให้คอมฯหมุนรอบสูงแรงดันน้ำยาแอร์ในระบบก็สูงตามเช่นกัน(ถ้าเกินค่าที่กำหนดpressure switch จะตัดให้หรือ by pass valve จะเริ่มทำงานเพื่อรักษาแรงดันในระบบไม่ให้เกิน) แรงดันน้ำยาจะทำให้ระหว่างที่มันฉีดที่expansion vlave จะมีเสียงดังอย่างที่ท่านว่า แต่ถ้าแอร์ยังเย็นดี  ถือว่าปกติครับสำหรับAL50   ถ้าเกิดดังแล้วไม่เย็น ก็กระเป๋าใครกระเป๋ามันครับ  จุดที่ส่งเสียงดังกล่าวก็ตามวงกลมสีแดงในรูปครับ

+อีก10ไปเลยครับ  อธิบายได้ยอดเยี่ยมมากครับ

ก่อนนี้เจ้าหยดน้ำผมก็ดังแรงเหมือนกัน เลยรื้อออกมาเอากาวขี้หมาหุ้มวาวล์ตัวนี้ซะเลย เสียงเบาลงอีกนิดหน่อย

ซ่อมกล่องECU / ซ่อมเรือนไมล์ / ทำPMกล่องECU,เรือนไมล์และอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ยานยนต์ / ซ่อมระบบไฟฟ้ารถยนต์  โทร.081 4365796
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์