หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไดสตาร์ท soluna / auto เสีย  (อ่าน 3101 ครั้ง)
DEKKHONG
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2016, 10:36:45 pm »

ไดสตาร์ท soluna / auto เสีย  (Start ติดบ้างไม่ติดบ้าง)
* เปลี่ยนแปลงถ่าน กับ แบตเตอรี่ใหม่แล้ว
อยากทราบว่า ซื้อที่ไหน และ ราคาเท่าไรครับ (ต้องเทิร์นลูกเก่าไหม)
อยู่แถวรังสิต / ขอบคุณครับ
rong auto
นักแข่งแชมป์ประเทศไทย

จิตพิสัย 12

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 02:53:30 pm »

ไดร์หมุนปกติมั้ยครับ อาการที่บอกสตาร์ทติดบ้าง ไม่ติดบ้าง เป็นยังงัยครับ ตอนที่สตาร์ทไม่ติดนั้นไดร์หมุนเร็วปกติมั้ย หรือว่าไดร์หมุนอืด ไม่มีแรง
DEKKHONG
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2016, 01:40:13 am »

ตอนที่สตาร์ทติดปกติ  นั้นไม่มีอาการอะไรเลยครับ
ตอนที่สตาร์ทไม่ติดนั้น เหมือนกับว่าไดร์หมุนอืด ไม่มีแรง อย่างที่พี่บอกนั่นแหละครับ
จะเป็นตอนประมาณขับรถปกติ  แต่พอดับเครื่องซักครู่หนึ่งกลับมาก็จะสตาร์ทไม่ติด
จะเป็นแบบนี้บ่อยมาก ต้องรอซักพักถึงนานมากจึงจะสตาร์ทติด (ต้องลุ้นตลอด)
solomon17
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2016, 01:41:11 pm »

อาการเหมือนผมเลยต้องลุ้นตลอด เปลี่ยนแบตใหม่ใช้ดี2วันเป็นอีก สรุปเปลี่ยนถ่าน ล้างทุ่น บัดกรีสายไฟในไดร์ใหม่ อาการหายเป็นปกติครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์