หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดนจับ เพราะติด LED  (อ่าน 6736 ครั้ง)
noiy
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 0

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 02:13:09 pm »

8) กฏหมายบังคับให้ใช้ไฟส่องสว่าง แสงสีขาว, เหลืองอ่อน เท่านั้นครับ... ยกเว้นไฟเลี้ยว ไฟเบรค ที่เป็นแสงสีเหลือง และแดงครับ

หากว่า ไปใช้แสงสีอื่นที่มันสะดุดตา เช่น สีฟ้า สีเขียว สีชมพู... ยังไงก็โดนครับ... เพราะท่านเล่นเด่นมาแต่ไกล...
เป็นผม... ผมก็จับครับ... ไม่ผิดกฏหมายด้วย...

ดังนั้น พึงระวังครับ เวลาจะดัดแปลงติดตั้งอะไร...  ::)
รถส่ง นสพ ไทยรัฐล่ะครับ แตรลม Day light, Sport light, ท่อดัง,ขับเร็ว ครบเลย พูดมา ผิดทั้งนั้น ก็ไม่เคยเห็นโดนจับนะ
เห็นด้วยครับ 2 มาตรฐาน
โก้ครับ

จิตพิสัย 0

รักธรรมชาติ เสียงเพลง วิทยาศาสตร์ เทคโนโลยี่

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 07:39:15 pm »

น่าจะถามไปตรงๆ
เจ้าของรถ : -พี่ช่วยผมหน่อย
ตร:-         จะให้ช่วยยังไงล่ะว่ามา
เจ้าของรถ:-เขียนใบสั่งมา (อย่าไปให้มันเงินเข้าหลวง เพราะกว่ามันจะได้ มันต้องรอตกเบิก
ส่วนใหญ่จะตั้งโต๊ะ ปรับ อ้างว่า อำนวยความสะดวกประชาชน แต่ที่จริง มันเลิกด่าน มันก็แบ่งกันเรียบร้อย ไม่รู้ใบสั่งจริงหรือ ปลอม
Nopparat
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 3

Northern ~ Zone @ Lampang

Nopp.5@hotmail.com - -
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 09:22:25 pm »

น่าจะถามไปตรงๆ
เจ้าของรถ : -พี่ช่วยผมหน่อย
ตร:-         จะให้ช่วยยังไงล่ะว่ามา
เจ้าของรถ:-เขียนใบสั่งมา (อย่าไปให้มันเงินเข้าหลวง เพราะกว่ามันจะได้ มันต้องรอตกเบิก
ส่วนใหญ่จะตั้งโต๊ะ ปรับ อ้างว่า อำนวยความสะดวกประชาชน แต่ที่จริง มันเลิกด่าน มันก็แบ่งกันเรียบร้อย ไม่รู้ใบสั่งจริงหรือ ปลอม

;D ;D ;D
Kai aooU

จิตพิสัย 0

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 10:33:55 pm »

ขนส่งครับไม่ใช่ตำรวจ....แม้ๆๆๆ...ด่าไปก่อนเลยนะครับ....
k_Thasanai
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 10

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 07:59:41 am »

ขนส่งครับไม่ใช่ตำรวจ....แม้ๆๆๆ...ด่าไปก่อนเลยนะครับ....
ตำรวจชัวร์ คนนี้ อิๆๆๆ
แพท
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2012, 02:24:30 am »

ห้าร้อยเลยเหรอคับ ติดตรงไหนอยากรู้ด้วยคนครับ

แต่้ถ้าเค้าจะเอาเค้าก้อหาจนได้แหละครับ มันเอาจนได้

ผมโดนจับปรับสามร้อย บังเอิญมีแต่เหรียญติดตัวไปจ่ายมันไม่เอา บอกไปแลกแบงค์ที่ร้านค้า แล้วโดนนอกเมืองวันอาทิตย์ ร้านค้าก้อไม่เปิด

เซ็งห่านเรยเงินเหรียญไม่สามารถชำระค่าปรับได้
เงินเหรียนสามารถชำระหนี้ได้ตามกฎหมาย ถ้าเสียค่าปรับแบบออกใบเส็จ แล้วไม่รับมีความผิดนะครับ(แต่อย่างว่าต้องสู้กันยาวหน่อย ^_^)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2012, 02:27:17 am โดย แพท » บันทึกการเข้า
กิตติมศักดิ์

จิตพิสัย 1

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2012, 10:28:11 pm »

อะไรวะ...... >:(
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์