หน้า: 1 2 3 [4] 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขายคอน้ำหลังเครื่อง 5A-FE ส???าพสวย เหมาะกับรถติดแก๊ส  (อ่าน 19504 ครั้ง)
threerapongin
นักแข่งมือสมัครเล่น

จิตพิสัย 1

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2013, 12:45:34 pm »

ขอโทษด้วยนะครับ คุณ BANK ส่วนใหญ่จะตอบข้อสงสัยที่ถามกันมานะครับ 

จิตพิสัย 1

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2013, 11:19:15 am »

ตอบคำถามเกี่ยวกับ การติดตั้ง Thermostat หรือวาล์วน้ำ
ถามว่า Jiggle valve ทำหน้าที่อะไร ตัวมันเป็น check valve และทำหน้าที่ไล่อากาศที่ค้างหรือสะสมอยู่ในเครื่องยนต์ออก เพราะถ้าในระบบมีอากาศ มันจะทำให้เครื่องร้อนกว่าปกติและอาจทำให้เครื่อง Over heat ได้ ถ้าอากาศ???ายนอกอุณห???ูมิสูง ดังนั้นจะต้องติดตั้งตามคู่มือที่กำหนดครับ ค่าผิดพลาดยอมให้ได้ +/- 10 องศา

* DSCF48461.jpg (435.73 KB, 1501x1126 - ดู 699 ครั้ง.)
man125
น้องใหม่
*

จิตพิสัย -1

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 10:08:29 am »

รบกวนขอรูปการติดตั้ง Jiggle valve หน่อยครับผม เพราะคู้มือที่ให้มาเป็น???าพขาวดำครับ มองไม่ออกเลยครับ

จริงๆอยากจะเอารูปลงให้ดูอีก แต่ติดอยู่ที่ว่าทาง คุณ Bank เขาไม่อยากให้ผมตอบกระทู้เยอะเกินวันละครั้ง เมื่อเช้าเพิ่งตอบไปเพราะถ้าตอบเยอะไปหาว่าผม up กระทู้ ทำให้กระทู้อื่นๆตกหมด ทีตอนผมตอบปัญหากระทู้อื่นเยอะแยะไม่เห็นทักท้วงเลย ก็อย่างว่าละครับ เขาเป็นเจ้าของ web ผมก็ต้องตามนั้นครับ จริงๆผมก็ไม่ชอบวิธีการแบบนี้เท่าไหร่ และผมก็คงเลิกตอบปัญหาแล้ว ส่วน PM ก็ลงรูปไม่ได้อีก แต่วิธีการติดตั้งก็ไม่ยากครับ จัดให้ให้รู Jiggle valve ตรงกับ stud ตัวบนเท่านั้นครับ ไม่มีรูปก็น่าจะทำได้ไม่ยากนะครับ ขอโทษด้วยครับ ส่วนถ้าจะส่งเมลล์ ไฟล์มันใหญ่เกินไปครับ

ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวผมหาทางเอาเองครับ ถือว่าผมซื้อของอย่างเดียวไม่มีคู่มือล่ะกัน เพราะที่ให้มามันก็ดูไม่รู้เรื่อง ???าพขาวดำและยังเล็กอีก ผิดหวังกับการบริการหลังการขาย
ถึงจะพูดจะคุยกันยังไงมันก็สู้รูป???าพไม่ได้หรอกครับ เพราะผมไม่เข้าใจสิ่งที่คุณพูด

ผมพยายามจะเข้าใจครับ ที่ผ่านมาผมก็ไม่เคยมีปัญหากับลูกค้านะครับ ปกติผมก็จะขายสินค้าอย่างเดียว แต่ที่ผ่านมามีคนติดตั้งผิดเยอะมาก ผมก็เลยเขียนคู่มือฉบับย่อให้ ถือว่าแจกฟรีและก็ไม่ได้คิดอะไรกับมันหรือซีเรียสอะไรมากมาย สำหรับคุณผมก็ถือว่าผมให้บริการคุณมากกว่าลูกค้าคนอื่นๆอีก คุณถามผมเรื่องวาล์วน้ำ ไม่แน่ใจว่ามันดีหรือไม่ดี กลัวได้ของไม่ดี ผมก็ทำให้ถ่ายรูปให้ เป็นคนอื่นเค้าไม่เสียเวลาทำให้หรอกครับ ไปเซียงกงที่ไหนก็ได้ ลองหาดูเลยครับว่ามันจะได้ราคานี้หรือเปล่า แต่ผมก็เต็มใจทำให้ ผมก็ถือว่าผมให้บริการได้ระดับหนึ่ง แต่ถ้าถามมากขอเล็กขอน้อยตลอด ก็ต้องเข้าใจนะครับว่า ผมขายของนะครับ ไม่ได้ขายบริการ ไม่มีบริการติดตั้งหรือบริการหลังการขาย ถ้าคุณคิดจะทำเอง คุณต้องเข้าใจงานระดับหนึ่ง แต่มันไม่ใช่ว่าจะเข้าใจได้ทุกคน คนที่จะอ่านมันรู้เรื่องคุณต้องมีพื้นฐานเรื่องรถและเรื่องช่างด้วย ถ้าคุณมี เรื่องซื้อไปแล้วติดตั้งไม่ได้จะไม่เกิดขึ้น ลูกค้าผมทุกคน ผมก็บริการและช่วยเหลือเท่าที่ทำได้ มีปัญหาผมก็ตอบคำถามให้ แนะนำไป ผมก็ไม่เคยมีปัญหา และผมก็ไม่เคยเอาเปรียบลูกค้า ผมไม่ได้หวงความรู้หรอกครับ แต่ถ้าท่านจะทำเอง ท่านต้องมีความรู้ทางช่างอยู่บ้างไม่ใช่ไม่เป็นเลย อย่างคุณถ้าอธิบายไปถ้าไม่ get ผมถือว่าไม่เป็นเลย อันนี้ก็ลำบากหน่อย ให้ช่างเขาใส่ให้เถอะครับ เพราะถ้าสิ่งที่ผมอธิบายไปมันง่ายมากสำหรับคนที่มีพื้นฐาน แต่สำหรับคุณ คุณยังไม่เข้าใจ ดังนั้น คุณอ่าน DIY ไปก็ไม่รู้เรื่องหรอกครับ เพราะ DIY เป็นแค่ guide ในการทำงาน รวบรวมข้อมูลที่จำเป็นต้องรู้แต่ก็ไม่ใช่ต้องมาบอกทั้งหมด นั่นคือเหตุผลที่คุณอ่านไม่รู้เรื่องไงครับ และผมก็แถมให้ฟรี ผมก็บอกอยู่ คุณคงไม่ได้ซื้อสินค้าเพราะอยากได้คู่มือหรอกนะครับ ผมก็ขายของแบบที่เขาขายกันทั่วไป ต่างกันที่ผมแถมคู่มือให้ ขณะที่คนอื่นๆก็ไม่ได้ให้แบบผม ส่วนบริการหลังการขายของผมก็คือ การตอบปัญหาหรือข้อสงสัยเกี่ยวกับสินค้าหรือการติดตั้ง ส่วนได้สินค้าไปลูกค้าจะไปจ้างอู่ติดตั้งหรือให้ใครติดตั้งมันก็ไม่เกี่ยวกับผม ผมไม่ได้รับประกับอะไรตรงจุดนี้ ส่วนถ้าลูกค้าจะติดตั้งเอง ผมก็แนะนำให้ มีคำถามผมก็ตอบให้ และผมก็ได้ตอบคุณไปแล้ว แต่ในเมื่อมันมีข้อจำกัดที่ web เค้าให้ ตอบกระทู้ซื้อขายได้วันละครั้ง และวันนี้ผมได้ตอบคำถามคุณไปแล้ว ผมก็คงจะไม่ตอบซ้ำ ส่วนรูปการติดตั้งวาวล์น้ำผมก็เอามาจากคู่มือ ซึ่งเป็น???าพวาด ???าพจากต้นฉบับมันก็ได้แค่นั้นแหละครับ จะให้หารูปอื่นผมก็ไม่มีให้ดูหรอกครับ ผมได้แค่อธิบายให้คุณฟัง ถ้าไม่เข้าใจตรงไหนให้ถาม แต่ที่คุยดูเหมือนจะเข้าใจอยู่ไม่ใช่เหรอครับ  ก่อนหน้านี้ผมเคยตอบคำถามแบบนี้วันละหลายครั้งๆ ก็โดนว่า ผมก็คงไม่ตอบอีก ซึ่งข้อจำกัดนี้ ถ้าคุณไม่พอใจ ก็คงต้องแจ้งไป web ถ้าสามารถตอบกระทู้ได้ตลอด ผมก็ไม่มีปัญหา แต่รูปที่คุณต้องการ ก็เป็นรูปเดิม ที่อยู่ในคู่มือนั่นแหละ ส่วนถ้ามันไม่ชัด ก็คงหาชัดกว่านั้นไม่ได้ 

จิตพิสัย 1

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 01:57:50 pm »

ผมพยายามจะตอบวันละครั้ง เพื่อไม่ได้เป็นการเอาเปรียบสมาชิกท่านอื่น หรือมองว่า up กระทู้แต่อย่างใด ถ้าคิดว่าโดนเอาเปรียบ ก็สามารถแจ้งลบกระทู้ได้เลยครับ คุณซื้อของผมไป และคุณอยากติดตั้งเอง คุณถามเรื่องติดวาล์วน้ำมา ผมก็อธิบายให้ฟัง คุณโทรมา ผมไม่ได้รับ ผมก็โทรกลับ ทั้งโทรคุยและตอบทาง PM เรื่องเดิมๆ คุณก็บอกว่าไม่เข้าใจ แต่เท่าที่คุยคุณก็รู้จักเรื่องนี้ดีนี่ครับ และน่าจะเข้าใจ ถ้าไม่เข้าใจ แล้วคุณจะตอบผมได้อย่างไร ว่าคุณติด วาล์วน้ำผิด ที่ 6 นาฬิกา และยังถามผมอีกว่าถ้าติดผิดแล้วมันมีปัญหาอะไรไหม ผมก็มาตอบและเอารูปวาวล์วน้ำให้ดู ถ้าดูจากรูป คุณก็เห็นว่า Jiggle valve อยู่ตรงไหน คุณก็เอามันให้ตรงกับ stud ก็จบ มันซับซ้อนตรงไหน คุณบอกว่าติดที่ 6 นาฬิกาได้ไหม ผมก็บอกว่างั้นก็ขยับไปที่ 12 นาฬิกาให้ตรงกับ นัทตัวผู้ด้านบน ที่คุณพูดถึงนั่นแหละ ก็แค่นี้ ไม่เห็นมันจะซับซ้อนตรงไหนเลย ทำไมเรื่องเดียวนี่ ถามซ้ำๆ ผมพยายามจะเข้าใจนะครับ แต่ในที่สุด ผมก็คงไม่เข้าใจคุณหรอกครับ ผมก็ช่วยได้แค่นี้แหละครับ จะให้ผมถ่ายรูปเพื่อ confirm ว่ามันถูกไหม ผมคงไม่ไปรื้อรถอีกรอบหรอกครับ บางอันผมก็ไม่ได้ถ่ายไว้ ผมมีแต่รูปจากคู่มือ ซึ่งคุณบอกว่ามันไม่ชัด อยากได้รูปอื่น ผมก็ไม่รู้ว่าคุณต้องการอะไร
man125
น้องใหม่
*

จิตพิสัย -1

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2013, 02:27:34 pm »

ผมพยายามจะตอบวันละครั้ง เพื่อไม่ได้เป็นการเอาเปรียบสมาชิกท่านอื่น หรือมองว่า up กระทู้แต่อย่างใด ถ้าคิดว่าโดนเอาเปรียบ ก็สามารถแจ้งลบกระทู้ได้เลยครับ คุณซื้อของผมไป และคุณอยากติดตั้งเอง คุณถามเรื่องติดวาล์วน้ำมา ผมก็อธิบายให้ฟัง คุณโทรมา ผมไม่ได้รับ ผมก็โทรกลับ ทั้งโทรคุยและตอบทาง PM เรื่องเดิมๆ คุณก็บอกว่าไม่เข้าใจ แต่เท่าที่คุยคุณก็รู้จักเรื่องนี้ดีนี่ครับ และน่าจะเข้าใจ ถ้าไม่เข้าใจ แล้วคุณจะตอบผมได้อย่างไร ว่าคุณติด วาล์วน้ำผิด ที่ 6 นาฬิกา และยังถามผมอีกว่าถ้าติดผิดแล้วมันมีปัญหาอะไรไหม ผมก็มาตอบและเอารูปวาวล์วน้ำให้ดู ถ้าดูจากรูป คุณก็เห็นว่า Jiggle valve อยู่ตรงไหน คุณก็เอามันให้ตรงกับ stud ก็จบ มันซับซ้อนตรงไหน คุณบอกว่าติดที่ 6 นาฬิกาได้ไหม ผมก็บอกว่างั้นก็ขยับไปที่ 12 นาฬิกาให้ตรงกับ นัทตัวผู้ด้านบน ที่คุณพูดถึงนั่นแหละ ก็แค่นี้ ไม่เห็นมันจะซับซ้อนตรงไหนเลย ทำไมเรื่องเดียวนี่ ถามซ้ำๆ ผมพยายามจะเข้าใจนะครับ แต่ในที่สุด ผมก็คงไม่เข้าใจคุณหรอกครับ ผมก็ช่วยได้แค่นี้แหละครับ จะให้ผมถ่ายรูปเพื่อ confirm ว่ามันถูกไหม ผมคงไม่ไปรื้อรถอีกรอบหรอกครับ บางอันผมก็ไม่ได้ถ่ายไว้ ผมมีแต่รูปจากคู่มือ ซึ่งคุณบอกว่ามันไม่ชัด อยากได้รูปอื่น ผมก็ไม่รู้ว่าคุณต้องการอะไร
J_di

จิตพิสัย 0

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2013, 09:42:02 pm »

ปลั๊กอุดยังมีอยู่ไหมครับ ซัก 4 อันอยากเก็บไว้ครับหายาก

จิตพิสัย 1

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2013, 01:36:44 pm »

ยังมีอยู่ครับ สนใจ PM มาครับ

จิตพิสัย 1

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2013, 03:51:59 pm »

พรุ่งนี้ ส่ง EMS ให้ครับ ขอบคุณครับ
J_di

จิตพิสัย 0

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2013, 12:36:07 pm »

ได้รับของแล้วครับ ขอบคุณครับ

จิตพิสัย 1

« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 04:43:53 pm »

มีเพื่อนๆโทรมาสอบถามสินค้า ดังนั้นผมขอ Update สิ้นค้าที่มีอยู่ตอนนี้ดังนี้ครับ

วาวล์วน้ำ 82 C เหลือ 2 ตัว
วาวล์วน้ำ 76.5 C หมด
คอน้ำพร้อมปลั๊กอุด เหลือ 2 ตัว ครับ
Made In Thailand

จิตพิสัย 0

blacksleed@hotmail.com
« ตอบ #55 เมื่อ: มกราคม 24, 2014, 03:44:00 pm »

เจ๋งครับ
mute_bkk

จิตพิสัย 1

tel 086-6868889

mute_bkk@hotmail.com
« ตอบ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 10:03:48 pm »

วาวล์วน้ำ 82 C  รับ1 ตัวครับ ขอรายละเอียดโอนเงินด้วยครับ
วัตร 086-6868889
line wat_cm 

วัตร tel 086-6868889
line : wat_cm
ritthichai960
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 11:08:35 pm »

ผมไม่รุ้คุณมีเจตนาอะไร อ่านดูแล้วรู้สึกเหมือนโดน discredit ยังไงไม่รู้ ผมขอชี้แจง WatJZ ดังนี้นะครับ จริงเท็จประการใดช่วยชี้แจงด้วย

ผมได้มีโอกาสพูดคุยกับคุณหลายครั้ง เมื่อวานยังโทรคุยกันอยู่เลย ก็ไม่ได้มีอะไร แต่ทำไมคุณโพสกระทู้ผม ดูแล้วมันแรงจังเลย ผมขอใช้เวทีนี้ชี้แจงดังนี้ครับ ผมได้มีโอกาสพูดคุยและส่งรายละเอียดราคาสินค้า ค่าขนส่ง เลขที่บัญชีตามที่คุณร้องขอตั้งแต่วันพฤหัสที่แล้ว และยังได้แนะนำการแก้ปัญหาอื่นๆ ที่คุณอาจจะหลงทางแก้ผิดวิธี จนกระทั่งคุณแก้ปัญหาได้ซักที ซึ่งผมก็ดีใจด้วย กลับมาที่การพูดคุยของเราเกี่ยวกับสินค้า แต่คุณก็ยังไม่ตัดสินใจซื้อสินค้าสักทีแล้วก็เงียบไป จนมีลูกค้าท่านอื่นโทรเข้ามาสั่งสินค้า ผมก็ต้องขาย เพราะผมแจ้งชัดเจนแล้วว่าผมไม่รับจองปากเปล่า จนวันศุกร์ ผมเข้ามาอ่าน PM และพบว่าคุณ rittichai960 โพสจองวาวล์วน้ำตัวใหม่ 76.5 และพอผมก็ได้แจ้ง update สินค้าว่าอะไรที่ขายไปบ้างและรีบโทรหาคุณเพื่อสอบถามถึงเรื่องสินค้าว่าจะตัดสินใจยังไง คุณบอกผมว่าคุณขอจองวาวล์น้ำตัวใหม่ ผมก็แจ้งว่าผมขายไปแล้ว (ผมชักไม่แน่ใจนะครับว่าคุณ rittichai960 กับคุณ WatJZ เป็นคนเดียวกันหรือเปล่า แต่เรื่องวาวล์วน้ำ ที่คุยกันก็มี 2 ชื่อนี้ที่สนใจแต่เวลาคุยกันดูเหมือนจะเป็นคนเดียวและเบอร์โทรเบอร์เดียวที่โทรหาผมและผมก็โทรกลับทุกครั้ง) เมื่อคุณทราบแล้วว่าผมขายวาวล์น้ำตัวใหม่ไปแล้ว คุณก็แจ้งว่าคุณเอาตัวเก่าก็ได้ และคุณบอกผมว่าคุณจะตัดสินใจอีกทีวันเสาร์ ผมก็รอและเปิดเครื่องไว้ทั้งวันแต่คุณก็ไม่ได้ติดต่อมา พอวันอาทิตย์บังเอิญเป็นวันหยุดทำงาน ผมก็ปิดเครื่องครับ ซึ่งผมแจ้งกับลูกค้าเสมอตอนพูดคุยกัน พอคุณติดต่อผมไม่ได้ แล้วจะโทษผมได้ยังไงครับ คุณเองนั่นแหละที่ไม่ทำตามคำพูด

ส่วนที่บอกว่าคุณจำเลขที่บัญชีไม่ได้ ตอนที่ไปถึงหน้า ธนาคาร พร้อมจะโอนเงินแล้ว จะให้รอ PM คงไม่รู้เมื่อไหร่   ????  อันนี้ผมคงตอบแทนคุณไม่ได้ เพราะเลขที่บัญชีผมได้ส่ง SMS ให้คุณตั้งแต่วันพฤหัสที่ 24 แล้ว และมีรายละเอียดชัดเจน ข้อมูลทั้งหมดนั้นอยู่ในมือถือคุณแล้ว แล้วจะมาบอกว่าไม่ทราบได้อย่างไงครับ ยกเว้นว่าคุณมีมือถือหรือเบอร์โทรหลายเครื่อง อย่างน้อยที่ผมมีเบอร์คุณก็คนละเบอร์กับที่คุณให้สาวๆไว้ในกระทู้อื่นๆ จนวันนี้ผมก็ยังไม่ได้ขายสินค้าใดๆให้กับคุณเลย ขนาดเมื่อวาน ผมไม่แน่ใจเรื่องจำนวนสินค้า ผมยังบอกคุณว่ายังไม่ต้องโอนเงิน ผมต้องกลับไปหาวาวล์วน้ำ 1 ตัว เอามาทดสอบในน้ำร้อนและถ่ายรูปให้คุณดู เพราะผมบอกไปคุณก็ไม่เชื่อว่ามันใช้งานได้ เพื่อแลกกับเงินแค่ 100 เดียวคุณคิดว่ามันคุ้มไหม ไหนจะค่าส่งอีก คุณต่อราคาผมยังกับซื้อผักข้างตลาด ผมก็พยายามที่จะช่วยเหลือ ถ้าแลกกับเวลาที่ผมต้องเสียไป มันคงไม่คุ้มหรอก ไม่ใช่ว่าผมไม่มีตังค์หรืออยากได้ตังค์มาก แต่ผมต้องการให้พี่น้องในคลับได้ของดี ราคาถูก และแก้ปัญหาได้ ถ้าผมไม่แน่ใจ ผมจะบอกคุณว่าให้รอจนกว่าผมจะแจ้งกลับ ผมไม่ได้มีเจตนาที่จะมาทะเลาะกับใครโดยเฉพาะลูกค้า แต่กรุณาให้เกียรติกันด้วยครับ ถ้ามีอะไร ก็ PM มาครับ ผมแวะเวียนมาอยู่เสมอ ส่วนเบอร์โทร ถ้านอกเวลาทำงาน ผมจะไม่รับครับ เพราะงานก็คืองาน เรื่องส่วนตัวก็คือเรื่องส่วนตัว อันนี้ชัดเจนนะครับ แต่ลูกค้าผมไม่เคยโกงใครครับ

ขออ???ัยครับ ผม Ritthichai960 เบอร์โทร 0815639982 ผมเพิ่งอ่านพบข้อความพาดพิงถึงผม
ผมยอมรับว่า เคยโพสจองวาล์วน้ำไว้ครับ แต่เมื่อไม่ได้ผมก็ไม่ได้ซีเรียสอะไร เมื่อไม่ได้ของ และจบไปตั้งนานแล้ว บ้านผมอยู่ กรุงเทพ เรื่องแค่วาล์วน้ำ หาซื้อได้ไม่ยากหรอกครับ ผมไม่ค่อยได้เข้ากระทู้ แต่ผมจริงใจในเว็ปนี้ครับ อยากมีเพื่อน อยากมีความรู้กับAL50
ผมไม่เคยคิด ที่จะตั้งLog in อื่น เพื่อต่อว่าผู้ใด หรือ จะทำให้ท่านใดเสียหาย เรื่องเท่านี้ หากมันทำให้ ต้องคิดแค่ว่า ผมจะเสียดายแค่ของที่ไม่ได้ แล้วต้องตั้งLog in อื่น เพื่อต่อว่าคุณ ผมว่าคุณคิดผิดแล้วครับ ขอบอกตามตรง อะหลั่ย AL50  หากกรุงเทพไม่มี ผมก็จะขายรถทิ้ง ก็ได้ครับ
รบกวนท่านประธาน หากข้อความที่ผมถูกพาดพิง แล้วสิ่งที่ผมตอบกลับไป ไม่ถูกต้อง หรือผมมีLog in อื่น ที่ทำให้สมาชิกท่านอื่นเสียหาย กรุณาแบนผมจากคลับได้เลยครับ ยินดีครับผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 11:20:41 pm โดย ritthichai960 » บันทึกการเข้า
ritthichai960
มือใหม่หัดแข่ง
**

จิตพิสัย 0

« ตอบ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 11:15:08 pm »

อยู่ระยองครับ
มีเพื่อนสอบถามเรื่องวาวล์น้ำเข้ามา ตอนนี้ วาวล์ว น้ำที่เหลือมีดังนี้ครับ
1 วาวล์วน้ำ 82 C เหลือ 4 ตัว เป็นของติดรถญี่ปุ่นผ่านการใช้งานแล้วแต่ส???าพดี ลิ้นเปิดปิดทำงาน ดี ไม่มีรั่ว และผ่านการต้มทดสอบก่อนเอามาทุกตัว  ตัวนี้เริ่มเปิดที่ 80 องศา เปิดเต็มที่ที่ 95 องศา
2. วาวล์วน้ำ 76.5 C เหลือ 1ตัว  เป็นของติดรถญี่ปุ่นตัวนี้เริ่มเปิดที่ 76.5 องศา เปิดเต็มที่ที่ 90 องศา
3. วาวล์วน้ำ 76.5 C ของใหม่แกะกล่องยังไม่ได้ใช้งานเลย เหลือ 1ตัว สำหรับ AL50 ตรงรุ่น  

ส่วน O-ring วาวล์น้ำไม่ได้ขาย ถ้าของเก่าติดรถไม่แตกหรือไม่แข็ง ยังนิ่มและให้ตัวได้อยุ่ก็ใช้ของเดิมได้ครับ ถ้าแข็งกดไม่ลงแนะนำให้เปลี่ยนใหม่
สนใจขอจอง รายการนี้ครับ
3. วาวล์วน้ำ 76.5 C ของใหม่แกะกล่องยังไม่ได้ใช้งานเลย เหลือ 1ตัว สำหรับ AL50 ตรงรุ่น  
ขอราคา รวมส่งด้วยครับ
รายการที่ผม โพสไว้ครับ ...ไม่ได้ของ ก็ ไม่ได้ติดใจ นึกว่าจบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 12:02:38 am โดย ritthichai960 » บันทึกการเข้า
Lek_wuttisak
นักแข่งมืออาชีพ

จิตพิสัย 1

พ่อยังรักและคิดถึงแพรวตลอดเวลานะ

« ตอบ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2014, 11:33:10 pm »

ใจเย็นๆครับ มีอะไรค่อยๆพูดกันดีกว่าครับ บางเรื่องอาจเป็นเรื่องเข้าใจผิดกัน ยังไงก็ใชเหตุผลคุยกันนะครับ ไม่อยากให้พี่น้องต้องแตกแยกกันครับ ด้วยความปารถณาดี จาก มาริโอ้

หน้า: 1 2 3 [4] 5   ขึ้นบน
  พิมพ์