หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกียร์ Soluna ปี 1990 เข้าเกียร์แล้วไม่เดินหน้าหรือถอยหลังเลย ทำไงค่ะ  (อ่าน 2452 ครั้ง)
Nalin
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 08:55:31 am »

เกียร์ Soluna ปี 1990 เข้าเกียร์แล้วไม่เดินหน้าหรือถิยหลังเลย
ต้องติดเครื่องสักพัก ถึงออกตัวได้
พอดีลองเปลี่ยนน้ำมันเครื่องแล้ว มันก็ยังไม่หาย
ควรซ่อมหรือว่าเปลี่ยนดีค่ะ ตัวนี้เครื่องยังฟิตอยู่เลยเสียดายจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2015, 09:47:00 am โดย Nalin » บันทึกการเข้า
nirunbp
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 5

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 09:43:07 am »

เกียร์ Soluna ปี 1990 เข้าเกียร์แล้วไม่เดินหน้าหรือถิยหลังเลย
ต้องติดเครื่องสักพัก ถึงออกตัวได้
พอดีลองเปลี่ยนน้ำมันเครื่องแล้ว มันก็ยังไม่หาย
ควรซ่อมหรือว่าเปลี่ยนดีค่ะ ตัวนี้เครื่องยังฟิตอยู่เลยเสียดายจัง
เป็นเกียร์ ออโต้ใช่ไหมครับ เกียร์คงเสียแล้ว เครื่องไม่ต้องเปลี่ยนครับ เปลี่ยนแค่เกียร์
แต่ถ้าจะลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ แล้วล้างแท้งค์น้ำมันเกียร์ อาจช่วยได้ เพื่อนผมเคยมีอาการนี้
ก้อยังใช้ได้ ล้างก้นแท้งมาห้าเดือนแล้ว อาการดีขึ้นแยะ ลองทำดูครับ
Nalin
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 0

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 09:58:47 am »

เป็นเกียร์ ออโต้ใช่ไหมครับ เกียร์คงเสียแล้ว เครื่องไม่ต้องเปลี่ยนครับ เปลี่ยนแค่เกียร์
แต่ถ้าจะลองเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ แล้วล้างแท้งค์น้ำมันเกียร์ อาจช่วยได้ เพื่อนผมเคยมีอาการนี้
ก้อยังใช้ได้ ล้างก้นแท้งมาห้าเดือนแล้ว อาการดีขึ้นแยะ ลองทำดูครับ
มีร้านเปลี่ยนเกียร์แนะนำไหมค่ะ ถ้าเกิดว่าล้างแล้วมันไม่ดีขึ้น ไม่รู้จะหาร้านไหนดีเลยค่ะ
nirunbp
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 5

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 11:29:26 am »

มีร้านเปลี่ยนเกียร์แนะนำไหมค่ะ ถ้าเกิดว่าล้างแล้วมันไม่ดีขึ้น ไม่รู้จะหาร้านไหนดีเลยค่ะ
อยู่แถวไหนครับ จะได้แนะนำถูก
pop_dgi
นักแข่งแชมป์โลก

จิตพิสัย 27

น้ำหยดติ๋งๆ ก็เต็มตุ่ม

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 17, 2015, 02:06:45 pm »

ขอนุญาตแนะนำหน่อยครับ SOLUNA เราเนี่ยเริ่มมีตอนปี 1997 ครับ ถ้า 1990 คงไม่ใช่แล้วหล่ะครับ ลองอ่านกระทู้นี้ดูครับจะได้รู้จักประวัติของรถ SOLUNA ครับ http://www.soluna-club.com/index.php?topic=64281.msg385493#msg385493   ส่วนเรื่องเกียร์ลองดูจากกระทู้นี้ดูครับ http://www.soluna-club.com/index.php?topic=58091.msg340473#msg340473
hug
น้องใหม่
*

จิตพิสัย 1

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 18, 2015, 12:42:09 am »

ลองคุยกะอู่48การาจช์ดูมั๊ยครับ
อู่อยู่พระราม9 ซอย39 ครับ
ผมก็เปลี่ยนเกียร์ที่อู่นี้...^^
คุยกะช่างเต๋อคนเดียวนะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์