หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม - เสียงสัญญาณกันขโมยไม่ดัง  (อ่าน 13975 ครั้ง)
5A-FE
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 1

ล้มเพราะก้าวไปข้างหน้า ดีกว่ายืนเต๊ะท่าอยู่กับที่

chicky_seed@hotmail.com
« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 11:11:40 am »

ใครเคยเป็นบ้างครับ ต้องแก้ไขตรงไหน แต่ล็อครถได้ปกติ แต่ไม่มีเสียงเตือน ลองกดรีโมทให้รถดังมันก็ไม่ดังมีแต่ไฟกระพริบ ร้านประดับยนต์เค้าซ่อมได้ไหมครับ  ;) ค่าเสียหายสีกเท่าไร

ชายได้ตุ๊ด คือ สุดยอดมนุษย์ อุลต้าแมน
AL-50Girl
จงมองทุกสิ่งในเชิงบวกเสมอ
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 20

Hello my friend Soluna-Club.

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 02:11:24 pm »

ใครเคยเป็นบ้างครับ ต้องแก้ไขตรงไหน แต่ล็อครถได้ปกติ แต่ไม่มีเสียงเตือน ลองกดรีโมทให้รถดังมันก็ไม่ดังมีแต่ไฟกระพริบ ร้านประดับยนต์เค้าซ่อมได้ไหมครับ  ;) ค่าเสียหายสีกเท่าไร

พี่เคยเป็นคะ  สายไฟช็อตหรือไม่ก็สายไฟขาด บางทีตรงกล่องที่ให้เสียงออกไม่พังง่ายคะ สายไฟจะอยู่ตรงชุดที่ต่อเข้ากล่องกันขโมย แต่ ABT เปลี่ยนให้ฟรี แม้หมดประกันแล้วคะ  เลยดังเหมือนเดิมคะ

***ไม่มีสิ่งใดๆในโลกที่ดีหรือเลว มีแต่ความคิดของเราเท่านั้นที่ทำให้เกิดความดีและความเลว***
***การเป็นผู้ให้ย่อมสุขใจกว่าการเป็นผู้รับ***
mspeedways
เกย์ ขาจร
« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 03:06:16 pm »

ผมยังใช้ระบบมือบิดอยู่เรยอ่า...  :'(

จัดเรยดิพี่ฮ๊อบ อย่ารอช้า อิอิ ;D
mspeedways
เกย์ ขาจร
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 03:06:54 pm »

ผมเป็นแต่แบบอื่นอ่ะ แต่หัยร้านที่เอาไปติด ซ่อมฟรีคับบ :D
mspeedways
เกย์ ขาจร
« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 03:13:51 pm »

ผมยังใช้ระบบมือบิดอยู่เรยอ่า...  :'(

จัดเรยดิพี่ฮ๊อบ อย่ารอช้า อิอิ ;D

เก็บตังไว้ก่อนดีก่า...เอาไว้แต่งอย่างอื่นต่อไป  เอิ๊กๆ

555+
5A-FE

จิตพิสัย 1

ล้มเพราะก้าวไปข้างหน้า ดีกว่ายืนเต๊ะท่าอยู่กับที่

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 05:46:36 pm »

พี่เคยเป็นคะ  สายไฟช็อตหรือไม่ก็สายไฟขาด บางทีตรงกล่องที่ให้เสียงออกไม่พังง่ายคะ สายไฟจะอยู่ตรงชุดที่ต่อเข้ากล่องกันขโมย แต่ ABT เปลี่ยนให้ฟรี แม้หมดประกันแล้วคะ  เลยดังเหมือนเดิมคะ

ขอบคุณพี่ส้มโอมากครับ  เดี๋ยวลองไปดูสายไฟด้วยตัวเองก่อนว่าขาดรึเปล่า รู้สึกว่าตอนเปลี่ยนหม้อลมเบคมาเค้าถอดลำโพงสัญญาณกันขโมยออกแล้วใส่ใหม่ ถ้าจะเกิดจากสาเหตุนี้

ปล. ABT มันคืออะไรหรอครับ

ชายได้ตุ๊ด คือ สุดยอดมนุษย์ อุลต้าแมน
]ลุงแว่น[ Red Roof ]
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

"เดือนล่ะอย่าง สองอย่างเดี๋ยวมันก้เต็ม"

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 05:51:05 pm »

ลองดูสายดินอ่ะครับที่ต่อไปตัวถังอ่ะครับอาจจะหลุดหรือว่าไม่แน่นครับ

เคยเป็น  ;D

" รถบ้านพร้อมขาดแค่คนดูแล "
seasanak
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 8

จำนวนเต็ม 4 ใช่ว่าจะต้องมาจาก 2 + 2 เสมอไป

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 08:52:24 pm »

เคยเป็นครับ เมื่อวานนีเอง จอดรถไว้ที่ซีค่อน พอลงมากดรีโหมดหารถแต่กลับไม่มีเสียงมีแต่ไฟกระพริบ กดตั้งหลายครัง ปรากฏว่าตอนที่กดหารถไปกดปุ่มผิดเข้าไปโดนปุ่มปิดเสียงซะตอนนี้ปกติดีแล้วครับ ..

ทำวันนี้ไม่ให้ด้อยกว่าเมื่อวาน เพื่อ ให้วันพรุ่งนี้ยังมีสำหรับเรา
offspark
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2010, 09:59:20 pm »

ต่อสายดีไหม ตรงบัฟเฟอร์

1x0=0
metta_in
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 10:18:31 am »

ของผมเป็นที่ตัวรีโมท ใช้ได้เป็นบางครั้ง ถ่านก็เปลี่ยนใหม่ มีร้านซ่อมตัวรีโมทไหมครับ
5A-FE

จิตพิสัย 1

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 11:38:27 am »

ของผมเป็นที่ตัวรีโมท ใช้ได้เป็นบางครั้ง ถ่านก็เปลี่ยนใหม่ มีร้านซ่อมตัวรีโมทไหมครับ

อารการแบบนี้ผมก็เป้นครับ บางครั้งจอดรถไว้แล้วกดรีโมทไม่ติดก็มี นานๆจะเป็นสักครั้ง ผมคิดว่าถ่านน่าจะหมด เพราะผมแงะๆขัยบถ่าน ก็ใช้ได้ต่อ

5A-FE

จิตพิสัย 1

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 02:13:38 pm »

ผมเคยเป็นแบบ ปุ่มกดล๊อคเสีย  ต้องกดปลดล๊อคแล้วยืนรอครึ่งนาที  ให้มันล๊อคอัตโนมัติ  555555

รถมันจะล็อคเองใช่ไหม ถ้าเวาลาเรากดปลดล็อครถแล้วไม่ยอมเปิดประตู
หมิงนึกว่าผีหลอกใครมาล็อคประตูรถให้หว๋า เพิ่งกดปลดล็อคแล้วเดินไปที่รถ แล้วรถมันล็อค

AL-50Girl
จงมองทุกสิ่งในเชิงบวกเสมอ
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 20

Hello my friend Soluna-Club.

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 09:51:00 pm »

ขอบคุณพี่ส้มโอมากครับ  เดี๋ยวลองไปดูสายไฟด้วยตัวเองก่อนว่าขาดรึเปล่า รู้สึกว่าตอนเปลี่ยนหม้อลมเบคมาเค้าถอดลำโพงสัญญาณกันขโมยออกแล้วใส่ใหม่ ถ้าจะเกิดจากสาเหตุนี้

จ้า  บางทีสายไฟลำโพง อาจจะขาด แต่มักไม่เสียง่ายคะ
ABT คือ ยี่ห้อ กันขโมย คะ ราคาไม่แพงเท่าไหร่ ถูกสุด ก็ 2,xxx แต่มีประกันรถหาย ตอนพี่ซื้อ 100,000 บาท คะ แล้ว ตรวจเช็ค พร้อมบำรุงรักษาฟรี คะ ของพี่ก็ราคาประมาณนี้คะ เพราะรีโมทชุดเดิมไม่ดี พี่เลยเปลี่ยนใหม่ ก็มีครบนะ เด๋วพี่ว่างๆ จะนำคุ่มือส่งเมล์ให้ดูคะ

***ไม่มีสิ่งใดๆในโลกที่ดีหรือเลว มีแต่ความคิดของเราเท่านั้นที่ทำให้เกิดความดีและความเลว***
***การเป็นผู้ให้ย่อมสุขใจกว่าการเป็นผู้รับ***
5A-FE

จิตพิสัย 1

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 09:08:47 am »

จ้า  บางทีสายไฟลำโพง อาจจะขาด แต่มักไม่เสียง่ายคะ
ABT คือ ยี่ห้อ กันขโมย คะ ราคาไม่แพงเท่าไหร่ ถูกสุด ก็ 2,xxx แต่มีประกันรถหาย ตอนพี่ซื้อ 100,000 บาท คะ แล้ว ตรวจเช็ค พร้อมบำรุงรักษาฟรี คะ ของพี่ก็ราคาประมาณนี้คะ เพราะรีโมทชุดเดิมไม่ดี พี่เลยเปลี่ยนใหม่ ก็มีครบนะ เด๋วพี่ว่างๆ จะนำคุ่มือส่งเมล์ให้ดูคะ

ขอบคุณครับพี่ส้มโอ สุดสวย

joey100
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 01:10:06 pm »

ติดกันขโมยต้องเลือกเกรดด้วยครับลองดู  http://viperalarm.blogspot.com/
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์