หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขายsoluna หยดน้ำ ปี2000 at airbag abs เบาะหนัง 68000 id line popfifa  (อ่าน 4648 ครั้ง)
popfifa
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: เมษายน 16, 2014, 10:41:40 pm »

ขายครับ  add  line ไว้คุยรายละอียดครับ

* Screenshot_2014-04-16-22-30-53.png (299 KB, 480x800 - ดู 1099 ครั้ง.)

* Screenshot_2014-04-16-22-30-58.png (228.57 KB, 480x800 - ดู 1101 ครั้ง.)

* Screenshot_2014-04-16-22-31-29.png (210.96 KB, 480x800 - ดู 1100 ครั้ง.)
BungNol
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 7

Korat Zone.

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 16, 2014, 11:15:49 pm »

ถูกมากคับ

โทร.080-146-3467   line. Bungnol
ถ้าไม่รู้จักช่วยตัวเองก็ไม่มีใครช่วยเรา"
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2014, 11:22:08 pm »

ขอถามคับ ราคานี้ 68000 พร้อมเล่มทะเบียนพร้อมโอนรึเปล่าคับ  รถใช้งานได้สมบูรณ์ ทั้งเครื่อง และเกียร์ รึเปล่าคับ    ที่ถามเพราะ ราคานี้ เข้าเต๊น ยังได้มากกว่านี้อีกคับ
BungNol

จิตพิสัย 7

Korat Zone.

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 16, 2014, 11:42:00 pm »

ผม เช็ค แร้วคับท่านประธาน
    เป็นรถที่รับ จำนำ จอด.  มาคับ. มีแค่สำเนาหน้าเล่ม ต่อ พรบ.  ได้
 แต่โอนไม่ได้คับ. ไม่มีเล่ม  เค้าบอกมาว่าขับใช้งานมา 2 ปี แร้วคับจะไป
เอารถประเ???ทนี้รุ่นใหม่ๆมาขายอีก เรยมาลงขายคับ ลองพิจารณากันดูคับ

โทร.080-146-3467   line. Bungnol
ถ้าไม่รู้จักช่วยตัวเองก็ไม่มีใครช่วยเรา"
BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 01:37:26 am »

รถแบบนี้ เค้าเรียกว่ารถเถื่อนคับ  หรือรถหนีไฟแน้น    ซื้อมาได้ก็แต่ใช้งาน  ขายต่อไม่ได้  ถ้าเกิด  รถคันนี้ถูกอายัดทะเบียนไว้  แล้วออกเล่มเถื่อนมาใหม่  เวลาต่อทะเบียนต้องให้คนออกเล่ม เป็นคนต่อให้เท่านั้น  ในท้องถนนมีรถแบบนี้อยู่มากมายคับ      คนขาย ให้แต่ Id line ไว้แอดคุย  เบอร์ไม่ลง รายละเอียดไม่ลง  แบบนี้มันน่าสงสัย  มีพิรุดนะคับ

ข้อสังเกตุ  ถ้าผมเป็นเจ้าของรถ  ผมผ่อนรถหมดแล้ว ถ้าผมร้อนเงิน คงเอารถไปขายแล้วคับ คงไม่แค่จำนำไว้ นอกซะจาก ยังติดค้างค่าชำระอยู่ เลยเอารถไปจำนำจอดรถไว้ซะ  ส่วนเจ้าของรถอาจจะหนีไฟแน้น ยอมติด แบล๊กลิสแทน   อีกกรณีนึง  ที่เต๊นทั่วไปทำกันก็คือ จำนำไว้เฉพาะเล่ม แต่สามารถเอารถออกมาขับได้ มีเงินค่อยไปเอาเล่มคืน    

เจ้าของกระทู้ แหมพอรู้ว่า สมาชิครู้ว่าเป็นรถเถื่อน รถจำนำ  เจ้าของกระทู้ก็เลยลบกระทู้ไป    ผมไปขุดกระทู้นี้มาจากในถังขยะ      

จะลงขาย แนะนำ  ลงรายละเอียดให้ครบถ้วนหน่อยคับ  ว่า ที่มาที่ไปเป็นอย่างไร     เดี๋ยวจะเสียราคารถหมด มือ2หมด    หยดน้ำ มือ2  ราคากลาง อยู่ แสนว่าบาทนะคับ  ถ้าจะซื้อจริงๆ  เพิ่มตังไปซื้อแสนกว่าบาท ยังสบายใจกว่าเลยคับ    เอารถเถื่อนมาใช้ ต้องนอนสะดุ้งทุกคืน  

ผมขออนุญาติ แบนสมาชิคท่านนี้นะคับ จะได้ไม่มาหลอกขายรถอีก   อยากขายไปขายเวปอื่น  อย่ามาขายที่นี้ ผมไม่อยากเดือดร้อนคับ    เข้าใจตรงกันนะ !!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2014, 01:53:07 am โดย BANK_TEIN » บันทึกการเข้า
BungNol

จิตพิสัย 7

Korat Zone.

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 01:55:06 am »

รถแบบนี้ เค้าเรียกว่ารถเถื่อนคับ  หรือรถหนีไฟแน้น    ซื้อมาได้ก็แต่ใช้งาน  ขายต่อไม่ได้  ถ้าเกิด  รถคันนี้ถูกอายัดทะเบียนไว้  แล้วออกเล่มเถื่อนมาใหม่  เวลาต่อทะเบียนต้องให้คนออกเล่ม เป็นคนต่อให้เท่านั้น  ในท้องถนนมีรถแบบนี้อยู่มากมายคับ      คนขาย ให้แต่ Id line ไว้แอดคุย  เบอร์ไม่ลง รายละเอียดไม่ลง  แบบนี้มันน่าสงสัย  มีพิรุดนะคับ

ข้อสังเกตุ  ถ้าผมเป็นเจ้าของรถ  ผมผ่อนรถหมดแล้ว ถ้าผมร้อนเงิน คงเอารถไปขายแล้วคับ คงไม่แค่จำนำไว้ นอกซะจาก ยังติดค้างค่าชำระอยู่ เลยเอารถไปจำนำจอดรถไว้ซะ  ส่วนเจ้าของรถอาจจะหนีไฟแน้น ยอมติด แบล๊กลิสแทน   อีกกรณีนึง  ถ้าที่ทั่วไปคือ จำนำไว้เฉพาะเล่ม แต่สามารถเอารถออกมาขับได้ มีเงินค่อยไปเอาเล่มคืน   

เจ้าของกระทู้ แหมพอรู้ว่า สมาชิครู้ว่าเป็นรถเถื่อน รถจำนำ  เจ้าของกระทู้ก็เลยลบกระทู้ไป    ผมไปขุดกระทู้นี้มาจากในถังขยะ      

จะลงขาย แนะนำ  ลงรายละเอียดให้ครบถ้วนหน่อยคับ  ว่า ที่มาที่ไปเป็นอย่างไร     เดี๋ยวจะเสียราคารถหมด มือ2หมด    หยดน้ำ มือ2  ราคากลาง อยู่ แสนว่าบาทนะคับ  ถ้าจะซื้อจริงๆ  เพิ่มตังไปซื้อแสนกว่าบาท ยังสบายใจกว่าเลยคับ    เอารถเถื่อนมาใช้ ต้องนอนสะดุ้งทุกคืน  

ผมขออนุญาติ แบนสมาชิคท่านนี้นะคับ จะได้ไม่มาหลอกขายรถอีก   อยากขายไปขายเวปอื่น  อย่ามาขายที่นี้ ผมไม่อยากเดือดร้อนคับ    เข้าใจตรงกันนะ !!!

ผมสงสัย เลย @line ไปถามมาคับ  เพื่อประโยชน์กับพี่น้องในคลับเรา

BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 01:56:28 am »

รถแบบนี้ เค้าเรียกว่ารถเถื่อนคับ  หรือรถหนีไฟแน้น    ซื้อมาได้ก็แต่ใช้งาน  ขายต่อไม่ได้  ถ้าเกิด  รถคันนี้ถูกอายัดทะเบียนไว้  แล้วออกเล่มเถื่อนมาใหม่  เวลาต่อทะเบียนต้องให้คนออกเล่ม เป็นคนต่อให้เท่านั้น  ในท้องถนนมีรถแบบนี้อยู่มากมายคับ      คนขาย ให้แต่ Id line ไว้แอดคุย  เบอร์ไม่ลง รายละเอียดไม่ลง  แบบนี้มันน่าสงสัย  มีพิรุดนะคับ

ข้อสังเกตุ  ถ้าผมเป็นเจ้าของรถ  ผมผ่อนรถหมดแล้ว ถ้าผมร้อนเงิน คงเอารถไปขายแล้วคับ คงไม่แค่จำนำไว้ นอกซะจาก ยังติดค้างค่าชำระอยู่ เลยเอารถไปจำนำจอดรถไว้ซะ  ส่วนเจ้าของรถอาจจะหนีไฟแน้น ยอมติด แบล๊กลิสแทน   อีกกรณีนึง  ถ้าที่ทั่วไปคือ จำนำไว้เฉพาะเล่ม แต่สามารถเอารถออกมาขับได้ มีเงินค่อยไปเอาเล่มคืน   

ผมสงสัย เลย @line ไปถามมาคับ  เพื่อประโยชน์กับพี่น้องในคลับเรา

ดีคับ    มิน่า เจ้าของ รีบลบกระทู้  ผมก็สงสัยอยู่แล้ว   ราคานี้ เข้าเตีน ยังได้มากกว่าเลย   จะมาขายถูกๆทำไม  ของถูกและดีไม่มีในโลกหรอกคับ   เพราะในโลกนี้ไม่มีใครโง่กว่าใคร
BungNol

จิตพิสัย 7

Korat Zone.

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 02:10:26 am »

ดีคับ    มิน่า เจ้าของ รีบลบกระทู้  ผมก็สงสัยอยู่แล้ว   ราคานี้ เข้าเตีน ยังได้มากกว่าเลย   จะมาขายถูกๆทำไม  ของถูกและดีไม่มีในโลกหรอกคับ   เพราะในโลกนี้ไม่มีใครโง่กว่าใคร

เหมือน เครส ที่แร้วที่ คนขายเป็น ผู้หญิง อ่ะคับ พี่จำได้มั้ยที่มาดราม่าในเว็บเรา
ที่ว่าจิงใจไม่หมกเม็ด นั้นก้อเหมือนกัน ดีน่ะผมเคยเจอมากับตัวตอนหาซื้อรถโฮ้มา
ด่ากันเละเลย รายนี้ดีหน่อย ไม่ มีมาต่อว่ากัน เค้าคงเข้าใจ

* image.jpg (48.27 KB, 320x480 - ดู 1056 ครั้ง.)

* image.jpg (42.62 KB, 320x480 - ดู 1033 ครั้ง.)

BANK_TEIN
Admin
*

จิตพิสัย 97

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 02:24:47 am »

พรางทั้งเบอร์  พรางทั้งทะเบียนรถ พรางทั้งหน้าตา  ไม่ให้รู้อะไรใดๆทั้งสิ้น  แถมทั้งไมาได้อยู่ กทม   ถ้าโอนเงินไปก่อน ซวยกับซวยสถานเดียวคับ     อย่าโล???มากอยากได้ของถูกเลยคับไม่คุ้ม      ผมเองทำอู่อยู่  ผมยังเคยเจอพวกมิจฉาชีพ ปลอมเป็นลูกค้าโทรมาถามว่ารถเสร็จรึยังเลยคับ แถมหลอกถามเบอร์ผม อ้างชื่อผมโทรไปหลอกให้เจ้าของรถโอนเงินให้มันอีก แต่โชคดีลูกค้าผมเค้าไม่ได้หลงกลมัน     นี่แหละคับความน่ากลัว ที่มีมาในโลกอินเตอร์เนต 
tom korat
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 4

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 17, 2014, 09:07:03 am »

พรางทั้งเบอร์  พรางทั้งทะเบียนรถ พรางทั้งหน้าตา  ไม่ให้รู้อะไรใดๆทั้งสิ้น  แถมทั้งไมาได้อยู่ กทม   ถ้าโอนเงินไปก่อน ซวยกับซวยสถานเดียวคับ     อย่าโล???มากอยากได้ของถูกเลยคับไม่คุ้ม      ผมเองทำอู่อยู่  ผมยังเคยเจอพวกมิจฉาชีพ ปลอมเป็นลูกค้าโทรมาถามว่ารถเสร็จรึยังเลยคับ แถมหลอกถามเบอร์ผม อ้างชื่อผมโทรไปหลอกให้เจ้าของรถโอนเงินให้มันอีก แต่โชคดีลูกค้าผมเค้าไม่ได้หลงกลมัน     นี่แหละคับความน่ากลัว ที่มีมาในโลกอินเตอร์เนต 
สมัยนี้อะไรอะไรก็น่ากลัวครับ ทุกวันนี้ต้องใช้ชีวิตแบบระวังๆ การที่จะเลือกซื้ออะไรต้องพิจารณาให้ดี แต่ก็ยังดีนะที่คลับเรามีคุณแบงค์ที่ค่อยให้ความรู้ดีดี

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์