หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนพวงมาลัยค่ะ พวงมาลัยหนักมาก  (อ่าน 7209 ครั้ง)
กุ๊ก..ไก่
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

kookai@windowslive.com
« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 02:35:44 pm »

เพื่อน ๆ ใครอยู่ยุดยาบ้าง พอมีร้านที่เปลี่ยนพวงมาลัยพาวเวอร์ในยุดยา ราคาเบาๆ บ้างไหมค่ะ
กุ๊ก..ไก่
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 04:23:16 pm »

พวงมาลัยหนักนี้หมายความว่า พวงมาลัยไม่ใช้เพาเวอร์ใช้มัยครับ หรือจะเปลี่ยนแค่พวงมาลัยครับ  ;)

หมายความว่า เป็นพวงมาลัยเดิมที่มากับรถค่ะ ถามช่างที่เขาบอกว่า ต้องเปลี่ยนยกชุด ประมาณ 8000 บาท กุ๊กไก่ ว่ามันแพง เพราะเป็นของเซียงกงด้วย เลยอยากถามว่า อยากได้อะไหล่และหาช่างเปลี่ยนเอา
กุ๊ก..ไก่
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 04:23:48 pm »

พวงมาลัยหนักนี้หมายความว่า พวงมาลัยไม่ใช้เพาเวอร์ใช้มัยครับ หรือจะเปลี่ยนแค่พวงมาลัยครับ  ;)

หมายความว่า เป็นพวงมาลัยเดิมที่มากับรถค่ะ ไม่ใช้พาวเวอร์ ถามช่างที่เขาบอกว่า ต้องเปลี่ยนยกชุด ประมาณ 8000 บาท กุ๊กไก่ ว่ามันแพง เพราะเป็นของเซียงกงด้วย เลยอยากถามว่า อยากได้อะไหล่และหาช่างเปลี่ยนเอา
กุ๊ก..ไก่
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 04:25:04 pm »

หมายความว่า เป็นพวงมาลัยเดิมที่มากับรถค่ะ ไม่ใช้พาวเวอร์ ถามช่างที่เขาบอกว่า ต้องเปลี่ยนยกชุด ประมาณ 8000 บาท กุ๊กไก่ ว่ามันแพง เพราะเป็นของเซียงกงด้วย เลยอยากถามว่า อยากได้อะไหล่และหาช่างเปลี่ยนเอา

เพื่อนๆ คนใหนอยู่ในเขตยุดยา แนะนำด้วยค่ะ
BANK_TEIN
ประธานบอร์ด Soluna-club
Admin
*

จิตพิสัย 97

BANK_TEIN ประธานบอร์ด Soluna-club

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 04:38:22 pm »

อ๋อ เป็นพวงมาลัยธรรมดา  จะเปลี่ยนเป็นพาวเวอร์
น้าเช
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2012, 09:09:18 pm »

หาอยู่เหมือนกันครับรอมาหลายเดือนและยังไม่เจอเลยตรงรุ่นเลยครับ

น้าเช
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2012, 08:47:45 pm »

กฺ๊กไก + น้าเช..หายากอยู่ถ้ามีตังก็ใส่เลย...ขับสะบาย
โดเลม่อนของน้าเชสวยอะ...ดิบดิบ..ชอบ

ขอบคุณครับ....หาตรงรุ่นไม่มีเลยครับขนาดวิ่งไปหาเชียงกงวังน้อยยังไม่มีเลยคอยต่อไปใครมีจะขายบอกนะครับ....0873726787ติดต่อมาได้เลยครับแร็คหาไม่ยากตัวปั่นกะกระป๋องพร้อมขานี่ซิครับ.....คอยต่อไป

น้าเช
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 01:54:46 pm »

จัดมาแล้วครับยกชุด5000บาทถ้วนที่เชียงกงวังน้อยอยุธยาชื่อร้านล้วนHappyมากครับเบาสบาย....รออยู่เกือบ5_6เดือนกว่าจะมีของ
ค่าใช้จ่ายชุดเพาเวอร์ยกชุด 5000 บาท ค่าแรง1000บาท ค่าน้ำมันเพาเวอร์ 250บาท ค่าลูกหมากปลายแร็คตอง5ไม่รู้เรียกถูกหรือ2ตัว1300บาทที่ต้องเปลื่ยนเพราะของเก่ามันสั้นครับขันเข้าไปได้แค่2เกลียวเองเพื่อความปลอด???ัยจบอยู่ที่7850บาทครับนิ่มนุ่มแถมเงียบอีกของเก่าเสื้อแร็คมันสึกครับเวลาขึ้นลูกละนาดหรือทางหรือทางไม่เรียบจะมีเสียงครุ๊กๆๆเปลื่ยนมาใส่เพาเวอร์เงียบกริ๊บครับ
;)

กุ๊ก..ไก่
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 02:18:09 pm »

จัดมาแล้วครับยกชุด5000บาทถ้วนที่เชียงกงวังน้อยอยุธยาชื่อร้านล้วนHappyมากครับเบาสบาย....รออยู่เกือบ5_6เดือนกว่าจะมีของ
ค่าใช้จ่ายชุดเพาเวอร์ยกชุด 5000 บาท ค่าแรง1000บาท ค่าน้ำมันเพาเวอร์ 250บาท ค่าลูกหมากปลายแร็คตอง5ไม่รู้เรียกถูกหรือ2ตัว1300บาทที่ต้องเปลื่ยนเพราะของเก่ามันสั้นครับขันเข้าไปได้แค่2เกลียวเองเพื่อความปลอด???ัยจบอยู่ที่7850บาทครับนิ่มนุ่มแถมเงียบอีกของเก่าเสื้อแร็คมันสึกครับเวลาขึ้นลูกละนาดหรือทางหรือทางไม่เรียบจะมีเสียงครุ๊กๆๆเปลื่ยนมาใส่เพาเวอร์เงียบกริ๊บครับ
;)

เซียงกงวังน้อยอยุธยาอยู่ใหนค่ัะ รวมทั้งหมด 5000 บาท หรือเฉพาะ อะไหล่ไม่รวมค่าแรง ชื่อร้านอะไรค่ะ อยากไปบ้าง
น้าเช
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 03:12:11 pm »

;)

เซียงกงวังน้อยอยุธยาอยู่ใหนค่ัะ รวมทั้งหมด 5000 บาท หรือเฉพาะ อะไหล่ไม่รวมค่าแรง ชื่อร้านอะไรค่ะ อยากไปบ้าง

ตอบช้าไปหน่อยครับพอดีดูกระทู้อื่นอยู่ครับ........อยู่เส้นจะบอกอย่างไรดีถ้าวิ่งออกมาจากกรุงเทพครับพอเลยประตูน้ำพระอินทร์ก็จะเจอแยกตรงไปสระบุรีแยกซ้ายไปอยุธยาสายเอเซียเราตรงไปครับไม่ไกลครับกลับรถวนกลับมาขาเข้ากรุงเทพชิดซ้ายเค้าจะเขียนเชียงกงวังน้อยครับแถวๆการไฟฟ้าวังน้อยของฏ้ราคาโอเคครับถูกกว่าลพบุรีเยอะเฉพาะแร็คอย่างเดียวลพบุรีเส้นล่ะ3500วังน้อย1800วังน้อยสวยๆทั้งนั้นเลยครับ ตามที่ผมลงไว้เลยครับร้านล้วนครับ ลองดูครับผมแจงให้หมดเลยครับรายละเอียด หรือจะโทรสอบถามรายละเอียดผมก่อนก็ได้ครับเพื่ออยากรู้อะไรเพิ่มเติม 0873726787 ป๋อง ครับ (ไม่มีส่วนได้เสียกับร้านนะครับ)บอกไว้ก่อนผมเพิงติดมาได้จะ2อาทิตย์แระ...ลองดูครับ

กุ๊ก..ไก่
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2012, 03:24:54 pm »

;)

ขอบคุณค่ะ

ตอบช้าไปหน่อยครับพอดีดูกระทู้อื่นอยู่ครับ........อยู่เส้นจะบอกอย่างไรดีถ้าวิ่งออกมาจากกรุงเทพครับพอเลยประตูน้ำพระอินทร์ก็จะเจอแยกตรงไปสระบุรีแยกซ้ายไปอยุธยาสายเอเซียเราตรงไปครับไม่ไกลครับกลับรถวนกลับมาขาเข้ากรุงเทพชิดซ้ายเค้าจะเขียนเชียงกงวังน้อยครับแถวๆการไฟฟ้าวังน้อยของฏ้ราคาโอเคครับถูกกว่าลพบุรีเยอะเฉพาะแร็คอย่างเดียวลพบุรีเส้นล่ะ3500วังน้อย1800วังน้อยสวยๆทั้งนั้นเลยครับ ตามที่ผมลงไว้เลยครับร้านล้วนครับ ลองดูครับผมแจงให้หมดเลยครับรายละเอียด หรือจะโทรสอบถามรายละเอียดผมก่อนก็ได้ครับเพื่ออยากรู้อะไรเพิ่มเติม 0873726787 ป๋อง ครับ (ไม่มีส่วนได้เสียกับร้านนะครับ)บอกไว้ก่อนผมเพิงติดมาได้จะ2อาทิตย์แระ...ลองดูครับ
kitty2529
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 06, 2013, 02:49:21 pm »

ผมมาทามงาน เกาะ สมุย เจอร้านเปลี่ยน จากธรรมดา เป็นพาเวอร์ 12,000 บาท ของใหม่ ตรงรุ่น ประกัน ฟรี ทุกอย่าง 1 ปี ผม ใช้มาไม่มีปัญหาเรย  Soluna 98 มุมส้ม
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์